1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Suy nghĩ của người ngoài cuộc - Hay là thực trạng đáng buồn của giới Dancing?

Chủ đề trong 'Giải Trí Hải phòng' bởi Nico78, 22/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nico78

Nico78 F525 Moderator

Suy nghĩ của người ngoài cuộc - Hay là thực trạng đáng buồn của giới Dancing?

Tại sao mọi người vẫn có quan niệm không tốt về những người tham gia Dancing?
    Tại sao rất nhiều người không muốn đến Dancing mặc dù rất thích được khiêu vũ?
    Đó chỉ vì một lý do: Tỉ lệ tội phạm trong Dancing đông nhất trong các loại dịch vụ mà Việt Nam cho phép mở công khai!
    Một số các bạn trẻ khi đến Vũ Trường thường mang theo những suy nghĩ rất ngu ngốc về chuyện giao tiếp, họ nghĩ phải đánh nhau ngay khi có những va chạm dù là nhỏ nhất. Ngoài ra Vũ Trường còn là nơi tập trung của những kẻ ăn chơi truỵ lạc, muốn sống gấp, muốn tự phá hoại cuộc đời của mình và của những người khác. Đó còn là nơi cung cấp chủ yếu những chất kích thích bị cấm như Heroin, Hồng phiến (Hay còn gọi là thuốc lắc, thuốc điên..)
    Chưa hết, những người tham gia Dancing không chỉ là những người lớn tuổi mà còn có cả những thành viên rất nhỏ tuổi, họ đến với Vũ Trường không chỉ vì yêu thích nghệ thuật Dancing mà còn vì tò mò, muốn chứng tỏ mình trong con mắt của những người xung quanh. Với lứa tuổi của mình, họ hoàn toàn không hiểu hết được cái nguy hại của những cám dỗ đời thường. Họ rất dễ bị sa ngã vào những vòng xoáy bạo lực, ma quỷ.. Họ rất dễ đi đến con đường xấu nếu như không nhận được những giúp đỡ từ bên ngoài! Còn nữa, với tầm hiểu biết còn hạn hẹp của mình, họ còn rất dễ bị những con quỷ râu xanh theo đuổi, hậu quả có thể là những lần đi giải quyết (Nói theo ngôn ngữ của chuyên môn thì là Nạo Thai) hoặc những đứa con ngoài giá thú nếu không kịp phát hiện. Kèm theo đó có thể là những căn bệnh mà Y Học hiện nay cũng phải bó tay!
    Tất cả những yếu tố trên khiến cho mọi người nhìn vào giới Dancing với con mắt hằn học.
    Tuy nhiên cũng phải nói thêm rằng: Không phải tất cả những người đến với Dancing đều mắc phải những vấn đề tôi nêu trên. Cũng có những người hoàn toàn vì yêu thích Dancing mà đến Vũ Trường. Họ trân trọng, nâng niu những bước nhảy của mình, của bạn nhảy của mình. Họ thực sự yêu cái đẹp và muốn hoá thân vào cái đẹp. Những người này sẽ rất đau xót khi biết tình cảm mà những người ngoài cuộc dành cho họ! Họ thực sự không đáng phải nhận điều đó!
    Với tất cả tình yêu của mình dành cho Dancing, tôi luôn mong muốn được góp một phần sức lực, dù là nhỏ bé cho công cuộc cải cách, thay đổi những suy nghĩ của mọi người về Dancer...
    Hãy giúp tôi nhé,hỡi những thành viên của Hoa Phượng Dancing Club???

Thà một phút huy hoàng rồi chợt tắt
    Còn hơn buồn le lói suốt trăm năm!
  2. handsomeboy_hp

handsomeboy_hp Thành viên rất tích cực

nếu không có dc thì có lẽ sẽ rất lâu nũa tôi mới biết đến dc là gì. Vì ngày trước đã có lúc tôi xin tiền của nhà để đi nhẩy thì đã bị từ chối và còn mắng cho một trận nữa. Có thể nói là rất cảm ơn những người đã thành lập dc, vi có mọi người mà tôi có được cơ hội biết đến một môn nghệ thuật mới
    Càng đi vào mặt trận
    Càng sáng bừng chung thuỷ
    Càng lao lên ngọn lửa bỏng
    Càng yêu em tận lòng
  3. anh_hoa_new

anh_hoa_new Thành viên quen thuộc

Đúng là dancing chẳng có gì xấu cả, nó có thể coi một thứ ngôn ngữ giao tiếp khá đẹp của loài người.
  4. ngocconuong

ngocconuong Thành viên quen thuộc

tôi nói đó là thứ nghệ thuật mà tôi trước đây cũng đã từng ẩn mặt trong cái thứ sàn nhảy đó khoác cái bộ mặt vui chơi nhưng đến lúc có đứa đòi đâm bo với thui chỉ vì 1 cái chỗ đứng trên sàn tui sợ quá chạy mất nhưng chỉ đến khi tham gia cùng DC tui mới nhận ra rằng DC là nơi dành cho nghệ thuật một thánh đường thực sự không dành cho kẻ ngoại đạo vì mấy cái thứ thể hiện mình tầm thường đó
    Nuno gomes ơi anh là niềm khát vọng của em
  5. Nico78

Nico78 F525 Moderator

Điều đó thì ai cũng biết, nhưng vấn đề là làm sao để những người ngoài cuộc thay đổi cách nghĩ về Dancing chúng ta? Làm sao để họ thấy được Dance không có gì là xấu, Dance là thánh thiện, là hoàn mỹ???
    Điều này mới khó các bạn ạ!
    Thà một phút huy hoàng rồi chợt tắt
    Còn hơn buồn le lói suốt trăm năm!
  6. ngocconuong

ngocconuong Thành viên quen thuộc

công tác dân vận đi mấy (đoạn này bị xoá bởi Nico)làm cái trò này giỏi lắm kia mà thế con cháu không làm được à? tôi thấy ở sàn công nhân các cụ đi nhảy ác chiến lắm có cụ đầu tóc bạc phơ vẫn đi đều như vắt chanh nói đến đây anh nico đã có nảy ra ý tưởng gì chưa? ngay ở đêm đông này buổi chiều cũng có nhiều cụ nhảy hay đẹp đến sinh hoạt thường xuyên lắm vậy có dám kính lão đắc thọ không? trước hết hãy coi môn này như thể dục dưỡng sinh cho các cụ có bề trên thông suốt mới nói đến chuyển biến nhận thức của người ta
    Nuno gomes ơi anh là niềm khát vọng của em
    Được nico78 sửa chữa / chuyển vào 13:36 ngày 28/07/2002
  7. come_in_with_me

come_in_with_me Thành viên mới

Mình đây là lần đầu vào web này,song mình yêu thích nhảy từ lâu lắm rồi, có lẽ bắt đầu từ những bước nhảy tuyệt vời của M.Jackson. Nhưng đó không phải là tất cả, mình đã đi tìm nơi học nhảy rất lâu rồi nhưng hoàn toàn thất vọng ( nhảy Rap) .Chỉ có nhảy cổ điển thì ở đâu cũng có và dễ dàng được hưởng ứng,nhưng nhảy rap và lên sàn là những vấn đề hoàn toàn khác nhau.
    Những người như Nico78 là người có tình yêu đối với Dance thực sự,nhưng không phải ai lên sàn cũng đều có tình yêu và cách suy nghĩ như "78" ,họ đến với sàn nhảy chỉ vì đua đòi chỉ vì không muốn thua bạn bè. Tui có lên một vài lần cũng vì tò mò và mình thấy có những bạn không hề biết nhảy nhưng họ luôn muốn thể hiện mình không phải bằng những vũ điệu mà bằng đánh nhau.
    Ý kiến của ngocconuong thật tuyệt tại sao khi chúng ta không đưa những người mới bắt đầu làm quen với Dance tới những nơi thật lịch sự,những nơi đó mình nghĩ là sẽ không bao giờ ghi lại trong họ những suy nghĩ lệch lạc về Dance . Phải không?? Mong các bạn góp ý thật nhiều nhé!!
    À mà tiện đây mình muốn tham gia clb được không vậy
    if_tomorrow_never_back
  8. XuanQuynh

XuanQuynh Thành viên mới

Là một người cũng mới biết đến Dancing, mình hiểu những gì Nico nói.
    Nhưng cũng rất khó khăn để có thể thay đổi suy nghĩ của cả một tập thể, một xã hội về vấn đề mà từ lâu đã ăn vào tiềm thức của họ. Chỉ biết rằng mỗi cá nhân tham gia Dance như chúng ta hãy cố gắng giữ gìn thì chắc chắn sẽ có một ngày nào đó Dance được mở mày mở mặt cùng mọi người cho dù người đó thuộc tầng lớp xã hội nào!
    Bao nhiêu năm rồi còn mãi ra đi
    Đi đâu lang ********* đời mỏi mệt...