1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sững sờ trong chuyến du hí Jeju huyền thoại?

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi tuyenpvl, 25/08/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuyenpvl

tuyenpvl Thành viên mới

Em vừa trải qua một khoảng thời gian đẹp nhất trong đời các bác ạ.

Tuần trước là ngày em chinh thức vĩnh biệt thời độc thân ăn chơi nhảy múa.

Sáu đám cưới thì 2 vợ chồng lên máy bay bắt đầu chuyến trăng mật 4 ngày 3 đêm tại đảo Jeju huyền thoại.

Trước đó thì 2 vợ chồng đã băn khoăn rất lâu trong việc “đi Trăng mật ở đâu?”

Nói chung thì cũng có nghe từ vấn từ nhiều người là nên đi đến nơi này nơi kia. Cũng có lên mạng tham khảo xem nên đi đâu.

Hai vợ chồng thì lúc trước cũng hay đi săn voucher ăn uống các kiểu trên Dealtoday.vn, cũng chưa trải nghiệm trên các trang khác nên cũng không rõ chất lượng thế nào, nhưng lên Dealtoday thấy cũng tạm được nên cũng hay dùng thành quen. Thấy trên đó cũng thấy có tour du lịch các kiểu, ừ thì cũng tò mò xem thử, biết đâu chọn được một tour.

Qua một tuần đấu tranh thì cuối cùng 2 vợ chồng quyết định sẽ “Thẳng tiến tới đảo Jeju” để hưởng thụ.

Vợ em thì khỏi phải nói rồi, Fan KPOP và phim Hàn Quốc chính hiệu ( Lúc còn yêu nhau thì suốt ngày bắt minh ngồi xem cùng, đã thế còn suốt ngày khen trai đẹp trước mặt minh mới tức, nào là Song joong ki, Lee Sang Yoon, Park Seo Joon,…, Còn có kiểu cày View cho OPPA này OPPA kia,… ) nên khi em bảo đi Jeju thì cô ấy đồng ý cả 4 chân luôn.

Sau tiệc cưới thì khoảng 10h 2 vợ chồng em ra Sân bay làm thủ tục xuất cảnh. Chuyến bay ngay trong đêm, đến sang hôm sau là đến Jeju.

Sau khi ăn sang và chuẩn bị thì chúng em đi thăm địa điểm đầu tiên là đỉnh núi Seongsan Ilchulbong nằm ở cuối đảo Jeju mà có hình khá đặc biệt là miệng núi hình lòng chảo, bao quanh là rất nhiều tảng đá nhọn. Lúc em đến đây thì mặt trời đã lên cao rồi nên thật tiếc không được ngắm cảnh mặt trời mọc như lời đồn

Sau khi ăn trưa thì chúng em đến thăm vườn quýt đường rất rộng và đẹp ở đây.

Quýt đường ở đây thì thực sự rất nổi tiếng, nhưng vốn em không thích ăn quýt nên em cũng không mấy hứng thú với nó lắm

Sau đó thì em di chuyển tiếp tới Làng dân tộc Seongup, nghe hướng dẫn viên nói thì biết được có hơn 3000 ngôi nhà được làm từ đất sét, mái lợp ngói. Các bác mà hay xem phim thì không thể quên bộ phim truyền hình cổ trang “Nàng Dae Chang Geum” hay "Thần Y Her Jun",... chứ, nó được quay ở đây đó.

Tầm 17h thì 2 vợ chồng di chuyển đi xem xiếc, thú vị cực các bác ạ.

E và vợ xem đến hơn 20h thì đi ăn và về khách sạn nghỉ ngơi.

Ngày hôm sau thì 2 chúng em tham gia mua sắm tại tại:
    Trung tâm bán và trưng bày các sản phẩm về nhân sâm và Trung tâm bán và giới thiệu mỹ phẩm của Hàn Quốc, Nói thật là chúng em cũng chỉ đi để ngắm thôi chứ cũng không có nhu cầu mua. Gọi là đi cho mở mang đầu óc.

Có một nới mà em cảm thấy rất thú vị đó là Bảo tàng gấu Teddy. Ở đây có nhiều gấu bông cực kì luôn, vợ em cứ kêu dễ thương với đáng yêu không ngớt luôn.

Chiều hôm đó thì chúng em có đi tham quan Bãi cột đá Jusang – Jelly. Nghe đồn và cũng nhìn qua ảnh thấy đẹp lắm, nhưng khi nhìn tận mắt thì nó cũng không đẹp như minh tưởng.

Còn có Chùa Yakcheonsa - Ngôi chùa được xây dựng theo thiết kế khá hiện đại, nhìn lạ lạ cũng khá là đẹp

Ngày tiếp theo bọn em đến Con đường ma quái - con đường khá là kỳ lạ, lúc đầ nghe nói là đến chân dốc chỉ cần tắt máy là xe có thể đi lên. Em cũng không tin lắm. Nhưng khi nhìn thấy thế thật thì Ôi mẹ ơi. Mọi người có nói là do mắt bị đánh lừa thôi chứ con đường này không có dốc lên mà là dốc xuống. Nghe cũng thú vị phết đấy,

Tiếp theo chúng em đến Công viên tình yêu, ở đây trưng bày rất nhiều bức tượng mang chủ đề “nóng bỏng tay”, chắc phải hơn trăm cái mất.

Chiêu hôm đó chúng được thử các bộ trang phục truyền thống hàn quốc rất đáng yêu. Nhưng em có chút thắc mắc là trang phục của nữ thì đẹp vậy, mà trag phục nam thì nhìn cứ như người hầu, em nhìn mà buồn cười kinh khủng.

Chiều tối thì em đến tham quan tảng đá hình đầu rồng, thực ra nó cũng không giống lắm đâu, nhưng nhìn cũng được.

Đó là ngày cuối cùng của 2 vợ chồng em trên đảo Jeju, trong đêm hôm đó chũng em khởi hành trở về Hà Nội kết thúc một chuỗi ngày dài mệt mỏi, và bắt đầu một cuộc sống hoan toan mới.

Còn bác nào vẫn đang băn khoăn nên đi Trăng mật ở đâu thì hãy đi Jeju đi, thực ra thì chi phí cũng không đắt lăm đâu. Cảnh thì đẹp thôi rồi, tha hồ ma selfie.
  2. HoaCaiVang

HoaCaiVang Thành viên mới

Anh chị thích quá.
    Em cũng muốn đến đó nhưng sợ không đủ xiền
  3. tuyenpvl

tuyenpvl Thành viên mới

Tour em đi lần đó có 10 củ thôi bác ạ. Chủ yếu là tiền quà cáp mới tốn thôi chứ đi thì không hết bao nhiêu đâu