1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ. Săn bắn, bảo tồn !!! Đọc kỹ "NỘI QUY" tại trang 1 trước khi post bài -

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi tiendungntd, 10/06/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. duy_codon631

duy_codon631 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thanks a hjhhj
    hj
    xài đở thui mượn đó mà xài cho biết rùi trả chứ em nghèo lắm hj. Chỉ vì đam mê mà tốn kém zậy đó.hjx mua đạn mắc wa hơn 15 k 1 viên.có điều lực bắn thì khỏi bàn rùi hjhj. Để dành bắn thú chứ bán chim ko nỗi.
    Hjhj có biết bác út có đều bác ở xa em wa em ở gần núi tà cú,hj
    Hjhj chỗ em lên ngã 3 đó 26 cây số, em ngay khu du lịch cáp treo tà cú.hồi trước dễ nhưng vùa rồi bị mấy vụ vác súng hơi bắn chết người nên giờ làm gắt rồi bác ah.
    chỗ em súng tiệp 9-12 thể thao nhiều vô kể. Có cả ak nữa hehe ak thì ko thấy bắn chắc cất đó có chuyện mới lấy ra xử nhau.
    trong em trước có băng giang hồ Hai Chi khét tiếng liên tĩnh luôn mà.chắc có bác biết.
    vợ bé của ổng mua thanh long chỗ em đây mà.hjhj
  2. Gadong79

Gadong79 Thành viên rất tích cực

Chào bác num!! Thế tình hình là bác sắp về hà tĩnh chưa đó,để em còn biết đường mà sắp xếp,chuẩn bị cơm nắm muối *gà* vào đi theo bác học hỏi chút ít kinh nghiệm:P ,hô hô. Thấy giang hồ đồn quê bác vịt trời nhiều và béo lắm,từ hồi cha sinh mẹ đẻ ra đến giờ em đã đc nhìn thấy con vịt trời nó thế nào đâu:P ,bác hứa với em rồi đấy nhé,đợt này mà vào bác phải cho em tận mắt thưởng thức trình độ đánh bắt của bác đấy nhá...bất cứ lúc nào bác báo là em có mặt ngay.:-bd.chào bác,chuc bác và toàn thể anh em gặp nhiều may mắn..[r2)][r2)][r2)]
  3. linhtrhoang

linhtrhoang Thành viên mới

4. cumeo82

cumeo82 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Trăm nghe không bằng một thấy =))=))=)) .

Khi nào bác ra đây a lô em hí hí trừ khi em đi rừng thì hic hic :P:P:P
  5. zphuonglinhz

zphuonglinhz Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Vì quả thật thấy kỳ lạ, tại sao cây của đồng chí Hữu đạt lại mạnh như thế.
    Mình chạy qua chỗ Hữu Đạt tận mục sở thị cây inox chế.

Phải nói lại, lâu nay bác Hữu Đạt có hơi kể lể dài dòng văn tự thừa lời, hay bị ném đá hội đồng (hic sorry tý), nhưng quả thật Hữu Đạt là một người thực sự đam mê và tâm huyết, mình nhìn và sờ cây inox choáng luôn, trừ cái nòng 631 bọc inox còn lại toàn đồ chế, và chế theo cách riêng, thừa kế và sáng tạo, có nhiều sáng kiến cải tiến rất hay và cũng là người thực sự am hiểu.

Cây inox 48 vòng lò xo thì dĩ nhiên là mạnh hơn nhiều 631 thậm chí mạnh hơn nhiều 634 nếu lúc lò xo còn tốt (không kiếm được lò xo ngoại thì phải chịu thôi), nhưng bắn vẫn êm, và chính xác.

Mình và Đạt trao đổi và cũng dự định thêm thắt 1 số chỗ. Có 1 điểm rất khó là lò xo xịn, hì, chả ai chịu đem về vì chả có lãi gì nhiều, đem về nhiều thì chả bán được, đem về ít, hay gửi về ít thì chả thèm, mất công.

Lò xo phuộc xe máy thì nhanh hỏng, làm xong bắn xuống lực cực nhanh, mà bắn yếu thì thà mua súng xịn chứ chế làm gì cho tốn tiền.

Vụ này bác tosam có thể trao đổi với huudat không nhỉ, gửi thử một cái gas pitton về cho bác huudat tìm cách chế, tìm cách thay thế hợp lý và kinh tế nhất, về kinh tế sẽ gửi đầy đủ bác không thiệt thòi. với sự khó khăn của việc mang một cây xịn từ mỹ về. thì việc sử dụng sức mạnh của mỹ + với cái nòng của 63x sẽ là một cách rất hay cho các anh em thích sức mạnh, tầm xa, ưu điểm của lò xo, vẫn giữ được phần lớn độ chính xác, quan trọng là được và chi phí hợp lý.

6. tunganh261

tunganh261 Thành viên quen thuộc

7. trieuquang

trieuquang Thành viên mới

ok, hôm nào về nhớ hú anh em giao lưu nhé, em ở Hoàng Su Phì, rừng bạt ngàn, dân mèo ở đây cũng săn bắt khiếp lắm nên giờ sản phẩm cũng không nhiều lắm.
  8. nhu_vuong2002

nhu_vuong2002 Thành viên rất tích cực

a Phuonglinh di ma ko rủ e với. e rất rất muốn sờ vào cây inox của bác huudat. huhu
  9. cumeo82

cumeo82 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hay cuối năm bác tổ chức off Tây Côn Lĩnh đi [​IMG]

Được nghe huyền thoại này nhiều rùi mà chưa có dịp lên [:D][:D][:D]

10. m2faces

m2faces Thành viên mới

Bác làm bằng nhựa gì thế ạ. Nhìn nuột nà nhưng em nghĩ co chỗ vẫn chưa ổn. Phần đế của top hat mỏng manh thế sợ không bền. Đã mất công đo ni đóng giầy thì Bác nên làm cái spring guide vừa khít lò xo chứ làm côn vào như thế chẳng có bao nhiêu tác dụng đâu ạ.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa