1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ. Săn bắn, bảo tồn !!! Đọc kỹ "NỘI QUY" tại trang 1 trước khi post bài -

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi tiendungntd, 10/06/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 5-tuoi

5-tuoi Thành viên mới

Thêm 1 cảnh báo nữa cho các cụ nào đang và sẽ chế súng PCP. Các cụ nên hết sức lưu ý khi dùng bình hơi, nhất là dùng những bình chưa qua test, và bình tự chế.

Nếu có điều kiện 1 tí thì nên mua bình xịn của tụi Tây về xài, giá từ 80$ cho tới 225$ cho cái bình condor, và một số loại khác của hãng Arm nữa. Giá này thì ko phải là rẻ, đối với phần lớn anh em ở đây. Nhưng cái mạng của mình thì mắc hơn rất nhiều lần giá cái bình này

Thành thật chia buồn đối với nạn nhân, cầu cho nạn nhân nhanh siêu thoát
  2. nhimhacker

nhimhacker Thành viên mới

:-O:-O:-O
    :-??vì sao thế - Phạm khánh hưng
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    nên vậy các bác ạ ............. cẩn thận không thừa.................
  3. tienmanhbn

tienmanhbn Thành viên rất tích cực

Tháng này em bận quá chưa xúc tiến đc vụ "nhà mới". Dự kiến đầu tháng sau sẽ có phiên bản thử nghiệm cho các bác chui ra chui vô >:).
    - Nhà mới được xây dựng trên bộ Forum hiện đại nhất bây giờ là Xenforo.
    - Có nhiều box hơn, phong phú hơn.
    - Ban quản trị 1 nửa sẽ là các lão làng trên diễn đàn. 1 nửa là người ngoài tránh sự thiên vị, quen biết...
    - Việc mua bán được chấp nhận ở mức độ vừa phải. Ví dụ rao bán phải dùng từ lóng và link sang trang rao vặt khác. Nghiêm cấm mua bán các loại khác ngoài súng hơi.
    - Hosting sẽ được đặt ở nước ngoài. Tránh sự dòm ngó....

Chắc sẽ có 1 số bác sẽ thắc mắc là tự nhiên cái thằng kia nó xây nhà mới làm gì. Chắc có mục đích vụ lợi gì đó...Xin thưa là em đếch được gì cả còn mất thêm tiền duy trì. Đi làm dâu cho thiên hạ còn bị chửi thêm vào mặt. Các bác cứ nhìn mod ALPHA3 là biết. Tính em trẻ, nhiều hoài bão. Thích là nhích thôi =)). Các bác ráng chờ nhá [r2)]
  4. dongtranson

dongtranson Thành viên mới

Chúc mừng nhà mới
  5. kylmobile

kylmobile Thành viên gắn bó với ttvnol.com

e ủng hộ nhiệt tình bác ơi... mau mau có sever mới nhà mới... :-bd
  6. duygp

duygp Thành viên mới

Mấy lần vào lại nhà cũ mà vẫn thấy đóng cửa im lìm nên e cũng có ý tưởng là sao chúng ta ko tự xây dựng 1 ngôi nhà mới của riêng mình nên e rất ủng hộ ý tưởng này. Còn về cụ thể chắc còn nhiều việc phải làm...
  7. builamtung8x

builamtung8x Thành viên mới

Cho em hỏi bác chút nhé. Sao bác không điều áp lên khoảng 80 hoặc 100 bar xem sức mạnh và độ chụm của nó có khác không ? áp 60 bar chỉ nên dùng với cỡ nòng 4.5 tôi. Chúc bác thành công.
  8. tungseu83

tungseu83 Thành viên mới Đang bị khóa

niper chuyên nghiệp về nhiều
  9. ALPHA3

ALPHA3 Moderator

Nhà báo gì mà viết bài ý tứ lủng củng, chả hiểu gì cả. >:) Báo gì thế? Hay là báo... ;))

3 tiêu chí tôi đưa ra rất rõ ràng, có vẻ có người không hiểu.

Một là đưa hình "hàng" lên, đùng đưa "nguyên con".

Hai là ví dụ trích dẫn bài có nhiều hình, 04 hình đi, trích vậy mà để viết vài câu thì hóa ra bạn là người vô ý thức. Tai sạo? Vì có nhiều thành viên khác cũng vào đây, khi mở topic này lên, trang này lên, nếu như đường truyền yếu,họ mở cả tiếng chưa xong để xem vì thay vì load 04 hình, giờ nó load một loạt trích ở dưới, làm dài trang mà ít tin lại phá vỡ bố cục.

Thế nào là bảo thủ? Bạn có định nghĩa được không? Để các bạn có sân chơi, để các bạn không bị anh ninh hỏi thăm ngoài cuộc sống như thế thì tôi cũng nên bảo thủ nhỉ? :P Tớ làm việc này trên mạng ảo có đụng chạm chi tới "bẫy" chim "bẫy" thú của bạn mà bạn nói "tôi có lo cho cuộc sống bạn khá hơn"??
    Tôi là thằng điên khi mới lo cho người ngoài trong khi bản thân tôi lo cho mình còn chưa xong, đúng không nào?=))

Ba là tuân thủ các quy định của chủ topic khi họ yêu cầu. Bạn chấp nhận thì bạn sinh hoạt tại đây, không thì bạn đi ra chỗ khác chơi. Chỗ nào cũng phải có luật của nó chứ.

Tôi thấy bạn đúng là có vấn đề khi viết bài trên. Ngộ hen .... :))
  10. cachua_yaout

cachua_yaout Thành viên mới

Chúc Mừng Tân Gia.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa