1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tá??I SAO ???

Chủ đề trong '1981 - Hội Gà Sài Gòn' bởi belysymbol, 18/05/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. belysymbol

belysymbol Thành viên rất tích cực

TáI SAO ???

Trước tiên một vài lý do tại sao con trai lại thích con gái...

1. Họ luôn có một mùi thơm dễ chịu cho dù đó chỉ là mùi nước gội đầu
    2. Cái cách họ luôn tìm đúng nơi trên vai bạn để gục đầu
    3. Họ thật đáng yêu làm sao khi họ đang ngủ
    4. Sự thoải mái và thanh thản khi họ vừa trong vòng tay của chúng ta
    5. Cái cách họ hôn bạn và bất thình lình mọi thứ đều đúng hết trên thế giới này
    6. Cái cách họ thật đáng yêu lúc họ đang ăn
    7. Họ mất hàng tiếng đồng hồ để trang điểm nhưng cuối cùng thì đó quả là điều đáng làm
    8. Họ luôn ấm cho dù có lúc ngoài trời -30 độ C
    9. Cái cách họ trông lúc nào cũng xinh xắn dù họ mặc gì đi chăng nữa
    10. Cái cách họ tìm kiếm lời khuyên mặc dù cả hai đều biết rằng đối với bạn, cô ấy là đẹp nhất trên trái đất này.
    11. Họ thật dễ thương khi họ tranh cãi
    12. Cái cách bàn tay của họ tìm đến tay của bạn
    13 Cách họ cười
    14. Bạn cảm thấy thế nào khi bạn thấy tên của họ hiện trong mục những người gọi đến sau khi 2 người vừa cãi nhau rất to
    15. Là cái cách cô ấy nói " thôi, đừng cãi vã nữa " mặc dù bạn biết điều đó chỉ sau 1 giờ
    16. Cái cách họ hôn khi ba.n làm 1 điều gì đó chu đáo cho họ
    17. Cái cách họ hôn bạn khi bạn nói " anh yêu em "
    19. cái cách họ ngã vào vòng tay của bạn khi họ khóc
    20. và cái cách mà họ xin lỗi vì khóc chỉ tại 1 điêù gì đó rất cỏn con và ngốc ngếc
    21. cái cách họ đánh bạn và trông chờ rằng làm bạn đau
    22. ...và cái cách họ xin lỗi khi bạn bị đau thật... ( mặc dù họ không chịu nhận điêù đó )
    23. cái cách họ nói " em nhớ anh "
    25. Cái cách họ khóc mà khiến cho bạn muốn có thể tự ý làm thay đổi cả thế giới để họ không đau khổ nữa.... Không cần biết rằng bạn yêu họ hay ghét họ, ước họ chết đi hay biết rằng bạn có thể chết nếu thiếu họ.....điều đó không quan trọng . Bởi vì 1 lần trong đời, dù thế nào đi chăng nữa, họ có trên thế giới này và họ trở thành tất cả đối với bạn. Khi bạn nhìn vào mắt họ , đi sâu trong linh hồn của họ và bạn nói hàng triệu điều mà không có 1 dấu vết nào của âm thanh, bạn biết rằng cuộc sống của bạn sẽ không tránh khỏi sự tiêu tàn nếu thiếu nhịp đập của trái tim họ.. Chúng ta yêu bởi vì muôn ngàn lí do. Không giấy bút nào viết ra hết được cho xứng. Ðó là 1 cái gì đó, không phải của suy nghĩ mà là của trái tim. Một cảm giác. Chỉ có thể cảm nhận .
    26. Họ luôn biết cách khen bạn lúc bạn cần... mà họ không khen như tát nước vào mặt đâu, họ nói nhẹ nhàng, nhưng sâu lắng, khiến người được khen mát mặt hởi lòng....
    27. Họ nhìn bạn bằng ánh mắt ướt ướt đầy chia sẻ khi bạn thấy cô đơn nhất.
    28. Họ luôn yếu đuối và cần sự che chở......
    29. Họ luôn thân thiện với tất cả mọi người...
    30. Họ luôn có lòng vị tha và nhân hậu...

đừng bao giờ bỏ cuộc nếu anh vẫn có thể tiếp tục,đừng bao giờ nói ko còn yêu nữa nếu như nước mắt em vẫn có thể giữ chân anh

Được belysymbol sửa chữa / chuyển vào 14:33 ngày 18/05/2003
  2. gamongco

gamongco Thành viên mới

Mí cái này hiển nhiên rùi BX, Search cho tui thông tin :tại sao con gái lại đeo đuổi con trai đi

http://gasaigon.tk

3. belysymbol

tại sao con gái lại thích con trai đi
    bức thư dưới đây sẽ trả lời tại sao lại thế ....
    Hôm qua em hỏi anh tốt với em ở chỗ nào? nhất thời anh chẳng nghĩ ra gì!!! Qua một đêm suy nghĩ, cuối cùng anh cũng nhớ ra mấy điểm anh đối tốt với em:
    1. Trước khi quen em, anh được lĩnh học bổng. Đến khi quen em rồi thì em lĩnh học bổng.
    2. Anh chịu đựng mọi người cười cợt để giặt quần áo cho em.
    3. Có 1 quả táo anh để em ăn. Có 2 quả táo anh đưa em quả to.
    4.Cùng 1 con cá em ăn phần thân. Còn anh, phần đầu cá.
    5. Em xấu xí như vậy, anh vẫn nói em xinh. Anh đẹp trai thế này mà em lại bảo anh xấu
    6. Đi chơi toàn anh tiêu tiền, khi về KTX anh chỉ dám ăn mì tôm.
    7. Lúc em tức giận, anh phải làm thùng rác cho em đổ nỗi bực dọc vào. KHi anh bực tức, tự anh phải làm thùng rác cho mình.
    8. Trước khi quen em anh chưa hề có bạn gái, còn trước khi quen anh em có những 2 thằng bồ.
    9. Khi em muốn hôn anh, em liền hôn. Khi anh muốn hôn em thì trước tiên phải được em đồng ý.
    10. Em thường xuyên đánh anh, anh chưa bao giờ dám đánh em.
    11. Có lần em hỏi anh nếu: em yêu 1 người khác thì anh làm thế nào ?. Anh nói sẽ đánh thằng kia 1 trận. Anh hỏi lại : nếu anh yêu người con gái khác thì thế nào ?, em trả lời sẽ giết anh ngay.
    12. Anh mua tặng em cái áo 400USD, nói dối chỉ có 10USD ( dễ thương nhất chỗ này đó nên con gái thích con trai ở đây đó ). Em mua cái đồng hồ 5USD tặng anh, nói dối anh là 50USD.
    13. Lần đó em nói muốn make love với anh, anh vội vội vàng vàng chạy gần 2km mới tìm mua được bao cao su, về đến nơi em lại nói rằng em chỉ muốn thử anh xem anh có phỉa là người đàn ông đàng hoàng ko, sau đó còn mắng anh dâm dục nữa ( đáng đời , cho chết cái tội .......)
    14. Anh làm hỏng cái tai nghe của em liền mua 1 cái mới đền em ngay, còn em làm mất chiếc xe đạp của anh một lời xin lỗi cùng ko
    15. Lần em ốm, anh gầy mất 2kg. Lần anh ốm, em lại béo lên 2 kg ( em đến phòng chăm sóc anh, ăn hết mọi đồ ăn , hoc quả . bánh kẹo của anh )
    16. Anh ko chê em thấp, thế mà em lại chê anh cao.
    17. Em đến nhà anh, anh ngủ ở sofa. Anh đến nhà em, anh cũng ngủ ở sofa.
    18. Mẹ anh đối xử với em tốt như vậy, còn mẹ em 1 chút cũng ko.
    19. Lần đó đi xem rock ngoài trời, em cưỡi trên vai anh rất thích thú, gào hét cả buổi. Còn anh bị ép nặng suýt rơi lệ.
    20. Con chó cảnh nhà anh đẻ, anh chọn con đẹp nhất mang đến cho em. Em lại tặng anh con cá vàng em đã nuôi gần chết, hại anhc hăm sóc thêm 2 ngày nữa phải đêm chôn nó.
    21. Anh giặt cho em n lần vớ(tất) của em, chưa hề làm mất chiếc nào. TRong khi trong lần duy nhất em giặt 2 đôi tất của anh, lại vứt đâu mỗi đôi 1 chiếc
    ....
    Hiện tại anh chỉ nhớ được tưng đó việc tốt thui, nhưng anh cũng vì em mà làm rất tốt rồi ......[/

đừng bao giờ bỏ cuộc nếu anh vẫn có thể tiếp tục,đừng bao giờ nói ko còn yêu nữa nếu như nước mắt em vẫn có thể giữ chân anh
  4. belysymbol

hum nay qua hụi cáo HN en cắp thêm được mí cái nì đem dzề cho bà kon nghiên cứu
    22. Trước khi quen em, anh ngủ đêm 8 tiếng, quen em rồi chỉ còn 4 tiếng.
    23. Trước khi quen em, anh ko bao giờ chờ ai quá 5'''', quen em rồi, anh phải đứng hàng tiếng đồng hồ.
    24. Trước khi quen em, anh ngày nào cũng ăn sáng, sau khi quen em, anh chỉ ăn mỗi buổi tối.
    25. Đi chơi với em, thấy em buồn, anh cố gắng làm cho em vui, thấy anh buồn, kệ anh.
    26. Về gặp mẹ anh, anh ngồi cạnh để đỡ lời, gặp mẹ em, em chạy đi nói điện thoại.
    27. Viết mail cho em viết những lời ngọt ngào nhất, nhận mail của em, toàn những lời trách móc.
    28. Chat với em, anh chat với mình em, còn em chat với hàng chục người.
    29. Viết thư tay cho em, viết nhiều trang, nhận thư tay của em, "Hòn Vọng Thư"
    30. Anh lỡ hẹn, anh xin lỗi đến vài ngày sau, em lỡ hẹn, em nhoẻn cười lấy lệ và rồi quên béng.
    31. Ra đường gặp cướp, anh đánh nó, em bảo anh côn đồ, anh không đánh nó, em bảo anh hèn nhát.
    32. Đi xe anh đi cẩn thận, em bảo anh kém thế, đi nhanh, em bảo anh đi ẩu.
    33. Lễ Tết, anh em, chị em đều có quà, chị anh, anh anh thì chẳng có gì.
    34. Em lấy lược ra chải ngay ở ngã tư, còn anh vuốt tóc một cái, em bảo anh điệu thế.
    35. Đi xem phim, em thấy chán, em đòi về, anh thấy chán, ngồi xem hết phim.
    36. Đi uống coffee, em ngồi uống cái soạt rồi đứng dậy, anh bất chấp mọi người cười cũng uống cái soạt rồi đưa em về.
    37. Quà em tặng anh, anh để rất trân trọng, quà anh tặng em, em vứt lung tung trong nhà.
    38. Anh đứng trước trường đợi em, em bảo anh giám sát em, anh ngồi ở nhà ko đi nữa, em bảo anh ko quan tâm đến em.
    40. Em bảo anh về đến nhà gọi cho em, anh gọi ngay, anh bảo em về nhá máy cho anh, em bảo anh khắt khe.
    41. Em tặng anh cái gối bé xíu, anh ôm ấp mỗi khi ngủ. Anh tặng em cái gối ôm, em để gác chân.
    42. Em tặng anh con chó, nó béo phây phây sau mấy ngày, anh đưa em con mèo, nó được chôn cất vài ngày sau đó.
    43. Anh nói nhiều, em bảo anh lắm mồm. Anh nói ít, em lại bảo anh ít nói.
    44. Cá độ với nhau, anh thua, em bắt anh thực hiện bằng được. Em thua, em việc đủ lý do để ko thực hiện.
    45. Những gã nào thích em, em vẫn để kệ họ. Có ai thích anh, anh phải tìm cách xa họ ngay.
    46. Em cười với bao nhiêu là con trai, để cho họ một tia hy vọng. Anh mới chỉ cười có một lần thôi, với bạn em, em đã bảo anh là Sở Khanh rồi.
    47. Anh nhắc em chăm chỉ, nhắc em mặc áo ấm, nhắc em ko thức khuya, em hỏi: "anh là mẹ em à?". Nếu anh ko nhắc em, em lại bảo: "Anh chả quan tâm gì đến em".
    48. Có gì anh cũng đều muốn kể cho em nghe, công việc , bạn bè, gia đình, sở thích,... Em thì luôn giấu anh, chỉ chịu kể khi anh đã biết gần hết thôi.
    49. Những cái bưu thiếp anh làm tặng em, em chê ỏng chê eo. Những cái thiệp em tặng anh, hầu hết chỉ là e-card, anh vẫn giữ lại nó, mặc dù nó đã hết hạn xem được từ lâu rồi.
    50. Những gì em viết cho anh, dù chỉ là một tờ giấy nháp, anh vẫn giữ trong một cái hộp. Những gì anh viết cho em, đều từ đáy lòng anh, em đọc, rồi lại chê chữ anh xấu.
    51. Bạn trai của em, em chẳng bao giờ giới thiệu với anh. Bạn gái của anh, em đòi biết hết.
    52. Anh biết hết những người bạn của em, giũp đỡ họ nếu có thể. Em chẳng nhớ tên bạn của anh, mặc dù đó là bạn thân của anh đi nữa.
    53. Trước khi quen em, anh ít quan tâm đến gia đình, đến mọi người xung quanh. Sau khi quen em, anh quan tâm đến mọi người nhiều hơn. Dành nhiều thời gian hơn cho gia đình, cho bạn bè, và cho em.
    54. Trước khi quen em, anh chẳng mấy khi ra khỏi nhà, đến mức mà mẹ anhcũng ngạc nhiên. Sau khi quen em, cứ mỗi lần định đi chơi đâu, anh chỉ muốn có em đi cùng.
    55. Trước khi quen em, anh muốn mình thật là nổi trội, được nhiều cô gái ngưỡng mộ. Sau khi quen em, anh chỉ cần mình em thôi.
    56. Em đòi anh hiểu em, mặc dù em chả nói gì với anh, làm anh đau hết cả đầu. Còn em thì chả chịu hiểu rằng, anh yêu em biết nhường nào.......
    rồi từ đây! bên em nhé anh của em, em xin hứa chỉ yêu mình anh, bao nhiêu dấu yêu gửi hết cho anh.......

5. chichiri

chichiri Thành viên mới

đúng quá cơ ...... đúng quá .. nhưng em đâu có hiểu
  6. chichiri

chichiri Thành viên mới

tặng thêm cho bà kon coi ne`
    * Đàn ông giống như chiếc kẹo ca ra men, ngon thật đấy nhưng mà dính lằng nhằng !
    * Người đàn ông đẹp trai giống như một chiếc điện thoại, lúc nào cũng bận !
    * Đàn ông giống như một củ hành vì cuối cùng, bao giờ cũng làm ta chảy nước mắt ...
    * Đàn ông giống như một chữ Q : một số 0 to tướng và một cái đuôi bé xíu ....
    * Đàn ông giống như một cái chổi, khi sử dụng ta phải cầm cán
    * Đàn ông giống như đồng hồ báo thức, cchẳng mấy khi đúng giờ
    * Đàn ông giống như ... cà phê tuyệt hảo nhất là khi cà phê rừng rực nóng bỏng và khiến ta phải thức suốt đêm
    * Đàn ông giống như .... cây đèn thần, phải xoa xoa vào hắn thì vị thần mới hiện ra
    *Đàn ông giống như ... ma-sca -ra tô mi, ta chỉ hơi khóc một tí là hắn biến mất ngay.
    *Đàn ông giống như chỗ đỗ xe: những chỗ tốt nhất đều đã có xe đỗ, những chỗ còn lại hoặc xấu xí , hoặc quá nhỏ
    * Mặc dù vậy , đàn ông như nhiệt độ, ta đành chịu ko thể làm gì để họ thay đổi đi

7. tanit

tanit Thành viên rất tích cực

Có khi nào bạn muốn sống mà KO CÓ ĐÀN ÔNG chưa ???
    Cẩn thận nha. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Chí lớn làm việc lớn
    Chí nhỏ ... cũng quyết làm việc lớn
  8. unisom

unisom Thành viên mới

muốn đọc cho biết nhưng thấy ...dài quá nên luời!
    Trời ạ, sao mà nhiều ly do vậy! :)
  9. tanit

tanit Thành viên rất tích cực

Đơn giản thôi,
    Đàn bà là hay rắc rối như thế.
    Chỉ cần hỏi 1 câu thôi :
    Có chấp nhận ko ? yes/no
    Thế là xong, đâu cần phải dài dòng văn tự như trên. Đọc cũng hơi mệt mà khó nhớ. KHÔNG HIỆU QUẢ

Chí lớn làm việc lớn
    Chí nhỏ ... cũng quyết làm việc lớn