1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TAEKWONDO [chủ đề có số người đọc cao, được mod lyhl giới thiệu đầu tháng 4/2009]

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi winteakwondo, 05/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. truongyenthanh

truongyenthanh Thành viên quen thuộc

Chú ngu quá, ai biểu chú không bồi luôn cú Zopcha thì làm sao nó đá xoay hậu (jumping back kick) được. Còn thi đấu thì đừng có giơ mặt ra. Kinh nghiệm của anh là gặp thằng nào cao thì áp sát là nó hết đường giơ chân! Thằng cu đó đá chẻ thì gặp anh nó phải ngã ngay từ đòn đầu tiên (nhích chân tấn lấn sát vào, nó hết xài gót vì vai mình kê ngay đầu gối nó), không ngã mới là lạ!
  2. countdracula

countdracula Thành viên mới

Đừng coi thường nhau wá thế chứ. Có thể bạn giỏi thật nhưng môn nào cũng có chiêu hay chiêu dở . Mà còn tuỳ vào người tập nữa chứ đâu phải ai tập TWD cũng dở cả hay sao
  3. countdracula

countdracula Thành viên mới

Đừng coi thường nhau wá thế chứ. Có thể bạn giỏi thật nhưng môn nào cũng có chiêu hay chiêu dở . Mà còn tuỳ vào người tập nữa chứ đâu phải ai tập TWD cũng dở cả hay sao
  4. tranhanam

tranhanam Thành viên mới

Tôi biết chú truongyenthanh, chú ấy thỉnh thoảng ăn nói lung tung, anh em đừng phiền. Có gì, dân Bình Định sẽ nhắc nhở chú ấy. Taekwondo là một môn thể thao rất tuyệt!
  5. tranhanam

tranhanam Thành viên mới

Tôi biết chú truongyenthanh, chú ấy thỉnh thoảng ăn nói lung tung, anh em đừng phiền. Có gì, dân Bình Định sẽ nhắc nhở chú ấy. Taekwondo là một môn thể thao rất tuyệt!
  6. toilaai1

toilaai1 Thành viên mới

Chào các bác !
    Taek đúng là 1 môn võ rất hay,ko hay thì đã ko tồn tại dc
    Nhưng cho mình hỏi nhé,tay của võ sinh TEAk dùng làm gì ,em thấy hình như dùng để kéo quần.Nếu thế mặt hở hết lấy gì mà che?
    Mà em hỏi chút,đòn chân teak rất lợi hại,nhưng theo em biết nếu dính mu bàn chân vào thì đau người,nhưng áp sát váo thì khi phần ống đồng hay đùi vào người sẽ khônng đau nnữa.Nếu đối thủ áp sát hoac cúng lam chiu 1 đòn đá rồi đánh vào mặt thì làm thế nào?
    Mong các bác chỉ giáo ,em ko biết nên mới hỏi.Các bác trả lời cụ thể cho ạ
    Anh nào dân cổ truyền bình định cho em làm quen với ạ
  7. toilaai1

toilaai1 Thành viên mới

Chào các bác !
    Taek đúng là 1 môn võ rất hay,ko hay thì đã ko tồn tại dc
    Nhưng cho mình hỏi nhé,tay của võ sinh TEAk dùng làm gì ,em thấy hình như dùng để kéo quần.Nếu thế mặt hở hết lấy gì mà che?
    Mà em hỏi chút,đòn chân teak rất lợi hại,nhưng theo em biết nếu dính mu bàn chân vào thì đau người,nhưng áp sát váo thì khi phần ống đồng hay đùi vào người sẽ khônng đau nnữa.Nếu đối thủ áp sát hoac cúng lam chiu 1 đòn đá rồi đánh vào mặt thì làm thế nào?
    Mong các bác chỉ giáo ,em ko biết nên mới hỏi.Các bác trả lời cụ thể cho ạ
    Anh nào dân cổ truyền bình định cho em làm quen với ạ
  8. duckhang

duckhang Thành viên mới

Tốt nhất bạn hãy đến tập cùng với Teakwondo bạn sẽ hiểu hơn về đòn tay của Teakwondo, chứ chỉ nhìn và nghe thì chán lắm...!
  9. duckhang

duckhang Thành viên mới

Tốt nhất bạn hãy đến tập cùng với Teakwondo bạn sẽ hiểu hơn về đòn tay của Teakwondo, chứ chỉ nhìn và nghe thì chán lắm...!
  10. X_A_X

X_A_X Thành viên mới

Được X_A_X sửa chữa / chuyển vào 22:19 ngày 11/05/2005