1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ. Săn bắn, bảo tồn !!! Đọc kỹ "NỘI QUY" tại trang 1 trước khi post bài -

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi tiendungntd, 10/06/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. CrossFire

CrossFire Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Trước khi đưa thông tin cá nhân của ai đó lên thì nên hỏi người ta đã bạn ạ, đừng tự ý up lên thế này gây phiền hà ngoài mong muốn, vài lời chân thật mong bạn đừng để bụng
  2. cacheplua

cacheplua Thành viên mới

Cám ơn bác em tháo hẳn cái cục đồng ra làm sạch viên bi thế là lại ngon, mỗi tội làm hỏng mất cái gioăng cao su ở chỗ cục đồng tiếp xúc với nòng, nó đứt rồi nhưng vẫn lắp vào dùng tạm. Cái đó ko biết mua hoặc thay bằng cách nào, bác nào biết lại chỉ giúp em, thanks.
  3. onehit_onekill

onehit_onekill Thành viên gắn bó với ttvnol.com

mình cũng gặp trường hợp như bác ( bị rách roăn lỗ thoát hơi lên nòng @@)
    khluan thích bài này.
  4. khluan

khluan Thành viên mới

Ai giúp em có 1 khẩu Sharp ở miền bắc nào.
  5. CrossFire

CrossFire Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn ở hà nội thì ra chợ trời mà mua thiếu gì các loại ron, còn tớ ở xa phải tự chế tờ dùng cao su loại dày khoét 1 lỗ sau đó dùng dao lam xén xung quanh cho vừa cái lỗ dùng mãi ko thấy hỏng. Lưu ý là khi rút ống hơi ra khỏi cụm quy lát thì khi gần ra còn cách khoáng 3-4 cm nên xoay ống hơi khoảng 30 độ rồi hãy rút ra, khi lắp vào cũng vậy, mục đích để tránh cho cái ron ko bị vướng vào phần ống bọc nòng gồ lên bên trong cụm quylat, như thế sẽ ko bao giờ rách đc cái ron bình tích áp lên nòng.
  6. NhatKiemThien

NhatKiemThien Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ra chợ kiếm mua cái sin nhỏ nhất mà có độ dày nhất(độ dày tương đương sin rin hay dày hơn cũng được)mang về dùng giấy nhám thật nhiễn cuộn tròn rùi xe cái xin khoảng 30 vòng đến khi nào vừa là ok(vì sin mua chợ hơi lớn hơn sin rin)..ah quên..dùng cây vít hay chiếc đũa thọt zô cái sin để chịu lại rùi cuộn tròn giấy nhám xoe..
    onehit_onekill, khluancacheplua thích bài này.
  7. Khoilua

Khoilua Thành viên tích cực

Em đã đơn jãn hóa cấu tạo của sharp.nen tjnh ra chj phj chua wá 200k
  8. zphuonglinhz

zphuonglinhz Thành viên gắn bó với ttvnol.com

18 thì trọng lượng sẽ nhẹ hơn nhưng không đáng kể, ngắn gọn cơ động hơn khi mang vác,
    Vấn đề là ở chỗ bạn có thường xuyên di chuyển không, nếu không thì không cần, vì đến bãi bem thì an toàn rồi 18 với 24 chả khác gì nhau.
    Để đạt cùng 1 vận tốc, 24 cần lực hơi nhỏ hơn => búa gõ nhẹ hơn => ảnh hưởng của cơ cấu này đến thân súng giảm => chính xác hơn 1 phần lớn là từ đó.
    2 Lực hơi yếu hơn nhưng quá trình tác động dài hơn giảm những yếu tố ảnh hưởng do lực hơn quá mạnh lúc đầu dẫn đến biến dạng đạn làm giảm độ chính xác.
    Chốt hạ lại cùng 1 vận tốc viên đạn rời nòng, nòng 24 chắc chắn chính xác hơn. Còn nếu cùng 1 lực hơi thì dĩ nhiên 24 đạn đi xa hơn?
    Còn dấu hiệu nhận biết nòng lothar xịn thì lên mạng mà xem hình thôi. hiện tại chưa chứng kiến cái nòng đểu nào mà giống zin 100% bên ngoài cả. kiểu gì cũng ko tinh tế bằng.
  9. cacheplua

cacheplua Thành viên mới

Chắc là cắt săm xe chế 1 cái cho nhanh chứ ra chợ trời mua mỗi cái gioăng bé tí mất công lắm. Cám ơn các bác đã giúp đỡ ^^
  10. hungthe

hungthe Thành viên mới

Các bác ơi e là mem mới ở sơn tây - ha nội.e có cây củi 634 lắp ống busshel nhưng mà ngày nào cũng phải chỉnh và đạn đi rất lung tung.20m bắn 5 viên thi 3 viên chụm bằng bát ô tô còn 2 thì mỗi thằng 1 nẻo.các bác làm ơn chỉ cho e với e sợ do ống của e có vấn đề.maill em : hungphung2010@gmail.com.thks các bác.bác nào ở hà nội mail r xin sdt e xin đc tư vấn thêm ạ
    Tuantjenvjet thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa