1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tai nạn ô tô ở Lào - Xin chia sẻ cùng bác BAOLEO !

Chủ đề trong 'Kho tư liệu của Box Du lịch' bởi DuGia, 28/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DuGia

DuGia Thành viên mới

Tai nạn ô tô ở Lào - Xin chia sẻ cùng bác BAOLEO !

Qua diễn đàn Du lịch của TTVN tôi biết BAOLEO và gia đình có chuyến đón Tết Đinh Hợi trên nước bạn Lào từ 29 tháng Chạp đến mồng 5 tháng Giêng .

Hôm qua mới nhận được tin dữ : xe ô tô ISUZU của BAOLEO bị tai nạn ngày 29 Tết bên Lào khi vừa ra khỏi biên giới vài chục km . Xe nổ lốp trước lao xuống vực trên đường vào Savanakhet . Trên xe có 3 người là BAOLEO ,vợ và một cô cháu vừa tốt nghiệp đại học .Cả 3 được cấp cứu tại Bệnh viện TƯ Huế , BAOLEO với vết thương ở đầu phải khâu 16 mũi hiện đã hồi phục ,còn vợ bị chấn thương nặng nhất ảnh hưởng đến cột sống vẫn nằm bất động , cô cháu gái cũng chưa xuất viện .

Qua diễn đàn Du Lịch xin chia sẻ với bác BAOLEO và gia đình tai nạn đáng tiếc này ! Cầu mong vận đen năm cũ sẽ qua và chúc cho vợ bác cùng cô cháu gái sớm hồi phục sức khoẻ .

Một lần nữa xin chia sẻ với BAOLEO những tình cảm chân thành nhất !

DuGia và những bạn hữu .
  2. dhlv

dhlv Guest

Mặc dù chưa bao giờ gặp anh baoleo nhưng cũng mong cho anh và gia đình anh tai qua nạn khỏi, sớm hồi phục lại sức khoẻ. Cũng chỉ biết chúc mồm vậy thôi, cũng chẳng biết làm thế nào hơn
    Qua đây, xin nhắc lại với Vietkyo (và cả windysmile) rằng nếu ở ngoài đời sa xuống hố (cả nghĩa đen và nghĩa bóng) thì ko thể đứng dậy đc đâu. Ai đã từng ngã, huặc thất bại ở một điều gì đó chắc sẽ hiểu.
    Và cũng xin nhắn nhủ với mọi người đi du lịch (xe đạp, xe máy, ôtô...) rằng :
    "Anh hùng xa lộ ngày hôm nay sẽ có thể là công dân Văn Điển ngày hôm sau nếu như ko cẩn thận"
    Được dhlv sửa chữa / chuyển vào 23:02 ngày 28/02/2007
  3. minhbt2001

minhbt2001 Thành viên mới

mặc dù chưa gặp anh baoleo bao giờ nhưng tớ cũng xin chúc anh baoleo và gia đình sớm bình phục.
  4. lieuphieu

lieuphieu Thành viên mới

Xin gửi đến bác BAOLEO lời chia sẻ sâu sắc nhất. Chúc bác và gia đình chóng bình phục sức khoẻ.
  5. smkt

smkt Thành viên mới

Mong gia đình bác BAOLEO và tất cả những người đi chuyến xe đó sẽ mau phục hồi sớm, cũng mong tất cả dân lượt phượt đi gần hay xa đều bình an. Mong là mỗi lời chúc của mọi người đều đem đến thêm sự tốt lành cho gia đình bác BAOLEO
  6. Tropical_Jungle

Tropical_Jungle Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác @BAOLEO hiện vẫn đang ở Huế, cũng mong là tình hình sẽ tiến triển tốt. Em có báo tin cho bác @BAOLEO về tấm chân tình của các bác, đặc biệt là bác @DUGIA, bác í hiện nay chưa có điều kiện online để có lời cảm ơn mọi người, bác í nhờ em chuyển lời cảm ơn tới các bác. Khi nào thu xếp được bác í sẽ chạy ra quán Net gần bệnh viện (cái laptop bác í mang theo cũng bị quay mòng mòng như rang lạc trong xe và màn hình đã bị vỡ) để thông báo thêm tình hình và cũng là để trực tiếp cảm ơn mọi người.
    Em cũng xin cầu chúc cho bác @BAOLEO, vợ bác í cùng cô cháu gái chóng bình phục, chúc các bác nhà mình trong năm mới đi lại bình an (nếu bác nào đi bằng ôtô nhớ luôn thắt dây an toàn các bác nhé, vì tai ương chẳng ai lường trước được)..
    Được tropical_jungle sửa chữa / chuyển vào 10:57 ngày 01/03/2007
  7. BAOLEO-NEW

BAOLEO-NEW Thành viên mới

Baoleo hien da binh phuc,
    Chi con co vo va chau gai van dang phai dieu tri tai Benh vien TW Hue. Trong do, vo cua Baleo bi nang nhat.
    Vo cung cam on cac ban da chia se va dong vien.
    Voi su dong vien, chia se cua cac ban, gia dinh Baoleo hy vong se som duoc tro ve voi cuoc song binh thuong.
    Hom 16/02/2007, Baoleo va gia dinh di tren con ISUZU Hilander, sau khi vieng nghia trang liet sy - quan tinh nguyen Viet nam tai Muong Phin, Bao leo tiep tuc di ve phia Xavanakhet. Luc 3h00PM, khi cach Lao Bao 200 km va cach Xavanakhet 100 km, xe bi no lop truoc ben phai, xe bi lan khoang 3-5 vong. Ba vo cua Baoleo bi thuong nang o dot song co, chau gai bi thuong o dau, Sau do Baoleo da goi SOS Lao de thue xe cuu thuong Lao chuyen ve cua khau Lao Bao. Dong thoi Baoleo goi dien ve BV TW Hue dieu xe cuu thuong len cho san sang o cua khau Lao Bao. May la mobile cua Baoleo hoa mang quoc te nen da lam dc cac viec tren, Den 23:50 PM cung ngay 16/02/2007, gia dinh Bao leo da dc tai thuong ve den BV TW Hue va dang dieu tri tu do den nay.
    Mot lan nua, Baoleo xin cam on bac DUGIA va tat ca cac ban da chia xe, cam thong.
    Mong dc cac ban dong vien trong luc kho khan de Baoleo du nghi luc vuot qua kho khan.
    Baoleo hau nhu ko online dc, Vay mong cac ban thong cam.
    Cam on cac ban.
  8. windysmile

windysmile Thành viên mới

hị hị, sa xuống hố thì phải đứng lên chứ, anh dhlv độ này kém chí khí quá nhỉ ?
    Cái này cũng là lời cảnh tỉnh với các bạn chuyên chạy xe. Khi đi chơi, thường thì mọi chuyện thuận lợi các bạn sẽ rất vui. Nhưng các bạn cũng biết tham gia giao thông có rất nhiều chuyện xảy ra, đề nghị các bạn ý thức được vấn đề này và đặt nguyên tắc an toàn lên trên hết .
    Qua đây tôi cũng xin gửi lời chúc mau bình phục tới bạn baleo và gia đình.
    Nhân tiện em khoá topic
    Được windysmile sửa chữa / chuyển vào 11:24 ngày 01/03/2007
    Được windysmile sửa chữa / chuyển vào 11:25 ngày 01/03/2007
  9. tranvuhoang2005

tranvuhoang2005 Thành viên mới

Một ý kiến nhỏ: Nếu đi Ô tô xin chịu khó cài dây an toàn.
    Chúc bác Baoleo và gia đình sớm bình phục để đi tiếp những chặng đường còn lại trên đất Lào.
    Xe nổ lốp nguyên nhân tại đâu vậy bác?
  10. ExtraMarijuana

ExtraMarijuana Thành viên quen thuộc

Đã được nói chuyện nhiều về bác BAOLEO và hưởng lộc của bác từ Lào thông qua Dugia, rất tiếc khi nghe tin bác và gia đình gặp chuyện không may! Chúc bác và gia đình mau chóng bình phục, chúc người bạn đời đồng hành của bác qua cơn nguy hiểm! Bác nằm ở Huế có buồn hay có bất cứ chuyện gì khó khăn xảy ra, xin cứ hô anh em một tiếng, rất hạnh phúc khi được san sẻ những khó khăn mà bác không may gặp phải!
    Vạn lần mong mọi chuyện tốt đẹp đến với gia đình bác!