1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ. Săn bắn, bảo tồn !!! Đọc kỹ "NỘI QUY" tại trang 1 trước khi post bài -

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi tiendungntd, 10/06/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. gamo_cfx

gamo_cfx Thành viên rất tích cực

chúc mọi người nhà mới làm ăn phát đạt[​IMG].........tặng nhà mới bức trướng treo lên cho đẹp nhà nhé=D>=D>=D>=D>
  2. lamhienvinh

lamhienvinh Thành viên rất tích cực

chán quá:-w
  3. number11

number11 Thành viên rất tích cực

Number11, Kymobile, Volamnt mừng nhà mới bằng sản phẩm chim sẻ đánh bằng nhựa!
    Sau đây là cái quà mừng:

4. tosam62

tosam62 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chào cả nhà :)
    Em đã kiếm được " Người trong mộng " rồi ,Các Bác ơi:-bd:-bd:-bd:-bd
    Em da màu, sinh ra từ Châu Mỹ;) Em được trình diễn ở Nga và Pháp:)
    Em đã mua vé cho Em về với Em rồi:x:x:x !! Bây giờ thì chỉ , chờ và chờ xe hoa đưa đến thôi=D>:x=D>:x

Em này rất dẻo dai với Nito Piston ( Không xài Lò so, lên hơi để 2 năm cũng không thành vấn đề:-bd:-bd )
    Em thương nhất là hai dòng cuối:
    Công suất : 39J.
    Tốc độ : 488 m/s.

:x:x[r32)][r32)]:-bd:-bd:x:x
    loonie tran, ilovepcpairgunbeargall thích bài này.
  5. yeusanbat01

yeusanbat01 Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

Dạ em có mặt đây bác,nhìn sản phẩm của bác mà em thèm nhỏ dãi.em xin góp mấy mét lưới b40 làm hàng rào cho nhà nè.hehe
  6. 01234567890

01234567890 Thành viên rất tích cực

Mừng tân gia nhà mới [r2)][r2)][r2)]
    Apache
  7. yeusanbat01

yeusanbat01 Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

khi nào bác thấy nó bay vào cây nào lúc chập choạng tối thì khả năng nó ngủ cây đó là rất cao,chim cu thường kiếm ăn xa chỗ nó ngủ,như trên tây nguyên em đi bắn đêm thấy nó thường ngủ trên cây mít,cây ***g mức,chóp mào hay ngủ trên cây cà phê,cây cà ri,bụi tre ven suối.gà rừng đa số ngủ bờ tre ven ao hồ ,suối.đó là kinh nghiệm khi em đi soi chim ban đêm.em đi ít khi nào về tay không lắm(vì tay trái cầm súng,tay phải cầm đèn pin rồi).hehe
    chjpkoi631 thích bài này.
  8. tienchip_pro

tienchip_pro Thành viên mới

mình không có sharp indo nên ko biết khác nhau ntn ạ.Mình đag chờ anh 01234567890 trả lời mình sẽ mua 1 cây Indo để so sánh cho các bác xem
  9. zphuonglinhz

zphuonglinhz Thành viên gắn bó với ttvnol.com

nếu bạn là người post cây sharp innova bảo là hàng nhật đó à, các cụ ở nhà cũ không có ý dìm hàng bạn, mà chỉ là thắc mắc thôi, nếu bạn có thể chụp hình một cách chi tiết hơn nữa để đưa ra các luận chứng chứng minh hàng của bạn là hàng nhật thì mọi người đều chúc mừng bạn mà
  10. utbinhthuan

utbinhthuan Thành viên mới

mọi người cứ sướng làm súng theo kiểu edgun nhưng không biết edgun có nhược điểm:

1. Không thể xa rời cái ống ngắm.

2. Đường nhìn của ống ngắm quá cao so với đường đạn, vậy bắn gần thì sao nhỉ? hơi bị khó căn đạn ăn thế nào, lại phải tốn ối đại để thử. Nguyên tắc ống nhòm càng lắp sát với đường đạn thì càng dễ chỉnh.

3. Ống nhòm càng cao, trọng tâm càng..... cân vào cái nòng, càng dễ lệch, vẩy súng càng dễ, không phải tự nhiên mà các loại súng đều làm cái nòng lên trên cùng đâu các bác nhà ta àh. Trọng tâm của khẩu súng tụt xuống phía dưới có cái hay của nó, cái này thì tốn nhiều giấy mực lắm nếu nói về nó.

4. Phần lớn các súng của các hãng nổi tiếng vào http://www.pyramydair.com/a/Air_guns/Air_rifles/Precharged_pneumatic_PCP/155 mà xem, họ đâu có làm giống cây edgun đâu.

[/QUOTE]

Cái nhược điểm như bác nói chỉ gặp phải đối với những trường hợp bắn quá gần 5-7m. Với khoảng cách từ 10m trở lên thì bắn vô tư, với súng chuẩn, kính ngắm chuẩn, bác nào bắn quen chỉ cần bắn vài lần là canh được hết.[r2)]
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa