1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

T__T dạo này da em lắm vấn đề quá , mọi người tư vấn cho em dùng skin care j với .

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi sizeXL, 23/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

T__T dạo này da em lắm vấn đề quá , mọi người tư vấn cho em dùng skin care j với .

Tình hình là do nhiều nguyên nhân ( mà cũng ko đóng đinh được nguyên nhân nào ) mà da em dạo này tệ quá .

Em bị nổi mấy cái mụn lẩn nhẩn dưới da ở vùng gần cằm và trên trán thỉnh thoảng mẹt lại nổi 2 , 3 cái mụn to nữa , em thấy sắc da cũng có vẻ xạm đi hay sao ấy .
    Ngoài ra thì da em những chỗ khác cũng khá mịn .

Em đang rất rất rất muốn cải thiện tình hình đây
    Hiện tại em đang dùng Ideliast nhưng mà hình như vì nó mà em bị nổi mụn , đang cố dùng tiếp xem thế nào thì thấy có vẻ mụn lẩn nhẩn có vẻ giảm ( nhưng ko đáng kể ) , đắp mask Queen helene mint mỗi tối , cơ mà cũng ko mấy tiến triển .

Em đang định mua EL ad night repair về dùng thử , vì nghe nhìu người khen cải thiện da nhìu lắm . Cơ mà mới 20 tuổi dùng được không mọi người ? Mà dùng EL ad night repair này thì dùng như nào thì cho hiệu quả cao nhất ợ :D

Không thì các sis tư vấn giúp em xem tình hình da em như thế mà giờ muốn nó láng mịn thì phải kiếm loại skin care nào với . Em thấy bên topic do you like make up hình như chị Zin ( e ko nhớ rõ ) bảo có kem Lyna gì đó thần kì lắm , cơ mà ko bít có nên thử không .

Mọi người giúp em với .
  2. Hanhbossy88

Hanhbossy88 Thành viên mới

tớ dùng cả bộ Neutrogena healthy skin day and night. :)
    có Retinol. hehe. da nó ko mượt ngay khi bôi như là dùng Shiseido nhưng mà trộm vía cả mùa đông ko thấy bị nẻ gì cả. nốt đỏ dưới môi và dưới mũi cũng hết :)
    tớ uống thêm cả dầu gấc. :)
    tớ nghĩ là mình U20 chưa cần dùng nhữn treatment cao cấp như EL với cả Lancome đâu. nó target vào mấy bà U40 hay sao đó. :P
  3. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

hix , tớ cũng đang uống dầu gấc nè . Hồi trước tớ uống 1 ngày 1 viên , thấy da dẻ cũng tốt lên , cơ mà lần này mua xem lại HDSD thấy nó kêu uống 1 ngày 4 viên , thì lại thấy chẳng tác dụng mấy ( hay là mình tưởng tượng nhỉ )
    Tớ cũng nghĩ là 20 tuổi thì chắc chưa dùng đc EL ad night repair , cơ mà da dẻ chán quá ... Hu hu .
    NEU dòng đấy thì tớ chưa thử , biết thế lần trước nhận order NEU thì đã kiếm 1 bộ dùng rùi
  4. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

MÌnh cũng bị mụn mọc lẩn nhẩn dưới da, cũng bị ở mỗi vùng cằm, phải ra bác sỹ Bảo chữa >.< phải kiên trì cơ, thì mới khỏi . Chả biết có kiên trì nổi ko, cơ mà 1 số mụn đã bắt đầu trồi lên rồi
  5. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

Tùy da mỗi người mà có sản phẩm phù hợp em ơi, như bạn Hạnh gì ở trên ấy, khen SSD, cậu Út của chị cũng mê mẩn hãng này, nhưng chị dùng 2 năm mà thấy nó..chán òm, thật đấy. Nhưng khi chuyển qua dùng những thứ từ thiên nhiên như tinh dầu, mặt nạ CBD, gạo, đậu xanh, SRM của Thorakao thì lại thấy cực kì okie, da láng mịn và trắng hồng lên luôn, kiềm dầu tốt nữa chư, da chị từ hỗn hợp thiên dầu, bay giờ trở thành da bình thường rồi, không thấy dầu đâu luôn, happy
    Nhưng chị đồng ý với bạn Hạnh là ở lứa tuổi 20 thì chưa cần thiết phải dùng những sp cao cấp để dưỡng da đâu, chị chỉ xài hàng cao cấp để chống lão hóa thui . Em thử dùng những thứ tự nhiên xem sao, rẻ tiền mà lại an toàn cho da, nếu không hợp thì chuyển qua dùng MP cũng chưa muộn mà. Em qua topic "Các mặt nạ dưỡng da từ thiên nhiên" hay " chữa bệnh và làm đẹp từ tinh dầu" để tham khảo nhé. Chúc em gái sớm có làn da đẹp
  6. Rockyl

Rockyl Thành viên quen thuộc

EL Idealist nhiều ng dùng bị nổi mụn lắm...Mình cũng từng dùng vài lần thì chưa thấy lỗ chân lông nhỏ đi thì mụn đã nổi tùm lum rồi...đành phải thanh lý đi! Dạo này da dẻ hơi tái...mụn nhọt thì cứ đến kỳ là vài cái, hết kỳ thì bthường...nhưng muốn da hồng hào chút mà ko biết cách nào, mặc dù cũng dùng đủ loại dưỡng đủ cả!
  7. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Em còn trẻ ntn thì đừng lạm dụng retinol em nhé. :D
    Cái Retinol để xấp xỉ 30 hãy dùng em ạ. Cái này nếu dùng là phải bảo quản da mặt cẩn thận nhé, vì nó có tác dụng loại bỏ lớp da chết (renew skin mà)..
  8. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

em thì ngại dùng mấy cái thiên nhiên lắm , có cái j mà cũng thiên nhiên cơ mà không phải mất công pha chế thì em dùng thôi , như là soap CV chẳng hạn
    Hồi trước đắp scrub gạo cũng thấy thik , cơ mà lười lắm .
    Có chị nào còn giải pháp nào nữa không ạh ? Em mún da mịn . Hu hu
  9. puhmanowar

puhmanowar Thành viên mới

em dùng kem trân châu thorakao thấy da mịn lắm nhưng khô hết cả da
    mùa đông thì dùng loccitane dù thấy cũng cha # ji` mí cái lotion #
    uống vitamin E hay dầu gấc chả thấy có tác dụng ji
  10. Hanhbossy88

Hanhbossy88 Thành viên mới

vâng ạ. :) em cảm ơn chị.
    Nhưng chị ơi có phải là dùng Retinol liều lượng thấp thì cũng ko tác hại j nhiều phải ko ạ? cho da U20 ấy ạ.