1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TAEKWONDO [chủ đề có số người đọc cao, được mod lyhl giới thiệu đầu tháng 4/2009]

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi winteakwondo, 05/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. unknown_detective

unknown_detective Thành viên mới

Hic đúng như các bác nói , thật sự cái cú phản công này nói quái ác quá . Em nghĩ mình không thể phản ứng kịp vì lí do là cái cú này toàn tung ra lúc mà minh đang tấn công thì thời giờ đâu mà minh nhảy tránh sang một bên hic . Riết rồi em đâm ra sợ sệt , hết dám tấn công đối thủ nửa ---> thế là nó cứ tà tà ghi điểm ,
  2. inter_bagger

inter_bagger Thành viên mới

Em hỏi các Bác tí:
    Số là này: em tính đi tập Tae, nhưng loanh quanh mấy CLB TKD chỉ thấy tinh có con nít tập, muốn nhờ các Bác cho ít địa chỉ của một số CLB dành cho người lớn tập ở Hà nội, hì...em chảng có mơ uớc thành cu thảo .....cao thủ gì đâu, chỉ tại cái bụng em nó ngày càng phệ thôi!
    Các bác giúp em nhá.
    Trân trọng cám ơn các bác trước
  3. inter_bagger

inter_bagger Thành viên mới

Em hỏi các Bác tí:
    Số là này: em tính đi tập Tae, nhưng loanh quanh mấy CLB TKD chỉ thấy tinh có con nít tập, muốn nhờ các Bác cho ít địa chỉ của một số CLB dành cho người lớn tập ở Hà nội, hì...em chảng có mơ uớc thành cu thảo .....cao thủ gì đâu, chỉ tại cái bụng em nó ngày càng phệ thôi!
    Các bác giúp em nhá.
    Trân trọng cám ơn các bác trước
  4. duckhang

duckhang Thành viên mới

Hi...! làm gì mà bạn bi quan vậy, cứ chựu khó tập một vài năm sau bạn sẽ thấy cú này cũng chẳng có gì đáng sợ,
    Trước hết mỗi trận đấu bạn hãy tập làm chủ khi vào trận ,vd :giữ khoảng cách tốt ,đừng để đối thủ dẫn dụ mình, tự chỉ dụ mình không sợ trước bất cứ đối thủ nào....nếu có thua cũng tốt ,sẽ học được nhiều kinh nghiệm, hơn nữa bạn có chiều cao khá lý tưởng để tập Taekwondo .
    Chúc bạn sẽ thành công .
  5. duckhang

duckhang Thành viên mới

Hi...! làm gì mà bạn bi quan vậy, cứ chựu khó tập một vài năm sau bạn sẽ thấy cú này cũng chẳng có gì đáng sợ,
    Trước hết mỗi trận đấu bạn hãy tập làm chủ khi vào trận ,vd :giữ khoảng cách tốt ,đừng để đối thủ dẫn dụ mình, tự chỉ dụ mình không sợ trước bất cứ đối thủ nào....nếu có thua cũng tốt ,sẽ học được nhiều kinh nghiệm, hơn nữa bạn có chiều cao khá lý tưởng để tập Taekwondo .
    Chúc bạn sẽ thành công .
  6. tkd

tkd Thành viên mới

đánh nhau ngoài đường thi ko nói,còn nếu thi đấu thì chiều cao phải đi kèm với cân nặng, và ngoài ra cơ bắp cũng phải chắc nữa, chứ nếu cao 1,8 mà nặng tới 8-90 kg hay nặng có 65 kg mà lại ốm nhom thì sức đâu mà đá
    nếu bác nào tính thi đấu chuyên nghiệp thì nên bắt đầu lập 1 chế độ ăn uống hợp lý và kiếm 1 nơi tập thể hình là vừa
  7. tkd

tkd Thành viên mới

đánh nhau ngoài đường thi ko nói,còn nếu thi đấu thì chiều cao phải đi kèm với cân nặng, và ngoài ra cơ bắp cũng phải chắc nữa, chứ nếu cao 1,8 mà nặng tới 8-90 kg hay nặng có 65 kg mà lại ốm nhom thì sức đâu mà đá
    nếu bác nào tính thi đấu chuyên nghiệp thì nên bắt đầu lập 1 chế độ ăn uống hợp lý và kiếm 1 nơi tập thể hình là vừa
  8. countdracula

countdracula Thành viên mới

Tụi cũng đc 5 năm rui. Thây rằng TWD có nhiều đòn tay đó chứ. Còn chuyện bị ap sat mà chịu chết thì ko đung đâu nha.
    Thường là TWD ko dùng đòn tay trong thi đấu nhưng khi ko đấu theo luật(như đánh nahu ngoài đường ) Thì khi áp sát các đòn khoá đòn đấm đòn quật ngã tập mỗi ngày để làm gì. Có mà cho đối phương ăn chầu ngay .
  9. countdracula

Tụi cũng đc 5 năm rui. Thây rằng TWD có nhiều đòn tay đó chứ. Còn chuyện bị ap sat mà chịu chết thì ko đung đâu nha.
    Thường là TWD ko dùng đòn tay trong thi đấu nhưng khi ko đấu theo luật(như đánh nahu ngoài đường ) Thì khi áp sát các đòn khoá đòn đấm đòn quật ngã tập mỗi ngày để làm gì. Có mà cho đối phương ăn chầu ngay .
  10. countdracula

Cậu muốn tập chỗ có nhiều người lớn chứ gì?
    Cậu đến nhà văn hoá Q.Hai Bà Trưng ,ở trên đường Bạch Mai ấy. Ở đây có nhiều sinh viên và học sinh cấp ba tập lắm. Tập vào tối thứ 3 & thứ 6 hàng tuần.Tập từ 6h ->8h .
    Được countdracula sửa chữa / chuyển vào 14:35 ngày 02/01/2005