1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Súng hơi và thiết bị hỗ trợ. Săn bắn, bảo tồn !!! Đọc kỹ "NỘI QUY" tại trang 1 trước khi post bài -

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi tiendungntd, 10/06/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. 01234567890

01234567890 Thành viên rất tích cực

chia buồn cùng bác .
  2. huudatk46ttvnol.com

huudatk46ttvnol.com Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác bắn thử tôn 0, mấy mm? Có đến 0,47mm không bác để em dùng con inox của em thử . Em chỉ bắn đạn nội thôi vì kinh tế eo hẹp . Nếu dùng đạn nội mà em bắn xiên cái tấm tôn dày như của bác bắn là củi nội hơn củi ngoại rồi đấy bác nhe. Bác thử bắn vào 1 quyển sách xem củi của bác làm rách được bao nhiêu trang bác nhe
  3. huudatk46ttvnol.com

Hôm qua em đi đổi cái đài bị hư tiện thể vào mua nhà đấy 1kg đạn dài. Đứa con gái nó bán 160kg mà đạn không được đẹp lắm . Sau hỏi mua mấy cái đầu pittong nhựa và gioăng cao su thì thấy đặt hơn những quán khác . Em bảo sao đắt hơn những quán khác vậy thì nó lại giảm bằng giá các quán khác ( lúc đầu nó báo 50k một cái pittong sau giảm xuống 30k, gioăng 3k xuống 2k) . Em chán không mua nữa mà chỉ lấy kg đạn . Em ghét nhất cái kiểu bán hàng nói thách . Ở trợ giời em thấy có ông Hưng chọc là còn nghiêm chỉnh không phải mà cả . Nói một giá không mua thì thôi cho thoải mái
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Trước em mua nhà Hải Đăng cũng dính mấy chưởng . Mua cò về nó bảo cò xịn 230k một bộ . Em hỏi nó là tôi đảm bảo độ cứng chưa nó bảo xịn mà . Bố khỉ! Xịn cái con khỉ. Em lắp vào khẩu inox của em thì thôi rồi . Lên hơi có 1 cái nó đã phá tan bộ cò rồi . Tin tưởng quá không thử hóa ra là thép thường chỉ nhuộm đen thôi . Nhưng nếu mua cò ở chợ giời thì không nhà nào đạt được yêu cầu cả . Lắp vào là nó phá tan luôn . Xong em lại phải tự làm vậy . Lò xo nhà Hải Đăng cũng bảo là lò xo xịn 250k một cái về lắp vào bắn mấy cái là biết ngay . Tháo ra ném vào thùng rác . Nhà Hưng chọc xịn nó bảo xin, đểu nó bảo đểu . Nếu cùng là giá tiền 120k thì đạn của ông này vẫn là ngon nhất chợ .
  4. caycuicui82

