1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tà Si Láng - Phình Hồ - Trạm Tấu - Bắc Yên: Cung đường tuyệt đẹp.

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi vietnam585, 28/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meomun208

meomun208 Thành viên mới

Tối nay ngồi bàn cung đường với vietnam585 mà phê quá...
    Chắc bạn vietnam585 khó đi được lần này, tớ xin đưa lịch trình chi tiết lên đây. Bạn nào đi được thì đăng ký nhé. Lưu ý đây là 1 cung khó, mọi người vào đăng ký nên có sự cân nhắc.
    Khởi hành : 6h13 phút ( chiều ), thứ 6 ngày 13 tháng 3 năm 2009 Tại cổng trường ĐHSP HN.
    Ngày 1 : Hà Nội - Sơn Tây ( theo đg 32 ) - Thanh Thuỷ - Thanh Sơn - Thu Cúc. ( khoảng120km )
    ăn ở Sơn Tây, nghỉ ở Thu Cúc.
    Ngày 2 : buổi sáng :Thu Cúc - đèo khế - Ba Khe-Tà Sì Láng - Ba Khe. ăn sáng Thu Cúc, mua đồ ăn vào Tà Sì láng ăn trưa. ( khoảng 70km )
    buổi chiều : Ba Khe - Sơn thịnh - Phình hồ - Làng Nhì - Phình hồ - Nghĩa Lộ ( khoảng 90km )
    tối ăn Nghĩa Lộ, nghỉ Nghĩa Lộ.
    Ngày 3 ( chủ nhật 15/3) :
    sáng : Nghĩa lộ - Trạm tấu ( đi thám thính xem đg trạm tấu - Bắc yên làm đến đâu rùi ). vào và ra khoảng 60km
    trưa quay lạ Nghĩa Lộ ăn trưa
    chiều : Nghĩa Lộ - Yên Bái - đg 32 C - Lâm Thao - Sơn tây - HN. ( 200km )
    Về đến Hn tầm 8h tối.
    Tổng cung khoảng : 520km
    Kinh phí tầm : 300K, chưa kể xăng xe.
    Mong các bác đã đi cung này rồi vào tư vấn thêm cho e về các vấn đề liên quan ạ...
    Được meomun208 sửa chữa / chuyển vào 00:47 ngày 03/03/2009
  2. meomun208

meomun208 Thành viên mới

Mọi người có thể liên lạc với tớ :
    YM : binhnn208
    đt : 0904 551505
    Tuần này để mọi người cân nhắc, đăng ký, sang tuần sau sẽ off 1 buổi để mọi người cùng bàn chi tiết cho chuyến đi.
    Đăng ký nào :
    1 . meomun208 : xế
  3. crazyacc

crazyacc Thành viên mới

Vậy là sau bao ngày vắng bóng cùng những huyền thoại Dugia. hoangbquang.... Tà si láng đã trở lại... khẳng định một cung đường hiểm trên bản đồ của các phượt gia....
    Con đường mệnh danh chỉ dành cho xế cứng..
    nhưng Em mạo muội ấp ủ từ lâu , nay mon men vào đăng kí một chân... ôm....(đã suy nghĩ rất kĩ rồy ạ) ...

...từ đây, biết đâu đấy TSL sẽ trở thành phong trào như phong trào người người len Fan , nhà nhà đi xuyên việt ....
  4. ce22081986

ce22081986 Thành viên mới

Meomun208 :...Quãng đường cụ thể dài thế nào hả bác Mèo??? CHo em hóng cái, lâu rồi ko được chạy cũng cuồng cẳng quá bác ah. Bác lại làm trưởng đoàn được đấy.
  5. big_fat_lier

big_fat_lier Thành viên mới

Nghe cái tên đã thấy vật rồi. Hôm đấy mà ko dính công tác công tẽo thì em cũng xin vác xe bám càng các bác.
    Cho em gửi viên ngói bác Mèo nhá
  6. meomun208

meomun208 Thành viên mới

a đã e*** lại có cả quãng đường rồi đấy, đêm rùi cộng có lẽ ko được chính xác lắm, hihi..
    mọi người đăng ký và các bác quăng gạch ném ngói ở những trang trước xin vui lòng quote tên mình thêm vào danh sách để tiện theo dõi luôn nhé :
    1.Meomun208 : xế
    2. crazyacc : ôm
    3. ce22081986 : xế
    4.big_fat_lier : xế..
    5...
  7. soldierTX

soldierTX Thành viên rất tích cực

Cho mình đặt gạch nhé - Xế
  8. DuGia

DuGia Thành viên mới

Lịch trình của Meomun khá ổn .Chỉ lưu ý là chiều ngày 2 chạy Phình Hồ -Làng Nhì sẽ ít thời gian ( có thể về VChấn muộn).
    Đặc biệt lưu ý thêm : các bạn có thể vào tới Phình Hồ và Làng Nhì nhưng không nên dấn thân vào bản Háng Tề Chơ(Làng Nhì) bởi độ nguy hiểm về cung đường và lâm tặc ở đó.Hãy bảo trọng !
    Chúc có chuyến đi an toàn ,vui vẻ !
  9. bingot

bingot Thành viên rất tích cực

Nhà này vớ vỉn thật . Cho lên ý thức khi đi du lịch bây giờ chứ lại . Ở nhà đê ,
    Quăng viên sỏi phát
    Chuyến này đi vào ngày 13 làm nhớ chuyến Pù Luông cũng thứ 6 ngày 13 . Vui dã man
  10. harchitec

harchitec Thành viên quen thuộc

Ngày 1(27/02/09): 6h chiều xuất phát Hà Đông-Hoà Lạc-Sơn Tây-Trung Hà-Thanh Thuỷ-Thanh Sơn-Thu Cúc. 9h45 có mặt tại Thu Cúc
    Ngày 2(28/02/09): Thu Cúc-Ba Khe-Văn Chấn-Tà Xi Láng.12h trưa có mặt ở Tà Xi Láng (Ăn trực đc bữa R với các Anh Giám sát thi công tuyến đường : Cầu Tà-Tà Xi, Lê tê fê đến 6h tối xuống) Đêm nghỉ nhà nghỉ Suối Giàng - Văn Chấn.
    Ngày 3(01/03/09): Văn Chấn-Phình Hồ. Lên đến Phình Hồ gặp sương mù dày đặc đành lỗi hẹn Làng Nhì.
    Có mấy cái ảnh đưa ra kô người ta lại bảo bốc phét
    Cầu Tà (H lên Tà kô fải chui xuống cầu như các tiền bối trước đây rồi)
    @Bác Du : bác chắc vẫn chưa quên đc cái ảnh 3 - 4 Bác nhỷ. E kính Bác ạ