1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ. Săn bắn, bảo tồn !!! Đọc kỹ "NỘI QUY" tại trang 1 trước khi post bài -

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi tiendungntd, 10/06/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vnah1001

vnah1001 Thành viên quen thuộc

Bớt một số 0 nghe có vẻ ổn hơn bác ạ - tầm đấy chắc đa số ae đồng thuận được dù biết tiền đấy chắc chẳng được dùng bảo tồn cái j đâu, "bảo tồn" củi đang sở hữu là tốt lắm rồi :-bd

Cơ mà giấc mơ đấy xa vời lắm - e cứ sống với thực tế phũ phàng như bi h thoai [r23)]
  2. zzvltnzz

zzvltnzz Thành viên quen thuộc

1.000$/năm , 700$/năm hix , chắc đại gia thì ko phản đối . Chứ nếu đc phê duyệt thì đa số ae trên này cũng ko có giấy phép SD súng >:) . Có lẽ là 1.000$ để đăng ký giấy phép và mỗi năm 300$ tiền lệ phí thì khả thi hơn :-bd . Nhưng cũng hơi chát thật , mua cây củi đã khó mà bỏ ra ngần đấy tiền cũng hơi nản
  3. cuong0382

cuong0382 Thành viên rất tích cực

Em thấy thế thì không hợp lý. Với 1000$ bác có thể mua vài trăm con và, vịt, bồ câu, chó, mèo, lợn, chuột, thậm chí bác nào chơi hạng nặng có thể làm hẳn một em trâu bò gì đó về nhà thả ra rồi bắn. Nếu phí 1triệu năm thì em còn xem xét.
  4. nguyenkhoa82

nguyenkhoa82 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

5. onehit_onekill

onehit_onekill Thành viên gắn bó với ttvnol.com

6. tiendungntd

tiendungntd Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hi, ý tưởng này thì rất hay và cũng có từ rất lâu rồi nhưng mà E thấy vẫn chưa đâu vào đâu ,vả lại mức phí bác đưa ra như thế thì E nghĩ chắc mấy bác đại gia là chơi được thôi chứ đa phần là ko theo được , Giờ bảo mua 1 cây tiger mà nhiều người còn phải dành dụm bao lâu mới mua được vậy mà mỗi năm lại bỏ ra tận 1000 để duy trì cái giấy phép thì E nghĩ là ko khả thi . Mà ở cái Xã hội VN này thì đó là điều xa vời :( , QH ư ? Xa dân lắm bác ạ ^:)^ . Dân "gian" ,quan "tham">:) Tốt nhất là mạnh thằng nào thằng ý chơi cho nó khỏe :)):)):)) , bị tịch thu thì bỏ 1000$ đó ra mua cây khác còn hơn là đem nộp hàng năm mà chả biết số tiền đó vào túi Anh nào :)):))[r24)] .

Theo ý kiến của E thì thế này : Nếu được cấp giấy phép thì mỗi năm phải nộp tầm 1 củ đổ lại thôi , song song với điều đó thì việc sử dụng súng phải đúng mục đích và tuân thủ theo pháp luật , mọi trường hợp vi phạm sẽ bị sử phạt thật nặng , Quy định rõ mùa nào , vùng nào , con gì ...được phép săn bắn , ngoài thời gian đó là ôm súng để cho chim thú sinh sản hoặc ọp ẹp bắn bia [r2)]

7. uiquetui

uiquetui Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Vụ đóng phí để được chơi chắc ae cũng ủng hộ nhưng giá bác đưa ra tuy là ý tưởng nhưng cũng chát quá bác ạ. Nếu giấc mơ thành hiện thực, với lệ phí như vậy chắc nhà em lại phải chơi lậu như bây giờ thôi [:D][:D][:D]
  8. vinhaz

vinhaz Thành viên tích cực

Vưng, em ném đá đây.
    Đứng về phía người yêu săn bắn, yêu súng săn thì vầy là ổn. Nhưng về phía lảnh đạo, việc sử dụng súng săn ngoài mục đích săn bắn mới là cái thực sự quan ngại [:D].
    Nói chung, nên bàn bạc, chém gió chơi thôi bác ơi, cho đỡ ghiền.
  9. thjeujasjtjnh

thjeujasjtjnh Thành viên rất tích cực

=D> :-bd Dòng chữ bôi đỏ quả thật chính xác. Nói cho rõ hơn, cái quy định ấy quy định về việc đóng lệ phí trước bạ cho những cơ quan, tổ chức,... được phép nhập khẩu súng hơi, súng săn, súng thể thao,... Chứ không phải để thu phí trước bạ của bất kì ai có những loại súng đó. Một quốc gia có hệ thống pháp luật "chặt chẽ" như Việt Nam thì để thực hiện một việc nào đó còn phải căn cứ vào nhiều văn bản pháp luật nữa chứ không phải chỉ một cái nghị định cỏn con ấy đâu bác à. Mà cho dù cái nghị định này có cho bác nộp phí trước bạ cho củi của bác thì nó cũng chỉ là điều kiện cần chứ chưa phải là đủ. Không sử dụng được dấu "khi và chỉ khi - " trong toán học đâu bác ợ! :)):)):))
  10. number11

number11 Thành viên rất tích cực

Cái anh bàn tới em rất hoan nghênh! cơ mà "chả có nhẽ" tẩy não được bọn ôm súng bắn bậy! ý thức dân mình còn thấp lắm, anh em mình thì không nói làm gì chứ "trao thân" như thế nó hành chó toe toét đấy anh! :)):)):)):)):)):))
    Đại biểu là của ......quốc hội chứ ...........không phải của dân anh ạ, nói chuyện này họ cũng chả dám hé răng trình bày, đành vậy thôi, cái xứ mình "khổ như chó". Mức anh đề nghị thì hơi chát, nhưng dù có chát nữa thì giấc mơ đẹp của anh em muốn ..........hợp pháp hóa khó lắm, xa xôi lắm! anh cứ mơ đi, em phải thức anh ạ!

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa