1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tác dụng của đỗ đen và đỗ xanh

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi unlucky_girl13, 13/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. unlucky_girl13

unlucky_girl13 Thành viên mới

Tác dụng của đỗ đen và đỗ xanh

Cho em hỏi về tác dụng của đỗ đen và đỗ xanh với. mẹ em bảo ăn đỗ xanh hoặc đen hàng ngày sẽ rất mát, da dẻ hồng hào có đúng không nhỉ? loại đỗ nào tốt cho da dẻ hơn??? còn nữa, nghe nói ai ăn nhiều chè đỗ đen da sẽ xạm đi, đen hơn thì phăi, có cơ sở khoa học nào không ????
  2. gaconngocnghech

gaconngocnghech Thành viên mới

Ấy ơi thực sự thì tớ cũng chẳng biết nó thế nào, nhưng công nhận là bà chị họ tớ ngày nào cũng ăn đỗ đen mà da đẹp thât. Trắng bóc mịn màng không mụn gì hết, mà trước đây da bà ấy không được thế đâu. Tớ thì ghét đậu nên không muốn thử chứ sáng nào bà chị tớ cũng nuốt sống 5 hạt đỗ đen, đến mùa này thì ngày nào cũng ăn chè đỗ đen...Để về tớ hỏi lại xem sao.
  3. s_juriHn

s_juriHn Thành viên mới

tớ chỉ biết là đỗ đen và đỗ xanh mát và bổ gan, đặc biệt là đỗ đen , còn chả nhẽ ăn đỗ đen thì đen da , đỗ xanh thì xanh da à , tớ ko tin lắm .
  4. unlucky_girl13

unlucky_girl13 Thành viên mới

Hix ,nghe mọi người bảo là phụ nữ đang mang thai ăn nhiều chè đỗ đen, đúa bé sinh ra sẽ đen nhẻm đó, tớ không tin lắm nhưng mà thực tế cũng có vài trường hợp như thế rùi thì phải. hi hi hi. Tớ cũng đang định ăn chè cho đẹp da và mát nhưng mà đang phân vân không biết nên ăn loại đỗ nào tốt hơn ( và sợ cả da đen đi nữa ,hix hix) . ai có thông tin gì chỉ cho tớ với nhé, cám ơn nhiều
    à, bạn gaconngocnghech thử hỏi kinh nghiệm chị bạn, rùi trả lời cho tớ nha.
  5. s_juriHn

s_juriHn Thành viên mới

Người mang bầu thì tất nhiên là có nhiều cái phải kiêng khem rồi . Còn nếu việc ăn uống mà cứ phải phân vân cái nào tốt thì mới ăn mệt nhỉ . Tớ ko quá tỉ mỉ về cái đấy , miễn là đủ chất , mỗi cái đều có cái tốt riêng , nên ăn đầy đủ chất thì mới đẹp được .
  6. Ti_love_HOT

Ti_love_HOT Thành viên mới

Oé, đẹp da và mát thì chắc rồi, nhg có sợ béo lên ko ạ? Vì đỗ nhiều tinh bột mà, thêm nữa là ăn chè thì fải có đường nữa hixhix... nếu béo lên thì em xin hàng