1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sưu tầm những bài hát dành cho thiếu nhi

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi atomichurricane, 26/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. CaChep

CaChep Thành viên rất tích cực

Đem tặng mà, yên tâm đi...
    Cùng nhau vươn lên trong Buồn đau và Hạnh phúc
  2. leyen

leyen Thành viên quen thuộc

Cảm ơn bác CaChep đã quan tâm đến những mầm non của đất nước.
    Cuộc sống tươi đẹp hơn bạn tưởng!
  3. atomichurricane

atomichurricane Thành viên quen thuộc

List bài hát cũ do nguoinuocngoai tập hợp có khoảng 40 bài + những bài hát do các bạn post trên đây và cả những bài dưới đây = .... > 50 bài, do đó theo mình thì không thừa đâu, có lẽ những bài hát mà chúng mình nhớ còn nhiều hơn ấy chứ.
    Đi xe đạp​
    Đi xe đạp không mỏi chân, bánh xe quay nhanh nhanh nhanh nhanh, đi xe đạp vui thật vui bánh xe lăn lăn tròn tròn tròn. Mẹ đằng trước, bé đằng sau phố phường đông vui ghê. Bạn cùng lớp vẫy chào nhau mỗi ngày đi tới trường.
    Mơ ước ngày mai​
    Em mang trên vai màu khăn tươi thắm. Bao điều mơ ước tươi sáng ngày mai. Ngọn cờ trao tay theo đoàn em tiến bước. Thành người chiến sĩ cho ngày hôm nay, thành người chiến sĩ cho cuộc đời bao mê say.
    Quê hương thân yêu cùng em đi tới. Trong bài học mới là những dòng sông. Ruộng đồng mêng mông êm đềm bao câu hát. Niềm vui bát ngát cho ngày hôm nay, niềm vui bát ngát cho cuộc đời bao mê say.
    Gặp nhau giữa trời thu Hà Nội​
    Gặp nhau giữa trời thu Hà Nội, khăn quàng đỏ rực trong nắng vàng tươi. Cùng bên nhau giữa tình thương đồng đội, những cháu Bác Hồ về từ khắp nơi nơi. Hãy cất tiếng hát nhịp nhàng cùng múa ca. Hãy cất tiếng hát trong tình thân ái bao la. La la la la la...............
    Em như chim câu trắng​
    Em như chim bồ câu tung cánh giữa trời ( x4). Em mong sao không có nước mắt rơi chia lìa. Em mong sao trên trái đất hoa thơm nở bốn mùa. Em mong sao trên trái đất mỗi con người như em đây là chim trắng chim hoà bình.Sống để yêu nhau giữ đẹp trái đất xanh ( x2).
    Yêu Hà Nội​
    Yêu Hà Nội, cháu yêu Hà Nội, yêu mẹ cha yêu mái nhà thân thiết. Bạn bè vui, cô giáo hiền, nơi đây có bao nhiêu người cháu yêu.
    Yêu Bờ Hồ, có Tháp Rùa xinh. Sông Hồng cho bao nước nguồn tươi mát, vào trong Lăng, thăm Bác Hồ, nơi đây có bao nhiêu người mến yêu.

Ở trường cô dạy em thế​
    Từng nét chữ xinh xinh thẳng hàng, ngòi bút viết theo tay nhịp nhàng điều hay ấy chúng em được biết chính cô dạy em thế. Học phép tính biết cách nhân chia, chẳng đánh mắng những bé em thơ, điều hay ấy chính cô dạy em ở mái trường mến yêu.
    Học phép tính em quen dần dần, học ghép chữ xinh xinh thành vần, điều hay ấy chúng em được biết chính cô dạy em thế. Đọc những cuốn sách quí thân thương thành những thiếu nhi rất chăm ngoan, điều hay ấy chính cô dạy em ở mái trường mến yêu.
    Kìa thế giới quanh em hiền hoà, giọt nước mắt mưa rơi thềm nhà điều hay ấy chúng em được biết chính cô dạy em thế. Đoàn kết tốt, gắn bó keo sơn từ tấm bé đã biết yêu thương điều hay ấy chính cô dạy em ở mái trường mến yêu.
    ........................
  4. stand.by.me

stand.by.me Thành viên mới

e hèm, bài hát anh hay hát ru con hàng xóm nè (không tên)
    ".... nhà em có nuôi 1 con chó,
    trông nó to như con bò,
    sáng nó kêu gâu gâu gâu,
    trưa nó kêu gâu gâu gâu,
    tối nó kêu meo meo meo,
    meo mèo méo meo
    meo mèo méo meo ...."
    nghe xong, trẻ con không những không ngủ, mà nhe răng, bắt hát lại, và người hát thì dần chìm trong giấc ngủ

--- WHY YOU SHOT ME ---