1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ. Săn bắn, bảo tồn !!! Đọc kỹ "NỘI QUY" tại trang 1 trước khi post bài -

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi tiendungntd, 10/06/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 01234567890

01234567890 Thành viên rất tích cực

sao có nhà mới mà các lão làng ra đi hết rồi.có gì thì từ từ các bác ơi
  2. zphuonglinhz

zphuonglinhz Thành viên gắn bó với ttvnol.com

1. Ok Mod không sai.

2. Có điều ngoài các lý luận ko sai trên thì mod xóa béng bài anh em đi mà ko giải thích thì anh em không phục, có những bài ko vi phạm nội quy mà thỉnh thoảng viết vài dòng tâm tình thì cũng nên bỏ qua không quá khắt khe xóa bài, ví dụ như : "Đặt gạch chúng mừng nhà mới ..." chẳng hạn, chỉ có vài bài ban đầu thế thôi không phải lúc nào các thành viên cũng đều post các bài có tính đóng góp, có tính lý luận, có tri thức cần lưu ý được, Diễn đàn là Sân chơi thì việc có những trao đổi thừa, có những phản ánh tâm tình là không thể tránh.

Ngoài lý ra thì còn có tình nữa, linh động xử lý thì mới tạo sự hòa hài giữa các bên.

Các bác cũng nên giữ ý tứ tý trích bài của người khác thì xóa bớt ảnh đi hoặc xóa hẳn ảnh đi, ảnh người ta post trước rồi, trích lại làm cái gì nặng nề cho những anh em vào bằng đường truyền yếu.
  3. builamtung8x

builamtung8x Thành viên mới

Riêng đoạn này quá chuẩn, trích dẫn bài có dăm bảy hình ảnh đính kèm mà có tới 3 ông cùng trích dẫn thì có mà hết 1 page ngay, vẫn các hình ảnh đó được lặp đi lặp lại nhiều lần làm tốn tài nguyên mạng, mạng chậm khó xem được.
  4. duy_codon631

duy_codon631 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

hj nge mà mừng wa.mấy ngày vừa qua em cũng suy nghĩ và định lập một ngôi nhà mới ai ngờ bác đã xúc tiến rồi .vui wa em là dân IT cũng 5-6 năm rồi.giờ về we sống luôn ko bôn ba ở sài thành nữa.bác làm forum riêng ai cũng ủng hộ bác.
    Về phần ad thì em ko có ý kiến.hj có tinh thần trách nhiệm là ok rôi.
    hum wa bị ad log nick chán thiệt.hj
    chúc a e vui,mong nhà mới.hj thanks
  5. ALPHA3

ALPHA3 Moderator

Tớ cũng nói thêm một điều là tớ đã xóa bài thì không bao giờ cho hiện lại, dù cho bị công kích cỡ nào. Nhớ giùm tớ cái này nhé, không thôi lại có người kém hiểu biết bảo tớ không có lập trường. :D
    (Mà tớ thấy tớ cũng rất linh động để giải quyết cho mở lại topic ấy chứ nhỉ? :) )

Nhập gia tùy tục. Các bạn nhớ giùm mình câu này nhé.

P/S: Có nhiều người chỉ biết chỉ trích người khác nhưng không bao giờ xem lại bản thân mình liệu đã đủ tốt chưa để chỉ trích người khác. :D
  6. duy_codon631

duy_codon631 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

bác phuonglinh nói đúng đó.bớt hình đi.nhưng cũng có cái này cần nói.online trên máy tính thì việc gì cug dể.con em joặt một số a e dùng điện thoại ol nên việc sửa chửa xóa bỏ khó khăn hơn tốn thời gian lắm chưa kể lở tay bấm lộn nhãy lug tung,bộ xử lý điện thoại yếu,sóng 3g cũng ko thua.rù rù như rùa bò.hjx mất ổn định. anh em cũng nên hiểu cho.
  7. tosam62