caycuicui82 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chào cả nhà, chào bác 5 tuổi !
    Sự việc cụ thể nó như thế này mấy bác ạ:
    Hôm qua e cùng thằng bạn dưng xe bơm ở gần đường, ông ca này đi làm thấy vậy nên nhảy vào 'bon chen', e với thằng bạn cầm củi chạy thục mạng, hai thằng phải chuyền qua chuyền về mới thoát đc, thế là ông ấy giữ cái xe máy lại, ông dắt vào gởi ở nhà dân, khóa cổ (khóa e vẫn để ở xe). Sau 15 phút trốn vào chổ an toàn thì thằng bạn cầm củi còn e ra lấy xe, đang loay hoay phá khóa thì ông quay lại cùng 2 ông ca phường mời e lên phường làm việc, lúc này ông bỏ đi.
    Về đến phường thì ca phường bắt e viết tường trình, e cũng khai như trên, nhưng e 'khai mang' họ tên và địa chỉ thằng bạn, súng thì e khai là của thằng bạn mượn nghe đâu là súng hơi TQ 9 kg, e ko biết. Nó lập biên bản giữ của e gồm: 2 lạng đạn chì, 1 bao đựng súng, 2 con sáo đã bị bắn chết, 1 xe máy + giấy tờ xe (xe ko phải tên e).
    Về vấn nhờ vả: hai ông ca phường cũng có biết e sơ sơ, vả lại thấy e là người đường hoàng nên điện cho ông ca huyện nói nhưng ông ấy ko chịu, chắc là ông vẫn thù lúc chạy rươt e mà ko lấy đc củi. ca phường nói ông ấy là sếp tau bắt tau làm thì tau chụi thôi. vận động e điện cho bạn mang súng tới giao.
    Mấy thằng ca bạn e nó bày thôi mày về nhà ông ca huyện đưa ... rồi xin xỏ nói lúc chạy giấu súng giờ bị ai lấy rồi, xem ông có giúp ko. Khi tối e cũng có đến nhà ông nhưng ko gặp, đt thì ông nhủ đem súng lên nộp ko truy tố, tình hình ko khả quan.
    mấy bác có kế j hay giúp e với, e xin cám ơn nhiều
    có người vẻ mày trốn đi xong nhờ người khác ra lấy xe, nói xe thằng đó mượn xin chịu phạt, liệu như vậy thì có hy vọng ko?
    Đợi sự trợ giúp của các bác, sáng nay ca phường nó đt nhiều lần mà e ko bắt máy, vì chưa biết kế hoạch
  5. nhimhacker

nhimhacker Thành viên mới

em ko biết dòng B là dòng gi,bác nói cụ thể đi ạ
  6. caycuicui82

Nếu giao nộp thì chỉ lấy lại đc cái cò, giảm thanh, cụm ren bằng nhôm của bác Bông thôi!
  7. tiendungntd

tiendungntd Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nguy hiểm thật , Vụ của bác caycuicui82 âu cũng là bài học để các Anh em ở đây lưu ý vì thời gian này mấy bác CA làm khá căng về mọi thứ chứ không riêng gì khoản củi lửa đâu ạ . Anh em có ý định đi bem hay tụ tập nhau ở đâu thì tốt nhất nên thám thính trước vừa để biết chỗ đó có nhiều chim không vừa biết có an toàn cho mình và đồng đội hay không . :-w
    Bác caycuicui82 , theo E thì có lẽ bác vẫn phải chấp nhận mất củi thôi , vì mấy ông Trưởng CA huyện mà mới nhậm chức thì các bác ý kiêu lắm , những vụ lặt vặt thế này e là quá khó để xin . Thôi thì đằng nào cũng mất ,xin nộp củi thôi còn đừng phạt thêm nữa là được . Vì E chỉ e là bác nộp củi xong rồi lại phạt thêm =2 em innova nữa thì khổ :(:(
  8. huudatk46ttvnol.com

Cụ 5 tuổi đúng là cao thủ . Trước em bị tóm các đồng chí CA hỏi lá củi gì mà đẹp thế em chỉ dám bảo là củi tq thôi . Em bảo là em mua với giá 3tr ngoài chợ giời. Nếu mà nói là mình chế thì tội hơi bị nặng đấy ( dựa vào điểm này thì mình mất hơi bị nhiều tiền) . Trong biên bản cũng ghi là củi TQ . Em thấy trong cái rủi vẫn có cái may . Và thấy mình vẫn còn tỉnh đòn
  9. caycuicui82

10. 5-tuoi

5-tuoi Thành viên mới

vấn đề cần giải quyết bây giờ là ko để sự vụ phát sinh thêm, nhất là phát sinh theo chiều hướng không kiểm soát. Bố ai biết là sau khi giao nộp súng thì sẽ thế nào, điên điên lên phạt cho vài triệu, tịch thu phương tiện (súng và xe) cụ cũng chết. Cụ đã rơi vào thế lưỡng bại cầu thương.

có biên bản và tường trình rồi thì hơi vất vả. tới cũng ko được, và lì cũng ko xong.

Cụ nào có ý kiến gì ko
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa