1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ. Săn bắn, bảo tồn !!! Đọc kỹ "NỘI QUY" tại trang 1 trước khi post bài -

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi tiendungntd, 10/06/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. olefin

olefin Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Bác có kinh nghiệm chỉ giáo cho em vài đường được không. Em chỉ cần đạn chuẩn trong vòng 30-40m là mãn nguyện rồi.
  2. tienmanhbn

tienmanhbn Thành viên rất tích cực

Nếu bác dùng nòng 5.5 thì dùng nòng BSA bắn đc hpfe ở tầm đó. Nghe các cụ quảng cáo vậy chứ em ko rõ lắm. Bác chơi Condor 5.5 thì tốt nhất chịu chơi đạn ngoại đi. Chứ 5.5 mà bắn 4-50m thì bắn 4.5 cho nhanh. Condor nòng đồng của em 40m vẫn chết sẻ. chụm thì = nắp chai. hôm nọ chó ngáp bắn chết con chào mào khoảng 150m. Chắc tạm thời giũ kỷ lục condor 4.5 của diễn đàn =))
    R_i_P, danghem, nhattrinh1 người khác thích bài này.
  3. hunterbn

hunterbn Thành viên rất tích cực

K quay giống đuôi cún đâu Mạnh ơi. Đường đạn ăn hẳn sang trái, nếu ở khoảng cách 60m thì lẹch sang tai gần 2 gang tay. Chắc là do áp lực, Condor giảm áp hết mức xuống còn 5mpa vẫn vậy. hic!
    Nhưng nếu dùng đạn ngoại thì chỉnh bằng laze ngon lành.
    colombiatienmanhbn thích bài này.
  4. sylar_AG

sylar_AG Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nòng của bác là 5.5 và ko phải LW đúng không, vậy thì 60kg kể cả 4.5 nòng đồng thì vẫn bắn ổn. => không phải áp mạnh và đạn nhẹ. nên bác thử tăng áp lên xem sao 80, 100, 120 còn không ổn thì cái nòng của bác ko bem = HPFE đc đâu.
    olefin thích bài này.
  5. hunter81_dl

hunter81_dl Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hi bác ! Mình cũng đang xài condo 4,5 lotha đây, áp trên 70kg zero 40m ma sao khi mình bem kc 100m lại phải nâng xuống tới đáy của ống ngắm luôn vậy ta? sniper 4-16x40. lại có khi bác ước lượng nhầm kc mất rồi
    vubaotrung2 thích bài này.
  6. tienmanhbn

Tùy áp bác chỉnh thì zero 1 và zero 2 ở 2 khoảng cách khác nhau. Em chỉnh thì zero 2 ở khoảng 90m. Tùy độ cao của chân kính nữa. bác đừng có mang hàng của bác ra áp vào hàng người khác. Chứ của ai cũng như nhau thì chắc đã có người làm 1 quyển hướng dẫn bắn condor ở các khoảng cách rồi. Em bắn 3 viên mới chết. Chó ngáp thôi
  7. ductrung555

ductrung555 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

cho em ngoài lề chút ạ
    nhà mình có bác nào nhận sửa ip5 không ạ.em có con ip5 bị đập vỡ màn hình tất cả mọi cái em đã dựng lại ngon lành.bây giờ nó bị mất wifi và bluetooth bác nào làm được giúp em với
    pm em cho dễ các bác nhé.ở chỗ em ko có thợ chuyên sâu về ip.đa số phải gửi vào SG mà em thì ko quen thợ trong đó
  8. vubaotrung2

vubaotrung2 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

150m ??? hihi, nâng mấy chục mildot bác ơi :D Em thấy 80 m đã xa lắm rồi mà 150m thì nó khủng khiếp lắm. Liệu rằng đạn còn đi theo đường thẳng? hehehe
    Tính ra 150m, mỗi bước chân khoảng 70cm là phải bước 215 bước đấy bác ah.
    haidangvn, hunter81_dlolefin thích bài này.
  9. vietphantom

vietphantom Thành viên rất tích cực

nói chung là gấp 1,5 cái sân old trafford manchester united bác ạh..chắc kc bác dự chưa chính xác..
    hunter81_dl thích bài này.
  10. tienmanhbn

Chim lợn nhiều quá. Em xin đính chính là em bốc phét đấy ạ. Toàn các thanh niên mới toan nhảy vào chả biết ai với ai. Chả biết đc sờ vào khẩu súng bao giờ chưa. Bới móc người khác thì cứ gọi là ***.
    Innova2012 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa