1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TAEKWONDO [chủ đề có số người đọc cao, được mod lyhl giới thiệu đầu tháng 4/2009]

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi winteakwondo, 05/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Kilua

Kilua Thành viên mới

Thực ra đeo tạ cũng được, nhưng cẩn thận không bị phản tác dụng. Nếu bạn vượt qua thì bạn sẽ có đòn chân mạnh và nhanh. nhưng trường hợp đòn chân bị ỳ rất nhiều do đeo tạ quá nặng, quen với cảm giác ỳ trệ khi tập luyện.
  2. NavySeal

NavySeal Thành viên quen thuộc

Chính xác là nếu không có kiến thức tập luyện và dụng cụ tạ chuyên biệt đeo vào mà cứ lấy đại và đeo tạ như bị còng tù và tập bừa thì khỏi nói, không cần chờ lâu, 1 tuần thôi là thấy hậu quả rồi.
    Cái quan trọng là đeo tạ vào những chỗ nào và cần những dụng cụ chuyên biệt nào.Không kém phần quan trọng nữa đó là những bài tập phá triển chứ không phải đeo vào rồi nhảy nhót, đấm đá lung tung
  3. DONGBAI

DONGBAI Thành viên rất tích cực

vây bác share kinh nghiệm cho anh em biết chứ ...
  4. NavySeal

NavySeal Thành viên quen thuộc

Không. Vì có một số người phản bác không tin vào phương pháp tập này nên gã mới phải nói rõ ra thôi.Còn chuyện phổ biến/trao đổi cách tập/đeo tạ như thế nào nó không phải là mục đích của topic này và gã NS cũng không thích trình bày/dọn cỗ cho người khác tham khảo trừ một vài trường hợp đặc biệt!
  5. Iceman

Iceman Thành viên rất tích cực

Bác NS nói đúng lắm, theo em thì Văn Ôn Võ Luyện, các cụ xưa đã dạy thế thì cấm có sai. Tập gì thì tập nhưng cũng phải từ từ. Dễ rồi mới đến khó, chia nó ra làm nhiều giai đoạn mà tập, vừa tập vừa kiểm tra xem hiệu quả đến đâu, có ảnh hưởng gì xấu không? Nếu lười tí nữa thì search anh Google là ra tất.
    @NS: Em cũng chả khoái cái trò dọn cỗ cho người khác xơi, nhưng phải tính em thấy cái gì gai gai mắt là em nói toạc luôn, hơi mất lòng anh em một tí nhưng nó thoải mái. Kính bác 1 li
  6. mrbeam

mrbeam Thành viên quen thuộc

bác làm để làm gì vậy ? e thấy cũng hay, vì hiện tại chưa thấy 1 trang web nào về taekwondo mà ngon và đầy đủ cái e cần cả
  7. Iceman

Iceman Thành viên rất tích cực

Đây là làm hỗ trợ cho một dự án nhằm quảng bá bộ môn Taekwondo đến cho mọi người và giúp đỡ anh em huyấn luyện viên - những người đã hi sinh cả tuổi trẻ cho Taekwondo và hiện đang khó khăn trong cuộc sống, cơm áo gạo tiền
  8. mrbeam

mrbeam Thành viên quen thuộc

Hi vọng web sớm hoàn thành
  9. thichhoinhiu

thichhoinhiu Thành viên mới

Uầy topic này trôi dạt tận trang 4 làm em tìm mờ mắt. Sao những chủ đề về 1 môn võ ko được đính phần trên, để vậy những mem mới như em khó tìm lắm ạ
    Các bác cho em hỏi về thuật ngữ Taekwondo (hệ WTF) nhá, em mới học mờ nên ko hỉu nhìu thứ lắm
    Tấn trước
    tấn sau
    tấn 2 chân //
    Đấm trung , thượng, hạ đẳng
    Đá thẳng
    đá ngang
    đá vòng cầu
    đá típ???
    đá chẻ- nero chagi???
    đá pande-vòng cầu sau???
    đá ngang rồi dật gót????
    Lúc chào thầy thì hô gì ạ em nghe mà ko rõ
    lúc tập, thi đấu thì hét "hây", hay "ki-a" ???/
    Đai đen thì có 6 hay 8 đẳng ạ em đọc sách thấy mỗi chỗ ghi 1 kiểu
    Thank các bác trước
    Em cũng rất ủng hộ nếu có 1 website riêng về taek để bịn em còn học hỏi
  10. willboy

willboy Thành viên quen thuộc

Tôi đã từng theo học 10 năm Taekwondo, sau 10 năm nghỉ tập bây giờ có thời gian rảnh muốn luyện tập lại nhưng nhìn lại đã gần 30 tuổi (tôi sinh năm 80), có địa điểm luyện tập Taekwondo nào phù hợp với tôi ko nhỉ! Xin các bạn tư vấn