tosam62 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chào cả nhà :)
    Em sẽ gọi Bác là " Người thợ săn chân chính " vậy! Bác tự làm Đạm cho mỗi chuyến đi, giống như là trước khi đi câu; Người ta, thắt phao làm mồi vậy::)>-
    Nhưng mà, Hơi chì bay lên khi nấu, cũng độc hại lắm Bác ah!! Nếu mà Bác nấu mỗi ngày thì không xong rồi!!
    Tuần trước, Em trốn làm, ra đi chợ..., Em có được hai điều:
    1/ Em mua được cái này, giá chỉ có 3,2€ :):)
    Em có đo và chụp hình thêm nhưng hôm nay, Em không thể đưa lên được:(
    - Dài : 5,6mm
    - chiều dài phần đuôi : 4,7mm
    - Đường kính ở đầu : 4,5mm
    - Đường kính ở đuôi : 4,7mm
    - Nặng : 0,54gam
    Rất điều với nhau về hình dáng, kích thước và trọng lượng nhưng có vẻ là hơi mền so với Đạm Gà mờ!!
    Em nhận thấy, Nó giống y hệt Đạm thi đấu Đức; của Bác gì đó:D
    2/ Em mua được cái ống cao su của cái đồ " Bơm mở bò " dài khoảng 350mm; trên đó ghi là : chịu lực 600 Mpa ( Khoảng 600Bar ) giá chỉ khoảng 1/10 Ống hơi cùng loại- dùng để nạp hơi cho PCP; có sẳn hai đầu ren luôn.
    Hôm nào được, Em gửi hình lên để các Bác xem chơi
    trungHieu1289nhattrinh thích bài này.
  8. tranchinh

tranchinh Thành viên rất tích cực

dạ em đồng ý với mod alpha3 vấn đề này...cái gì đã qua thì không nên nhắc lại làm gì..lamg người quản lý cấp trên tính quyết đoán là cần thiết ,tất cả những noọi quy đều hợp lý cả , nhưng đâu cần lúc nào cũng phải thẳng tay..... nơi đây chúng em coi ngôi nhà này giống như đứa con tình thần mà mỗi ngày không vào là thấy trong lòng nó nao nao nhớ nhung.".không biết hôm nay có ji mới không nhỉ ?các bác lão làng hay các thanhg viên mới có ji chia sẻ không..nói chung là nhiều lý do "..mà đã là đứ con tình thần tình cảm thì không thể tránh được chuyện vui buồn, bực bội bức xúc ( cái này cũng mong các bác nhà ta nên kiềm chế 1 chút ạ ) ngoài những chuyện đó thi thoảng anh em có những tâm sự chia sẻ trong cuộc sống xã hội là chuyện binh thường mà mod những câu chọc ghẹo mang tính chất xã giao là để ngôi nhà ta thêm chút hài hước..( cái này cũng phải đúng lúc đúng chỗ phải không các bác..)..vì thế kính mong mod hãy theo dõi chọn lọc và rút thẻ sao cho hợp lý nhất à.

p/S : mod đã đi săn ba giờ chưa ạ ? (em nói ở đây là bắn chim thôi nhé ) không biết mod có cái thú này không chứ với chúng em cái cảm giác kiểu như là....đang trên đường xuống đồi đi về đến giữa đồi mà ngoảnh lại thấy trên gần đỉnh có con gì đó to to đậu trên cây là lại hăm hở vác củi leo lên ngay dù trời lúc đó có nắng hay là bụng đang đói meo.dù thừa biết là tỉ lệ nó bay khoảng 60% thế mà vẫn đi ,vậy mới biết VIệt Nam ta có tính cần cù...leo lên tới khoảng cách mà có thể bem được thì bở hơi tai ,tim đập, chân run..chọn thế để ngắm nghía..khi đã vào tầm ngắm thì phải hít vài hơi thật sâu để lấy bình tĩnh.. mọi thứ đã sãn sàng để chuẩn bị vào bước quyết định bóp cò thì...em nó bay mất...một sự thất vọng giá mà mình bắn nhanh..giá mà..là được rồi...chỉ thế thôi là đã sướng rồi, không được bắn và leo đồi phờ hơi tai nhưng miệng vẫn cười toe toét...
    nếu bác mod có hứng thú bác cứ nói bác ở đâu em nghĩ rằng các bác trong nhà mình ở nơi đó chắc chắn sẽ tận tình....
  9. duclam1977

duclam1977 Thành viên tích cực

Cảm ơn Bạn đã thông báo.
    Chúc cả nhà thuận hòa, vui vẻ với niềm đam mê này
    [r2)][r2)]
  10. sinh_dt

sinh_dt Thành viên tích cực

các lão làng từ bỏ diễn đàn ra đi hết rồi không biết sau này kon gì là thú vị nữa đây
    Drchung thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa