1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tài liệu về môi trường ( tiếng anh & tiếng việt)

Chủ đề trong 'Khoa học công nghệ và môi trường' bởi qh_258, 14/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. qh_258

qh_258 Thành viên mới

Tài liệu về môi trường ( tiếng anh & tiếng việt)

Hi everybody
    Em đang là sv năm 4 , em đang rất cần 1 số tài liệu về môi trường .Cả tiếng anh và tiếng việt , bạn nào có nhiềi tài liệu có thể chia sẻ với ình không .Tài liệu tiếng anh càng tốt .
    Cảm ơn nha
  2. rinvic

rinvic Thành viên mới

Với câu hỏi này tôi khó tin rằng bạn thật sự đang là một sinh viên học năm 4. Hy vọng bạn không phải là sinh viên học ngành môi trường, nếu không, có lẽ tôi sẽ không trả lời cho bạn.
    Bạn còn chưa biết bạn tìm gì, thì làm sao hy vọng người khác giúp bạn tìm tài liệu gì được ?!?!
    Bạn thử đọc chủ đề này nhé [topic]573283[/topic]
    Được rinvic sửa chữa / chuyển vào 10:24 ngày 14/10/2006
  3. olalasahara

olalasahara Thành viên mới

Mình có sách môi trường đây.
    nêú ở TP.HCM thì liên lạc mình sẽ ghi đĩa CD cho
    khoãng 30 cuốn sách chuyên ngành dạng file PDF
    mail: olalasahara@yahoo.com
  4. qh_258

qh_258 Thành viên mới

Em thực sự là không hỉu tại sao bác lại nói thế
    Nhưng thực sự em đang học năm thứ 4 khoa Thuỷ Văn Môi trường
    Của trường DH Thuỷ Lợi
    Em đang rất cần các tài liệu liên quanđến môi trường .Mong anh chị em giúp đỡ
  5. rinvic

rinvic Thành viên mới

Đúng là bó tay với bác. Bác thử xem cái chữ môi trường trong cái tên của ngành học bác nó mang nghĩa là gì, nó nói đến cái gì.
    Bạn thử vào Google nhé, đánh vào Môi trường (cho tiếng Việt) và Environment (cho tiếng Anh) bạn sẽ thấy có phải nó ra cả tỷ thứ không.
    Điển hình một tý nhé
    Về nội dung, cũng có cả tỷ thứ: nước nôi, rác rến, khí khiếc, rừng vàng biển bạc, con thú rồi con người, nhà nhà đến xí nghiệp, .... trong mỗi thứ lại có tỷ thứ, nước cấp, nước thải, nước sông nước hồ, nước suối, nước khe, nước hang động......
    Về mục đích cũng có cả tỷ cái: tài liệu đọc chơi, đọc để chỉ cho con nít con nôi, đọc để tham khảo nghiên cứu, đọc trích dẫn báo cáo.....
    Hy vọng bạn hiểu tôi nói
  6. hanzo4all

hanzo4all Thành viên mới

Bác này tham lam quá, môi trường có biết bao nhiêu là vấn đề, bác phải đưa 1 vài vấn đề bác quan tâm để xin giúp đỡ. Hỏi chung chung thế này làm sao mà giúp bác được.
  7. qh_258

qh_258 Thành viên mới

Thật là xin lỗi , thực ra em đang học năm thứ 4 khoa Thuỷ Văn _Môi Trường , trường Đh Thuỷ Lợi , môi trường của em thiên về nước là chủ yếu .Chúng em đang học môn đánh giá tác động môi trường .Chủ yếu quanh vấn đề môi trường ở các công trình thuỷ lợi . Em muốn có 1 ít tài liệu môi trường bằng tiếng anh để về nhà tập dịch và cũng từ đó có thể tăng khả năng tiếng anh chuyên nghành , và cũng học thêm kiến thức về môi trường .Vì vậy với em thì tàu lều môi trường nói chung đều đc cả .Nhưng tài liệu môi trường liên quan đến nước và các công trình thuỷ lợi thì càng tốt . Mong các anh các chị và các bạn giúp đỡ
    Email " thelovenaf@gmail.com
    Em xin cám ơn
  8. olalasahara

olalasahara Thành viên mới

Tôi không biết pác Rinvic có "Học Hàm, Học Vị" gì? mà khoác lác quá. Củng không biết đời của Pác đến giờ này viết được bao nhiêu sách, là dược bao??? công trình cho đời, mà xem thường các tâm huyết học hỏi của tuổi trẻ thế?hảy pác đa cắp được nhiều thứ từ pác goolge rồi viết vào đề tài nghiên cứu khoa học cấp này, cấp nọ.
    Đời sao lắm "Môi" mà ít "Trường" thế?
    u?c nvl s?a vo 11:20 ngy 25/10/2006
  9. darksun

darksun Thành viên mới

tôi thấy rinvic nói cũgn đúng thôi. Tôi là dân môi trường đây này, nhưng tôi chưa bào giờ đi tìm tài liệu một cách chung chung như vậy. Vì ngành MT rất rộng, nó chứa đựng rất nhiều lĩnh vực nhánh, và còn nhiều nhánh của nhánh tiếp nữa:-p Cho nên ít ra phải nói là cần tìm tài liệu về Môi trường nước, hay không khí.... mà thế này vẫn còn rất chung lắm.
    mong mọi người góp ý!
    Được darksun sửa chữa / chuyển vào 23:09 ngày 24/10/2006
  10. nhatthientru

nhatthientru Thành viên mới

bạn học năm 4 rồi nhưng sao lại nói chung chung như vây?
    Cần tài liệu về phần nào phải nói rõ chứ.