1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ. Săn bắn, bảo tồn !!! Đọc kỹ "NỘI QUY" tại trang 1 trước khi post bài -

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi tiendungntd, 10/06/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zphuonglinhz

zphuonglinhz Thành viên gắn bó với ttvnol.com

em còn không sợ thì a sợ cái gì, không post ảnh hàng cấm, sản phẩm trong sách thì ai dám làm gì.
    betaplaiotosniper_workers thích bài này.
  2. minhsua

minhsua Thành viên gắn bó với ttvnol.com

- linh nói có phần đúng đó,còn mình thì có nguyên tác riêng thế này:1- đi về yên lạng 2-ko gây mất lòng khu mình sống 3- ko khoe sp nơi mình đang ở 4- ko cho mượn vợ ,kể cả chỉ ngám chơi(vợ mình thì mọi việc sảy mình đều chịu trách nhiệm) 5- nơi tới bem phải có bảo kê 6- di chuyển trên đường khi có vợ bé phải cẩn trọng ko để tuýt còi(tùy địa hình hoàn cảnh mà tính toán) 7- khi dính chưởng phải tỉnh táo đánh giá đối tượng là ai +biết luật(cái này giả thích dài lám)
    mình cũng từng dính 3 chưởng nhưng gỡ được:1- em dân phòng mình nói sản phẩm này tý nữa mang tới ông A khu vực nhậu nếu rảnh lát nữa ghé chơi - thoát 2-em xxx huyện mình nói đang trên đường tới nhà ông b xxx (là xếp trên nó có nhà ở đây) dự đám...-cũng thoát 3- lần sau kể tiêp nha ,có tin phải đi đây
  3. quangvan3233lx

quangvan3233lx Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Lúc trước mình cũng bảo cậu thế mà, vì khương tuyết bậc thẳng đứng nên doa bớt đi, vì doa bằng mũi khoan rất nguy hiểm nên mình bảo cậu doa bằng giấy nhám, còn rách giấy nhám là tại cậu tham quá nhét vào sâu quá nên rách là phải thôi với lại nếu doa giấy nhám thì mua giấy nhám vải và giấy nhám nước doa mới bền chứ mua loại giấy nhám 500k/ 1tờ thì bảo sao không rách
  4. quangvan3233lx

quangvan3233lx Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Kiểu này thì "gà mờ" dễ "dính chưởng" lắm đây.
    Lothar xịn khương tuyến không cao như của TQ, dùng que đẩy đạn chạy trong nòng thấy đều tay, và dạn di chuyển khá chạm rãi, mượt có cảm giác như dùng tay sờ lên mặt khính, khi đạn gần tới đầu nòng thì rất nặng vì có đoạn choke, nhìn vết khương tuyến hằn trên đạn khá mờ, còn của TQ thì mình chịu, chưa gặp lần nào.
    Tóm lại muốn mua nòng xịn thì nên chọn mặt gởi vàng, đường ham rẻ vài trăm mà ôm hận, nói thật, nhà em còn 1 đoạn nòng màu trắng của TQ phi ngoài 16mm, em bảo là của lothar blank cắt ra thì "gà mờ" không tin sái cổ mới lạ
    airrilfe thích bài này.
  5. airrilfe

airrilfe Thành viên rất tích cực

e e cung muốn có một cây pcp nhưng khổ lỗi chỗ e điều kiện kỹ thuật ko có có bác nào có thể giúp em làm một cái bình hơi thêm van xả ,cụm quy lát, van nạp , điều áp đủ cả hết bao nhiêu chi phí e xin thanh toán
  6. manh631

manh631 Thành viên tích cực

anh Boy có thể up lại cho em xin sơ đồ bộ cò condor của anh dc k ạ? em tìm mãi k thấy. em đang lắp condor mà bộ cò 5 mảnh khoai quá. cám ơn anh trước nhé.
  7. colombia

colombia Thành viên rất tích cực

manh631 thích bài này.
  8. volamnt06

volamnt06 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Qua 1 thời gian ngâm cứu và sử dụng một số loại củi mình dừng lại ở condor với một số ưu điểm theo quan điểm cá nhân như sau:
    - Uy lực tốt nhất trong cùng điều kiện áp vì lực khí đuoc xả thẳng.
    - biết cách điều chỉnh một số thứ như dùng bình nhỏ (0,35l), bộ lòng bằng nhôm và nhựa ... thì trọng lượng cũng giảm đáng kể.
    - Độ chính xác cũng không thua kém ed hoac benjamin là mấy (cái này cũng còn do trình bắn mỗi người).
    - Tháo ráp nhanh, bỏ gọn trong cốp xe vô tư trong khi ed hoặc benjamin là ko thể.
    - Cái hay nhất theo mình là dễ dàng thay nòng và thay rất nhanh do cấu tạo của quy lát. Giải quyết được yêu cầu của bác boymap là kiếm mồi ở nhiều điều kiện: chỉ có mồi nhỏ thì 4.5, to thì 5.5.
    Ơ đaay đat ra bài toán là 4.5 thì cần áp nhỏ, 5.5 thì phẢi áp cao, làm thế nào chỉnh áp thật cơ đoojng và nhanh chóng. Cũng vui mừng thông báo với AE là mình đax thiết kế thành công val đieu áp chỉnh ngoài cực đơn giản và hiệu quả (hình thì chú em jido đã post, phiên bản 1.0 nên chưa chú trọng lắm đến hình thức). Ngoài việc cơ động trong chỉnh áp thì còn có ưu đieerm là muốn hạ bình hơi xuống bao nhiêu cũng được tránh việc ngắm phải nghiêng đầu mỏi cổ.
    Vì vậy AE khỏi lăn tăn vụ xài 4.5 hay 5.5, một cây có thể sử dụng cả 2 loại nòng nên bớt tốn kém.
    Đã lâu ít vào diễn đàn vì thấy có rất nhiều mem mới ( cũng có thể là người cũ) nhưng toàn nói chuyện tào lao chẳng có giá trị gì cả, vài chục trang toàn chuyện vớ vẩn, mong rằng AE suy nghĩ trước khi comment để tránh loãng diễn đàn.
    Vì vậy, Với tk val mới này mình sẵn sàng chia sẻ vô tư nhưng phải là những bạn thật sự cầu thị và đasng tin cậy.
    Mừng nhà mới, thân!!!
    Lần cập nhật cuối: 24/11/2013
    Kevinphan, traingheo84, kao28836 người khác thích bài này.
  9. Innova2012

Innova2012 Thành viên rất tích cực

xin lỗi cả nhà cho em hỏi. có bác nào bán hoặc biết chỗ nào ron nhỏ trong van điều áp boss của condor đc ko a
    hoặc ai có dư cái nào chia cho em 1 cái em xin cảm ơn và hậu tạ ạ
  10. tuan0979865222

tuan0979865222 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

hiện tại em đang cần tìm 1 ống nhôm mỏng để làm hãm thanh yêu cầu đường kính bên trong là 28 dài từ 12>15 cm bác nào nhà mình có giúp đỡ em vụ này với ạ!!thank mấy bác trước ạ!!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa