1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tai nạn tại phòng trọ, xử lý thế nào

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi rinvic, 17/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tien2010

Tien2010 Thành viên rất tích cực

Tôi cũng đồng ý vói bạn. Vợ chồng đi nhà nghỉ, đôi khi để cải thiện môi trường thì cũng chẳng sao. Đi nhà nghỉ không có gì xấu cả.
  2. chip_quay

chip_quay Thành viên rất tích cực

uhm, hùi trước chip cũng đã từng hỏi mommy chuyện này nhưng mommy cũng ko trả lời được. Pháp luật ko cấm XX và XY có xxx với nhau (nếu đủ tuổi rồi) thì khi mình thuê nhà trọ, mình xxx thì có cần gì cái hôn thú? Chả lẽ ko hôn thú thì bắt à??? Phải có cách nào phân biệt giữa những couple thật với **** chứ. Đã bỏ tiền đi nhà nghỉ mà còn đau tim thon thót như thế thì... ra công viên hay hơn nhỉ (em nói linh tinh thía thui chứ cóc bít rì, các anh chị đừng mắng tội nghiệp)
  3. lieukyvan

lieukyvan Thành viên mới Đang bị khóa

Gì mà:đàng hoàng thì ko kiếm phòng trọ,gái mại dâm thì còn gì nhân phẩm,Đi với ng yêu mà vào Thuỷ Trúc thì còn kêu la rì,Cũng chẳng trách được, chỉ là hiểu lầm thôi mà, làm sao công an phân biệt được đâu là mại dâm đâu là yêu nhau thật chứ? nhất là lại ở nhà nghỉ (chỗ này đã bị xã hội có định kiến rồi) Tốt nhất yêu đương gì thì ở nhà vẫn hơn...
    Mấy chú nói nghe thì có vẻ hay lắm,có vẻ khách quan lắm,nhung thử hỏi mấy chú nếu trong tình trang như vậy thì sẽ làm sao.Chuyện ra nhà nghỉ thì tôi ko nói vì mấy bác kia đã nói rõ rồi,còn lại tự nhiên đang vui vẻ với người yêu lại bị tông cửa rầm rầm,rồi đè ra đánh đập ko lý do, lại còn "show hàng" trước mắt mọi người nữa,những hành động này đã quá đủ để gán mác Xã hội đen chưa,tôi ko biết trường nghiệp vụ công an này huấn luyện kiểu gì nữa..rõ ràng vấn đề công an,công chức,cảnh sát lộng quyền ở nước ta ko hề nhỏ(tất nhiên tôi ko nói hết toàn bộ họ).nguyên chuyện này thôi,đè người ta ra đập,làm mất danh dự, nhân phẩm và thể xác của công dân vô tội rồi thì sao chứ,thậm chí sau khi biết mình sai rồi cũng ko 1 lời xin lỗi người khác.Trong đầu của tốp cảnh sát đó có ý nghĩ mình đã làm sai chưa,có ý nghĩ sẽ sửa sai,sẽ thận trọng hơn khi làm việc ko?Hay là trong đầu họ chỉ nghĩ là:ai biểu 2 đứa mày xui xẻo,giống như mấy chú đã nghĩ.Tôi ko hề nói quá đâu:tôi có 1 người chú,lúc lên phà để ra Hà Nội,ngồi ghế đưọc 1 lúc thì có 4 tên thanh niên có vẻ như là trộm cắp ngồi kế bên,đột nhiên phà dừng lại có mấy chú công an,đi thuyền nhảy lên bắt 4 tên thanh niên ấy ko nói ko rằng gì bắt luôn chú tôi về đánh 1 trận.Chú tôi phải gọi điện về nhà bảo bọn tôi ra bảo lãnh thì công an mới tin và thả cho đi tất nhiên là ko 1 lời xin lỗi.Thử hỏi mấy chú trong tình trạng đó thì sẽ như thế nào.
    Tại sao anh chàng Vũ đó bất chấp mất danh dự để đưa chuyện này ra báo đài,ko lẽ anh ta rãnh rỗi ko có chuyện làm,tự kể chuyện mình ra cho mấy chú nghe cho vui?Tại sao cảnh sát lại dám có những hành động ý nghĩ lưu manh như vậy?Đó là nhờ nhưng tư tuởng "khách quan,thông minh" của mấy chú đấy.Về mặt pháp luật rõ ràng họ đã sai hoàn toàn,vậy mà họ đã nhận lại những trừng phạt thích đáng chưa.Hay là trên báo chỉ đăng lời xin lỗi của ông phó GĐ công an Q.10 thế là xong,vậy là phủi tay phủi bay trách nhiệm luôn.Nếu tôi là 1 trong nhưng thằng công an này,tôi dám cá với mấy chú là lần sau có đi truy quét tội phạm nữa mà gặp lại anh Vũ này tui sẽ đập thẳng tay,đánh cho đã tay sau đó nói xin lỗi thế là xong,đã vậy còn được người dân như chàng qazw bênh vực nữa chứ,trên đời có làm nghề gì sướng hơn nghề công an ko nhỉ???
    Mấy chú đọc xong bài báo đó có thấy thiếu cái gì ko?Thiếu nhũng cái cực kỳ quan trọng nũa là khác:nhóm cánh sát nào đã làm chuyện này,ai là trưởng nhóm,hình phạt họ nhận được là gì?Chẳng thấy ai nhắc tói chuyện này cả.Vậy mà lúc lập công trạng gì thử coi có chen vai nhau nêu tên nhận thưởng ko?
    Nước mình là 1 nước dân chủ,vậy mà cơ quan làm sai mấy chú ko góp ý,phê bình thì thôi,lại còn bênh vực mới ghê chứ,chính những tư tưởng nhát gan,sọ thù ghét,chỉ lo cho bản thân mình đã làm hư hỏng công an thêm
    Tôi ủng hộ những hành động dũng cảm của anh Vũ,làm như vậy để cánh sát phải biết chú ý thêm về hành động của họ,phải biết tôn trọng những giá trị cra chính họ.
  4. khanghuynh

khanghuynh Thành viên mới

Thời buổi bi giờ mấy chuyện đó người ta đang tập cho nó thành thói quen là nhìn nó bình thường rồi, trong xã hội xấu tốt lẩn lộn thì ắc hẳn làm sao thiếu được việc người thi hành công vụ lạm dụng quyền hạn đi quá giới hạn cho phép, dân chúng hàng khối người bức xức với cái kiểu "móc súng" ra dọa của "người thi hành công vụ" rồi.
  5. thacmactumlum

thacmactumlum Thành viên mới

Vậy cho mình hỏi mình cần những giấy tờ gì để không xảy ra tình trạng trên? Pháp luật sẽ đứng về mình khi mình đủ những yếu tố nào?
    Rất mong các bác am hiểu luật pháp giải đáp!
  6. khanghuynh

khanghuynh Thành viên mới

Giấy tờ gì cha nội!!! Mk, chưa kịp nói mô tê gì như ku kia là bị ăn đòn thê thảm rồi, hắn bị ăn đòn là không chịu mở cửa, làm cho CS bị quê độ, tốt nhất nên chọn cho mình một "bãi đáp" an toàn, ở Tp HCM và cách tỉnh cận lận hàng khối nơi...
  7. traitimvn79

traitimvn79 Thành viên mới

8. x600

x600 Thành viên mới

Nói thẳng là mấy thằng công an đó láo quá, nếu cứ nghĩ các đôi vào nhà nghỉ là ****, khách làng chơi thì hoá ra nhà nước mình cho kinh doanh nhà nghỉ là để làm động cho **** àh ????????????????????
    Thứ nữa là có phải ai cũng có nhà ở TP như có bác nào nói đâu mà dẫn nhau về nhà, đúng là vớ vẩn.
    Theo tôi thì luật của nước mình đã kém, mà cái bọn đi thi hành luật toàn thằng ngu, cửa quyền, hách dịch nên mới thế(nghe nói ở nhiều phường cho toàn thằng ở tù ra làm đội tự quản hay gì gì đó--> loại này mà làm được việc thì em đi đầu xuống đất ---> toàn phá hoại). Ở nước ngoài thì đúng là nó kiện cho bỏ xừ, rồi vụ này chúng nó lại bao che cho nhau thôi, chảng làm được gì đâu. Kiện chỉ tổn thiệt thân, pháp luật lởm khởm, tham nhũng từ trên xuống dưới, 1000 năm nữa cũng không phát triển nổi đâu.
  9. x600

x600 Thành viên mới

Nếu những gì bài báo này là sự thật thì cảm thấy cái tự do cá nhân ở nước mình bị cỏi rẻ quá ..... theo em vụ này cùng lắm là xin lỗi, bồi thường, rồi do nhận thức hạn chế .... thía mà chẳng thằng nào mất chức .... đến như vụ mấy bộ giao thông vận tải nè, rồi bộ nông nghiệp.. bộ gì nữa nhỉ, nhà mình có mấy bộ rồi? mấy thứ ngài to to vào tù rồi nhỉ? nếu sờ vào khéo bắt hết mất
  10. la__bat__vi

la__bat__vi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Oánh, có thể oánh nhầm , bắt có thể bắt nhầm.. .chứ mây tay công an ko cho mặc quần áo để chụp ảnh làm bằng chứng là láo.. Chẳng nhẽ cứ ai tràn truồng là **** hả ? .Nhất là cái ông to cao, đen.. giơ súng ý. Bắt con người ta cởi truồng, sùng trên ông chửa giơ .. súng dưới chắc cũng sẵn sàng nhả đạn.