1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tai nạn tại phòng trọ, xử lý thế nào

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi rinvic, 17/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bulubuloa

bulubuloa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cậu bị 1 người chửi là đầu đất cũng chả sai, mà bị chử thế tớ thấy còn nhẹ! Thế bây giờ cậu đi du lịch với bạn gái, kô thuê nhà trọ, khách sạn thì làm gì. Xử lý 1 trường hợp phải dựa vào cảm giác là tử tế hay kô tử tế, mà họ có phạm luật không? QHTD ngoài hôn nhân là kô phạm luật. Mà cho tớ hỏi, nếu 1 cặp vợ chồng trẻ, 22,23 tuổi mà đi du lịch với nhau thì ở đâu??
    Kể cả gái điếm thì cũng chịu trung 1 chế độ luật pháp bình đẳng như bao người khác, và không có hình phạt nào là bắt phải khoả thân cả.
    Cái kiểu cười vui khi chuyện không hay xảy ra cho người khác thì là loại người tử tế???

Với những người khác: xin góp ý kiến cho phải làm thế nào để tránh những trường hợp này xảy ra? Có 1 bác ở trang 1 nói là mang giấy tờ đầy đủ, nhưng khi CA phá cửa phòng vào rồi thì nó có kiểm tra giấy tờ rồi mới bắt khoả thân đâu.
    Mà ngại thật , tại sao đi đường ở VN lại lo CA hơn là lo tội phạm, chán thế không biết. Gặp bọn côn đồ thật thì ít ra mình còn phản kháng được, không thì chạy. Còn với CA mà gặp phải mấy thằng tư cách không ra gì thì ... chả làm gì được nó cả.Tớ đi 1 mình thì CA chặn thì cũng chả lo vì tớ vốn đi đúng luật giao thông, nhưng đi với bạn gái mà bọn nó cứ nhè chỗ vắng gây chuyện rất là phiền.
    Cũng may là tớ lại có diễm phúc là "bị" được mấy đ/c CA giao thông trẻ rất tử tế nên cũng chả sao cả. Kinh nghiệm cho các bác này : gặp CA thì dù mình có đúng hay sai cũng nên ôn tồn, không phản kháng vì dù sao họ cũng có quyền lực tuyệt đối ngay lúc đó. Nếu họ làm sai thì cứ ôn tồn để họ làm, sau đó kiện cáo gì thì làm sau. Và cũng đừng có làm sai luật nữa là tốt nhất, để khi bị bắt oan thì cũng có sự tự tin mà nói chuyện.
  2. oh_yeah_20andlife

oh_yeah_20andlife Thành viên mới

Đi khách sạn chẳng có gì là sai trái cả.Người ta kinh doanh đâu chỉ phục vụ bọn dẫn **** vào.
    Nên nghĩ thoáng và rộng 1 chút.
  3. Maverick

Maverick Thành viên quen thuộc

Xin lỗi chứ đọc thread này thấy có những người phải nói là thiển cận không chịu nổi. Bài này trên vnexpress tôi đọc cách đây mấy hôm rồi nhưng ko ngờ ở đây cũng bàn tán. Trong khi mức độ dân chủ trong một xã hội đang được coi là tiêu chí quan trọng bậc nhất để đánh giá trình độ phát triển của xã hội đó thì lại có những đứa như tamhoncuada_spt xưng xưng "ủng hộ cách làm của các bác CA"...Nếu muốn chửi cảnh sát nước khác thì kiếm thử cuốn operation manual của tụi nó xem coi, đã mặc lên mình bộ đồng phục hay đem huy hiệu trong người thì lúc nó nó là đại diện cho cơ quan hành pháp, có nghĩa là đại diện cho chính phủ. Nếu nhà nước đó mà dân chủ thì mọi cơ quan hành pháp hay thậm chí cả lập pháp đều phải tôn trọng lợi ích của công dân (bao gồm một mớ tùm lum các loại quyền), không có lệnh khám của tòa cấp thì muốn vào nhà người ta cũng phải đứng trước cửa mà hô "Cớm đây, mở cửa ra" mấy lần rồi mới được quyền xông vào. Bắt được tội phạm đi chăng nữa mà tụi luật sư chứng minh được là ông làm sai luật (trong quá trình bắt nó) thì bọn nó cũng được tại ngoại ngay. Ở đây, không thấy có gọi cửa hay ít ra là câu "CS đây, yêu cầu mở cửa để kiểm tra" mà đã phá cửa vào, trong phòng có mỗi một cặp vừa phang nhau xong , quần áo còn chưa mặc mà "các trinh sát hình sự Q.10" phải rút súng "khống chế" thì nghe nực cười thật - ít nhất thì cũng là lạm dụng vũ lực trong khi thi hành công vụ. Thế bây giờ thử đặt tình huống là tamhonda về nhà bạn trai chơi tự nhiên có thằng CA phường vốn ghét thằng kép của nó, đạp cửa xông vào đòi kiểm tra giấy tờ tùy thân, nếu con bé ko có CMND thì bắt về đồn ngồi chung với các em hàng bị bắt một đêm thì sao?Nghe được không? CA cũng chỉ là viên chức nhà nước, sống nhờ tiền thuế của dân đóng, hoạt động để phục vụ xã hội chứ không phải là để ngồi lên đầu luật pháp thích làm gì thì làm. Cái tư tưởng của loại ngu dân như tamhonda mới chính là nguyên nhân làm xã hội này tiến chậm, cứ đứa nào có quyền trong tay thì coi nó như bố không quan tâm tới lý lẽ thuộc về ai. Nó có ăn hết cả đoạn đường quốc lộ hay đánh đập người dân thì vẫn cứ "ủng hộ" như thường, nhể?
    "If a goverment sacrifices a little of freedom for a little of security, then that goverment deserves none and will get neither"]
    PS: Có giết người bị bắt quả tang đi chăng nữa nhưng tòa chưa tuyên án thì vẫn được hưởng quyền công dân, mà quyền cơ bản là được bảo vệ tính mạng,danh dự và tài sản. Cô bạn (hay em hàng) của anh kia mà kiện - với tư cách là một công dân (tội mại dâm nhưng chưa xử) bị xúc phạm danh dự thì - nếu đúng luật - mấy thằng cớm bẩn kia còn là khổ.
    Được Maverick sửa chữa / chuyển vào 00:32 ngày 23/03/2006
  4. BostonCampus

BostonCampus Thành viên mới

Phải nói là bác Maverick nói đúng quá, em chịu bác đấy. Bác nói đúng ý em, em vote cho bác 5 sao rồi đấy.
    Mịa nó, hết chuyện chơi rồi sao mà đi bên vực bọn công an đó. Có ngày em tamhoncuada gi đó đang hành sự mà bị công an đạp cửa xông vào bắt ngồi trần truồng và dập co thằng boy một trận thì có còn ngoác mồn lên kêu "Ối, bọn anh là đúng quá" nữa không ?
  5. BostonCampus

BostonCampus Thành viên mới

6. lionking_hau

lionking_hau Thành viên mới

thế tôi hỏi cậu nhé, sinh viên như anh em mình nhỡ có bức xúc với bạn gái thì làm việc đó ở đâu, vào Sofitel nhé, hay Horisol, tiền đâu ra, chẳng nhẽ làm việc đso ngoài công viên àh, việc này cần phải chú ý, tốt nhất đã vào đó thì cả hai bác nên có theo cả giấy tờ nữa, chứ tui thấy bọn **** thì ko có cái thẻ sinh viên hay ko đem theo chứng minh thư hay giấy tờ tuỳ thân đâu
  7. LongmanVN

LongmanVN Thành viên mới

Mấy bác cảnh sát này sai rồi. Nếu không sai thì không dễ gì chỉ huy lại phải có lời xin lỗi đâu.
    Thực tế mấy anh bạn công an thường nói bắt mại dâm rất là khó, bởi vì cần chứng minh được đó là mại dâm chứ không thì ai chả biết bất cứ nhà nghỉ khách sạn cũng có mại dâm, kể cả mấy cái 5 sao. Thường thì một trick hay được dùng là hỏi người này các thông tin cá nhân người kia. Với mại dâm thật thì ngay câu đầu tiên hỏi tên là đã tịt rồi.
    Tuy vậy cũng không bỗng dưng đập cửa vào phòng hỏi han đâu, thường phải nằm vùng điều tra chắc chắn rồi mới dám vào. Trường hợp này thứ nhất là mấy ông cảnh sát quá cửa quyền và chuyên môn không tốt, hai là đôi đó cũng đen nữa.
  8. tamhoncuada_spt

tamhoncuada_spt Thành viên mới

hề, chủ đề zai gái đưa nhau vào phòng trọ mà cũng xôm thế nhỉ. Nếu không có ilovethao pm gửi cái link này thì em cũng không biết mọi người lại xôm tụ thế này. Các bác chửi em là đầu đất thì các bác cũng đến là tài giỏi.
    Tóm lại, mỗi người 1 cách nhìn khác nhau. Các bác bảo em đầu đất thì về phía em, em cứ nhìn quan điểm của các bác là đã khinh rồi. Em đang tuổi thanh niên, tháng này là tháng thanh niên thì ra đường mà hoạt động đi các bác. Em không hầu chuyện các bác được. Các bác thông cảm nhé. Mà cũng đừng nói với em , phí lời !
  9. bive_vn

bive_vn Thành viên mới

Hmmm, dù bạn Đá không muốn mọi người phí lời với bạn nhưng mình cũng xin được nói vài điều về topic này và về quan điểm của bạn. Theo mình biết thì cô Đá là một hình mẫu thanh niên XHCN tiêu biểu và 1 người fụ nữ truyền thông luôn phản đối QHTD trước hôn nhân - nhưng với topic này, mọi người không đi vào bàn luận về điều đó mà theo mình là bàn luận về sự đúng/sai của các "trinh sát CA Q10" và mình hoàn toàn thất vọng nếu bạn nói bạn ủng hộ họ - những người mà chính lãnh đạo của họ đã thừa nhận là hành động không đúng pháp luật, lạm dụng quyền hạn ...
  10. black_horce

black_horce Thành viên mới

Em nó đã nói vậy, các bác còn nói làm gì?
    Nói một câu không lại bị treo vì spam: Mấy bố công an này đáng bị tống cổ ra khỏi ngành, lạm dụng quyền thế, ức hiếp người quá đáng... Nếu không phải là hàng, thì chị kia chắc cũng sốc tâm lý một thời gian dài, thật đáng thương.....
    Tôi chưa đi nhà nghỉ bao giờ, nhưng có lẽ nếu ở trong tình huống tương tự thế này, tự dưng có đối tượng đập cửa phòng nghỉ, thì việc đầu tiên cần làm là phải mặc quần áo vào ngay, thời gian để phá cửa chắc không nhanh đến mức ko kịp mặc đồ... như thế rồi gặp các đồng chí bảo vệ an ninh xã hội cho tiện, đỡ bị sỉ nhục như cô gái kia.