1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

SUZUKI AVENIS - EPICURO

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi solo, 19/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. solo

solo Thành viên mới

Tôi thích 1 nàng AVENIS đã lâu, nay đủ tiền nhưng đi tìm mãi mà chả thấy chỗ nào bán xe mới nhỉ, Hà nội.

Cầm tờ mua bán thấy AVENIS cũng rẻ , khoảng 2000 , các bác sành sỏi về xe máy cho hỏi chút nhé

1/ có nên mua AVENIS cũ không nhỉ, khi mua phải chú ý đến những điều gì ạ ?
    2/ Thấy bảo AVENIS dùng đai truyền động , nên không được bền , nhanh tã , có đúng không ạ
    3/ Bac nào biết chỗ bán xe AVENIS mới thì chỉ giúp tôi với , xin cảm ơn và hậu tạ
  2. vietndag2r

vietndag2r Thành viên mới

Xe này chỉ được cái dáng khoẻ, chạy khoẻ nhưng mà đồ đạc thay thì đắt kinh, bác phải nghĩ cho kỹ nhé. Sao không thử @?
  3. dstung

dstung Thành viên mới

Avenis và Epicuro là 2 lọai xe tay ga tương tự như nhau, chỉ khác nhau tên mà thôi.
    Hai lọai xe này bây giờ những người biết và đã sử dụng qua rồi đều sợ đến méo mặt, Đây là hai loại xe uống xăng dã man nhất trong dòng xe tay ga có mặt tay Việt Nam, nó tiêu thụ từ 6-7 lit/100km (xe cũ) xe mới thì khoảng 4,5 - 5 L/100km. Rất hay hư hỏng vặt, chế hòa khí, bình acquy, bộ sạc acquy.
    Về tốc độ đề pa cũng thua khi so sánh với @ hay Dylan, SH.
    Thành thật khuyên bác đừng rước những thứ của nợ này vào thân.
    Giá xe cách đây 4-5 năm xe mới là 6300 USD, mà bây giờ xe cũ giá chỉ 2000USD là bác biết chất lượng như thế nào rồi đấy.
  4. solo

solo Thành viên mới

Hix, cũng nghe nhiều người nói như bác, nhưng tại tôi kết cái dáng của em nó quá , @ DYLAN SH , và nhất là dòng PIAGGIO bây giờ nhìn cứ nữ tính thế nào ý :(
    Vẫn cần thông tin về nơi bán xe mới !
  5. duc_redskins

duc_redskins Thành viên mới

như tôi đã nói với bác chỉ còn 1 chỗ duy nhất còn 1 em EPICURO màu bộ đội mới tinh giá thì tầm 48t gì đấy . chứ tôi đã hỏi thử cả mấy chỗ chuyên nhập xe ga rồi , họ nói " hết hàng " có nghĩa là tuyệt chủng hoặc bác vào " cho dientu.com" có mấy em AVENIS 2nd đang rao bán đấy .
  6. thichdulich

thichdulich Thành viên mới

bác này nhà giàu ! lớp em có ông chạy majesty khi đổ đầy bình hắn lắc lắc và nói kô biết đi đủ buổi chiều kô là e thấy vãi đái rồi !hic
  7. vi_an_ninh_to_quoc2

vi_an_ninh_to_quoc2 Thành viên mới

Đấy đấy ... cái chuyện xăng mới là vấn đề ... chưa nói đến máy móc bền hay ko ... nhưng em dám chắc riêng khoản ăn xăng thì em ko bao giờ mua một em xe ga !!!
    Tuỳ bác lựa chọn thôi ... em đọc Mua bán cũng có chú bán cả 24 - 28T đấy ! Chả biết máy móc sao mà nó xuống giá thê thảm thế !
  8. emba3b_01

emba3b_01 Thành viên mới

Chào các bác,
    Cậu em em rất thích xe Avenis vì cái dáng của nó, nên đã mua 1 chú, bỏ mặc những khuyến cáo về lỗi mốt, tốn nhiên liệu, hay hỏng ...
    Rất mong các cao thủ chỉ giáo cho về những pan hay mắc phải của xe này, và chỉ cho em chỗ sửa xe và thay đồ như thế nào,
    Chân thành đa tạ, xin vote 5*.
  9. sweetshusi

sweetshusi Thành viên quen thuộc

Vào Scooter Club hay pm mà hỏi ông Mortal . Rành về Epi với Avenis lắm vì cũng từng bị một em ******** làm tội suốt
  10. emba3b_01

emba3b_01 Thành viên mới

Vâng, em cảm ơn bác,
    em đọc tất cả Scooter Club, thấy rất nhiều bài có giá trị của bác Mortal, nhưng chưa tìm thấy địa chỉ phone, yahoo của bác ý
    em đang tìm cách vote bác 5* nhưng chưa được, đa ta bác.