1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TẠI SAO BẠN CHỌN NGÀNH MÔI TRƯỜNG?

Chủ đề trong 'Khoa học công nghệ và môi trường' bởi tomoe, 27/11/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tomoe

tomoe Thành viên mới

TẠI SAO BẠN CHỌN NGÀNH MÔI TRƯỜNG?

Hi....đầu năm nhất..thầy mình cho viết một tiểu luận...đó là TRÌNH BÀY NHỮNG HIỂU BIẾT CỦA BẢN THÂN VỀ MÔI TRƯỜNG..ĐỒNG THỜI CHO BIẾT LÍ DO TẠI SAO CHỌN NGÀNH NÀY?

Sao....chúng ta có thể cùng nói lên lí do khi chon ngành này ko?
  2. leminhphuongbk41_k46

leminhphuongbk41_k46 Thành viên mới

Cậu nên nói xem cậu đang làm gì và điều gì khiến cho cậu quan tâm tới lý do của mọi người khi chọn ngành Môi Trường. Đừng cho rằng chỉ mỗi cậu quan tâm tới vấn đề này.
    Cho tôi hỏi nếu cậu là Sv ngành Môi Trường thì vì lý do gì truớc đã.
    Cuộc Sống Này Không Đơn Giản Như Giấc Mơ Khi Ngủ.
  3. dung1610

dung1610 Thành viên mới

Tôi cũng đã nhiều lần tự hỏi la tại sao tôi lại điên lao vào ngành Môi trường trong khi tôi đã đỗ vào khoa Toán-tin
    Đến tận bây giờ khi tôi đang học năm thứ 2 tôi vẫn chưa hiểu thực chất tôi đang theo đuổi cái gì ?
    lên Box Môi trường tôi đã thực sự biết thêm được nhiều điều và cũng thấy tư tin hơn và yêu ngành của mình hơn .
    Hiện giờ tôi đang học tại Khoa MT _Đhkhtn - DHQG Hà nội
    Rất mừng vi được trở thành member của Box này
    dung
  4. Huongtuyett

Huongtuyett Thành viên mới

Chua vao thi chi don gian la thich, den kho phai phan nganh la vi hoc moi truong con hon la hoc cac khoa nhu hoá khí, hoá dầu mỡ va cac nganh hoá khac. Cang hoc cang tim hieu thi cang thay thich thu va yeu luon.
  5. Ech_Ngoidaygieng

Ech_Ngoidaygieng Thành viên mới

Như vậy là các bác quá giỏi rồi .....Tội nghiệp cho Ếch....thi 7 trường rớt tất tần tật, chỉ may có một cái trường thấy mình dốt quá thương tình cho vào học và ..............chân trời mới mở ra và.........Kỹ Sư Môi Trường như ai chứ bộ........
    To HuongTuyet : Tomoe có nhờ mình gửi mấy bài Đề Tài Khoa Học cho bạn, mình phải gửi bằng cách nào đây? Vì e-mail của bạn không thể gửi được! Còn đề án của bạn thế nào rồi, mai mốt làm xong có thể cho mình xin để tham khảo hôn ?
    To Tomoe : Thầy đó là thầy nào vậy Tomoe? Cám ơn Tomoe về các đề tài nghiên cứu nhé.......Tomoe đã gửi lời thăm hỏi của Ếch đến mọi người dùm chưa vậy?
    PS : Ah, nếu mà thầy đó hỏi như vậy Tomoe cứ trả lời là vì ..........em thấy mấy anh trong ngành này đẹp trai giống như Thầy và ....................anh Ếch vậy............

"Lặng thầm lê bước trên đường vắng
    Tan nát cõi lòng bởi yêu ....em"

6. borin_83

borin_83 Thành viên mới

7. Huongtuyett

Huongtuyett Thành viên mới

To anh Ech!
    Anh co the gui cho em vao hop mail huong_tuyet@yahoo.com, em quen hom khai bao em lao de hop mail an. De hom nao xem lai vay. Cam on anh truoc nhe, a ca em tomeo nua chu.
    Moi nguoi ai co de tai nao hay gui cho minh theo dia chi tren nhe. Cam on!
  8. tomoe

tomoe Thành viên mới

Tại sao tui lại vào ngành Môi Trường?....trong bài tiểu luận của mình...tui đã nói rằng....vì thấy tên Môi Trường nó hay hay....lại nghe nói đây là ngành mới...thêm một lí do nữa là tui thi rớt trường chính quy...Ok....8 diểm cho bài tiểu luận...
    Chọn một ngành mà trong đầu chưa có định hình được rằng mình sẽ làm gì...có thích hợp hay không.....thời gian đầu..tui rất chán khi chưa hiểu rõ về ngành mình đang học....nhưng thời gian...công sức truyền đạt của thầy cô....tui nghĩ rằng mình đã không chọn nhầm ngành ....ai bảo rằng học dân lập thì yếu thế....ngay trong tâm trí của tui...hai chữ dân lập thật không hay ho chút nào...nhưng có học mới thấy....rất tự hào...khi nói rằng tui học trường ĐHDL Văn Lang.....ko quan trọng chuyện bạn học trường nào...quan trọng là bạn tiếp thu được bao nhiêu kiến thức khi học trường đó....OK....Hi...Bye....