1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ. Săn bắn, bảo tồn !!! Đọc kỹ "NỘI QUY" tại trang 1 trước khi post bài -

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi tiendungntd, 10/06/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cumeo82

cumeo82 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hai cái đó nó nằm tịt ở trong cục đồng kia kìa , kiếm cái lò xo nhỏ uốn cong nó lại móc nó mới chui ra .

Cây của bạn chắc chắn phải có cái này nếu mà không có cái đó thì =))=))=)) 100% nó không giữ được hơi bơm cái nào ra ngoài cái đó .

Cái ron đó là ron chính đế chốt xả giữ kín hơi trước khi cho hơi lên buồng hơi .

Riêng dòng Canon cái chữ L của nó hơi dở không có chỗ lõm nhỏ để định vị lò xo thường khá hay bị lỗi ở chỗ này ,
    tớ thường khắc phục bằng hai phương án .

+ khoan lỗ 2,5mm rồi taro 3mm sau đó mài cụt ốc xuống tạo điểm định vị lò xo .chính vì vậy nó thình thoảng lên cơn hấp hơn Inova .

+ Nếu lười hơn và nhanh hơn kiếm cái chữ L của Sharp Inova rồi thay vô là xong [:D][:D][:D] .

Chơi mấy dòng bơm hơi này cứ mạnh dạn tháo ra , càng làm nhiều càng hiều bệnh của nó , mỗi cây một bệnh hic hic , dòng súng nào cũng có ít nhất là một lỗi cơ bản nào đó , mà khi chơi lâu bạn sẽ có kinh nghiệm để thay thế bộ phận đó hoặc điều chỉnh lại .
    SniPer90 thích bài này.
  2. linhtrhoang

linhtrhoang Thành viên mới

Thật ra rất ít anh em trên đây dám nhận anh em ngang hàng với bác . :)):)):)):)) .

[FONT=border=]ở ngoài này mấy anh em hơi giống giống bác thường được tập chung hết lại ở bên ( Trâu quỳ - Gia Lâm ) =))=))=))=)) .

Hi vọng Mod sẽ sáng suốt tiễn bác ra đi sớm khỏi đây nhé .

Anh em nào có thời gian rỗi bấm giùm cái nút mầu đỏ tặng bạn NamCZ nhé . [r37)][r37)][r37)] .

[/FONT]
  3. anhduc1988_1

anhduc1988_1 Thành viên mới

ảnh anh đi đâu đấy anh có mua quà gì về hôk anh :))
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    rất vui khi đc đón bạn ở Gia Lâm
  4. samkhoi2010

samkhoi2010 Thành viên rất tích cực

có ai bán innova cũ ko???
    mình đang cần 1 cây! thanks!!!
  5. HaiTran1

HaiTran1 Thành viên rất tích cực

Anh cúmèo có ngày chít với em,quên cả đồ của thằng em cả tuần nay...[r23)]
    Chiều nay gặp cả đôi gàđồng79 anh ah,cái đôi đó sao mà khéo chọn nhau thế kô biết ^:)^
    Chúc anh em ngu ngon nhé e té đây ...
  6. anhduc1988_1

hư quá^:)^
  7. SniPer90

SniPer90 Thành viên tích cực

Em thấy rồi anh cumeo ạ.Nó nằm trong cục đồng nhỏ thật.Tình hình là em bơm được 1 lần,bắn được rồi.Nhưng đến lần thứ hai thì bơm bị xì.Không biết cái ti xả nó chặn cái chữ L hay cái chữ L chặn cái ti xả mà cái chữ L không thể về vị trí cũ được.Phải tháo buồng hơi ra thì cái chữ L nó mới bật dược ra.Hay em mang lên nhờ anh cumeo nhỉ?Tháo ra lắp vào từ 6h đến giờ vẫn không khắc phục được.Oải quá.~X.Mà mấy anh cho em hỏi mình sơn lại bề ngoài cái ống buồng hơi thì bên trong có bị sao không?Em tháo ra lắp vào nhiều giờ xước hết trông lởm quá.Tính sơn lại hết màu đen cho đồng bộ.
    Dù chưa đâu vào đâu nhưng rất cám ơn các anh đã tư vấn và giúp đỡ em nhé.Em tò mò nên hay hỏi mong các anh thông cảm nhé.[r2)][r2)][r2)]
  8. banchetconchim

banchetconchim Thành viên mới

các anh ơi làm ơn cho em hỏi,diễn đàn mình có cấm ghi là bán súng,vậy em ghi là bán củi thì có bị j ko vậy? tại thật sự em có một cây củi muốn bán để sắm một cây củi mới nên tham gia diễn đàn,nhưng là phụ thôi,em thấy các anh thảo luận hay wa nên muốn tham gia,xin BQT đừng out em nha
  9. anhduc1988_1

10. 1-tuoi

1-tuoi Thành viên mới

vấn đề nằm ở chỗ dòng màu hồng đó bác. Anh em ở đây ko biết túi bác mấy gang để là tư vấn

Nếu túi bác 5-6 gang, chứa tầm 20tr thì mua cái nòng Lô Tha, cái bình Airforce, cái thân made in Hà Nội về lắp vô

nếu túi bác 3-4 gang, chứa tầm 15tr, thì mua cái nòng Lô Tha, cái bình hơi và valve sale by Hunter hay Sharpinnova gì đấy, rồi cái thân made in HN về lắp vô

Nếu túi bác 2 gang, chứa tầm 10-12tr thì mua cái nòng đồng, bình hơi valve sale by HUnter-pro hay Sharpinnova, rồi khung made in HN về lắp vô

Nếu ít hơn nữa thì mua cái nòng đồng, bình và valve như trên rồi trưa trưa ngồi canh bà đồng nát nào đi ngang qua hỏi xem có cái phuộc trước xe máy nào ko, mua lại. Rồi đem ra thợ tiện thuê người ta làm. Cách này chỉ nên áp dụng cho người vả lắm mới dám làm, chứ ko khéo 1 đồng gà 3-4 đồng thóc. và đòi hỏi bác phải có kiến thức và am hiểu về pcp

Theo góp ý của em, dù chế theo cách nào thì tuyệt đối ko được chế bình hơi, ít nhất là mua cái bình Đài Loan của bác Sharpinnova hay Hunter-pro gì đó về xài, mà cách này cũng cần phải hạn chế, trừ khi vả và tài lực giới hạn thì mới dùng. Còn xông xênh tí thì cứ mua cái bình Airfoce về mà xài cho đỡ vã mồ hôi. Bố thằng tây nào dám đảm bảo bên trong cái bình Đài Loan kia ko bị lỗi bọt khí khi đúc, hay bị 1 dị tật bẩm sinh nào đó, chỉ cần có vậy thôi-khi bơm lên áp cao chỗ đó sẽ bị xé toạt ra, và ngày hôm sau bác được lên báo

Bác hỏi chung chung quá thì ai biết đường mà giúp bác được
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa