1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ (Phần 12) ngôi nhà của niềm đam mê và tình nghĩa!

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi number11, 20/05/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bmvx6

bmvx6 Thành viên mới

nếu việc scan mất thời gian thì bác lấy máy ảnh chụp lại từng trang rồi up lên medifire cũng được. (chụp ở độ phân giải 3-5MP thôi, không thì file sẽ rất nặng đó), anh em down bộ ảnh đó về rồi in ra thôi. cũng nhanh và tiện lợi.
  2. phungvantuan1

phungvantuan1 Thành viên mới

TO AE: mình mới có một em sh_R .thấy bằn tốt. 40m có thể trúng nắp chai bia khi dùng đạn thi đấu. nhưng khổ nỗi nổ to quá, khi lắp ống giảm thanh thì chẳng bít đạn đi đâu. đã mua cái mới rồi thay vào bằn vẫn thế,vì thế đang không dùng giảm thanh . nhưng bằn nhiều hàng xóm kêu ghê quá.Xin AE tư vấn ,chỉ dẫn để kiếm cái giảm thanh chuẩn tí .
  3. atwoot

atwoot Thành viên tích cực

cho em đang ký 1 quyển nhé:-bd:-bd:-bd[r2)]
  4. tiendungntd

tiendungntd Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nguyên nhân ống giảm thanh lắp bị lệch không đồng trục với đường đạn nên khi bắn đạn va vào thành ống==> thay đổi hướng bay và bay đi đâu thì đố mà bit đc :)) . Cái này e găp rồi .
    Khắc phục :
    Cách 1 : dùng băng quấn ống nước quấn đệm vào ren rồi lắp giảm thanh vào vừa lắp vừa ngắm xem đến vị trí nào mà ống với nòng thẳng nhau là được không nhất thiết phải vặn hết ren đâu .
    Cách 2 triệt để hơn : vẫn làm như cách 1 nhưng khoan cho lỗ giảm thanh rộng ra 1 chút ,vừa phải thôi ko thì làm mất tác dụng của ống giảm thanh .
  5. trihm2305

trihm2305 Thành viên mới

Bác nào đăng kí sách thiên nhiên săn bắn pm vào hòm thư cho em nhé. Thứ 2 này em sẽ scan lên cả wed với cả làm sách luôn anh em yên tâm sách sẽ là bản màu rõ nét ko photo :D:D:D:.
  6. samurai1910

samurai1910 Thành viên tích cực

em cũng bị 1 phát, lúc bắn xong chẳng thấy nắp trên của giảm thanh đâu cả,lại phải lắp cái nắp C sủi vào,nhìn giảm thanh có cái đầu vàng cũng hay hay,
    bác lấy ống giảm thanh ra, nhìn vào thành của lỗ thoát đạn,xem có vết cọ xát của đạn với thành ống ko?sau đó bác dùng cái dũa doa cái chỗ bị chạm 1 tý, có thể sẽ hết, chứ ko là bay mất nắp của giảm thanh như em thì vui,~X
  7. number11

number11 Thành viên rất tích cực

Vote cho em Trí một sao nhé!
    Chúc mừng hieuvanbui hoàn thành cây PCP đẹp như ý! mỗi tội em thấy hơi nặng vác em nó cứ ngỡ mình trở về ngày xưa chuyên mang vác mấy cái đò Snip!
  8. tuchuc

tuchuc Thành viên tích cực

[QUOTE=phungvantuan1;19405445|12:29|10/07/2011]TO AE: mình mới có một em sh_R .thấy bằn tốt. 40m có thể trúng nắp chai bia khi dùng đạn thi đấu. nhưng khổ nỗi nổ to quá, khi lắp ống giảm thanh thì chẳng bít đạn đi đâu. đã mua cái mới rồi thay vào bằn vẫn thế,vì thế đang không dùng giảm thanh . nhưng bằn nhiều hàng xóm kêu ghê quá.Xin AE tư vấn ,chỉ dẫn để kiếm cái giảm thanh chuẩn tí .[/QUOTE]
    Mình cũng có e sh, khi lắp giảm thanh vì không đồng tâm với lòng nên bắn không chính xác, đạn va vào thành còn làm vỡ cả ren nòng bằng nhựa nữa, nên bỏ ra luôn, đang đợi có cụm đầu nòng ae trên này làm xong thi thay luôn. e nghĩ đầu nòng bằng nhự không đảm bảo đâu, mà ren của giảm thanh một kiểu, ren của giảm thanh một kiểu không chính xác và đồng nhất đâu;
  9. boymap

boymap Thành viên gắn bó với ttvnol.com

lắp hãm thanh không chuẩn sẽ ảnh hưởng 1 ít tới đường đạn mặc dù không va hay chạm bất cứ điểm nào, thực tế boymap thấy không nên lắp dài quá 10cm.
  10. nokia8200vh

nokia8200vh Thành viên tích cực

Nhanh, gọn. Chuẩn không cần chỉnh =D>=D>=D>
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa