1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tà Si Láng - Phình Hồ - Trạm Tấu - Bắc Yên: Cung đường tuyệt đẹp.

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi vietnam585, 28/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meomun208

meomun208 Thành viên mới

Phương án đi đứngsẽ thảo luận khi đi off vì còn tuỳ thuộc vào danh sách và số lượng người tham gia.
    tớ vẫn chưa chốt mà, để có thời gian mọi người cân nhắc mà rút gạch.
  2. hitsuji

hitsuji Thành viên quen thuộc

Ặc..lập topic xong rồi lại giải tán như cái topic Apachải của bác Tranganhjcs thì em sợ rồi..hờ hờ..bác Mèo đã nói là xem xét..và bố trí hợp lý thì mọi người cứ để cho bác ý yên tâm lo liệu mọi việc thay vì dọa nạt., ném đá như này..
  3. susulunlun

susulunlun Thành viên quen thuộc

4. harchitec

harchitec Thành viên quen thuộc

Ôi ôi...E thấy các bác đều nói đúng cả : Đoàn đông, Tay lái cứng, Lâm tặc, đường khó...etc...etc...Nhưng E nghĩ đã public thì mọi chuyện nó sẽ như vầy âu thì ACE cùng nhau đưa ý kiến cùng giải quyết.
    Đoàn đông thì ta có thể tách đoàn. Tay lái cứng (Cái này E nghĩ khó đưa ra ngưỡng nên E miễn bàn). Lâm tặc thì đừng chụp ảnh nữa họ cũng chẳng làm khó mình. Đường khó thì ta đi chậm, chắc cũng kô vấn đề.
    Đường lên Tà h cũng dễ đi rồi cũng kô còn khó khăn như thời các Bác XĐ_2000, bác Du, bác HBQ ...đi nữa.
    E cũng mới độc hành trên đó về cũng chỉ vì kô đạt đc mục đích nên Join với bác Meomun. Thấy các bác bàn xôm quá E mới có đôi nhời vậy ạ.
    Mọi người ở Box DL E thấy đều đa phần muốn đi vì muốn được hiểu biết, khám phá quê hương đất nước, con người.
    Vậy E đố các bác người Yên Bái sau khi uống chén R thì có tục jì ...he he...
    Có cái ảnh Ủng hộ và khẳng định lời các Bác nói đều đúng cả :
    Trông xa thì nó thế này
    Lại Gần thì nó đây ạ
    Đường sẽ đi qua :
  5. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

6. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

Uống rượu bắt tay, biết ngay yên bái
    Chuẩn không cần chỉnh nhỉ bạn xyz???
  7. susulunlun

susulunlun Thành viên quen thuộc

anh ạ em cũng đã được biết anh . nhưng anh có đọc những gì anh xạ đieu viết không thế . bọn em chưua đi mà anh ấy đã nói vậy. xin lỗi anh nhắc nhở no có nhiều kiểu chứu k phải noi theo cách của bác đieu. em cũng chưa đi đâu được nhiều , nhưung cũng có qua 1 ,2 cái cung khủng theo đánh giá của các bác. nhưng nói thật em đi về tháy rất bình thưòng. còn em cũng biết các bác lo lắng lên nói vậy
    Còn vụ tai nan là do k may thôi . bác có thấy ai đi đường xấu mà chết chưa, có chăng là do các bác k cẩn thận mà thôi. k nên lấy lý do làtiền bối mà áp đặt cho một cung đường. em hỏi bác một câu hơi ngẩn đây khi bác bắt đầu lên đường có ai bảo bác đi alf sẽ chết chưa
    em nói vậy các bác đừng nghĩ em láo . nhưng thú thật em ghét kiểu khuyên nhủ của các bác quá
    còn em đã đi là đã tự chịu trach nhiệm rồi k cần các bác phải nói thế đâu ạ
    Được susulunlun sửa chữa / chuyển vào 00:34 ngày 06/03/2009
  8. harchitec

harchitec Thành viên quen thuộc

Quá Chuẫn... E kính Bác.
    @SuSu : Chú Giang, A nói chú rồi mà. Tiếp thu và xử lý mọi việc đều do bản thân chú mà .
    Bác Mèo đâu ồi nhỷ...Bác tiếp tục công tác trưởng đoàn nhỷ
  9. meomun208

meomun208 Thành viên mới

Các bác đã đi cung này rồi, em thiết nghĩ các bácnhiều kinh nghiệm thì nên đóng góp theo chiều hướng tích cực, chia sẻ kinh nghiệm, nơi ăn chốn nghỉ, những điểm khó trên đường sẽ gặp, v..v ...như thế sẽ có ích hơn là các bác vào thả những câu ít giá trị như : đoàn đông quá, giải tán đê, cung hiểm, lâm tặc...
    Nếu được thế thì em vô cùng cảm ơn. Còn em đã nói rồi, chuyện an toàn không liên quan gì đến chuyện đông hay không đông cả. Ý thức đi đường mới quyết định chuyện này. Đi đông có chăng chỉ mất nhiều thời gian hơn thôi.
    Em nói vậy các bác đều hiểu cả rồi đấy, em hoanh nghênh những chia sẻ tích cực nhé.
    Thân.
    ( những chuyện ngoài lề mọi người vui lòng PM riêng cho nhau nhé )
    Được meomun208 sửa chữa / chuyển vào 00:49 ngày 06/03/2009
  10. vietnam585

vietnam585 Thành viên quen thuộc

Đúng là cung đường như này ko nên đi đông quá, xác xuất rủ ro rất lớn.
    Mèo xem thế nào sắp xếp sớm đi.
    Xin giới thiệu một cung Cực hay không thua gì Tasiláng.
    - HN - Mường La - Ngọc Chiến - Nậm Khắt - Mù Căng Chải - HN
    Cung đường chót vót trên dãy hoàng liên sơn. Một trong những cung đường đẹp nhất Tây Bắc. Xin xem thêm trên topic của bác Dugia: Cung hiểm Mường La - Ngọc chiến.
    Mọi người hoàn toàn có thể căn chỉnh cung đường để có thể cùng hẹn nhau ngày về Tại Nghĩa Lộ chẳng hạn.
    Xin xem đây như một lựa chọn khác. Thực sự đi Tà, Phình ko nên đi đông như vậy. Mong mọi người cân nhắc kỹ.