1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tại sao bạn chưa chịu giỏi tiếng anh

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi pasal, 15/03/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pasal

pasal Thành viên mới

Tại sao đến giờ bạn vẫn chưa chịu giỏi tiếng Anh?
    1. Biết nhiều phương pháp nhưng không thực hành
    Vậy chúng ta hãy bắt đầu với anh bạn mang tên “lười” trước nhé. “Cái này mình biết rồi.. À cái này dễ mà” Những phương pháp học sẽ không bao giờ là thừa nếu bạn biết tận dụng chúng. Nắm bắt những điều cốt lõi, cần thiết về các phương pháp, cái mà chúng ta nhận được, thay vì việc nhận quá nhiều luồng thông tin để xử lí, hãy xử lý những thông tin mà bạn cho cần thiết trước nhé.
    http://pasal.edu.vn/public/files/e***or-upload/images/anh-1301.jpg
    2. Không có định hướng đúng đắn cho việc học tiếng Anh
    Trình độ của bạn đang ở mức như thế nào? Bạn đang thiếu trầm trọng kỹ năng gì? Bạn giỏi ngữ pháp và học giao tiếp kém, hay bạn có khả năng giao tiếp những phần kiến thức nền của bạn hiện nay chưa thực sự chắc chắn. Với mỗi một tình trạng chúng ta lại có một phương hướng giải quyết khác nhau, việc của bạn là chỉ cần xác định mình đang ở vị trí nào để hoàn thiện hơn thôi.
    http://pasal.edu.vn/public/files/e***or-upload/images/anh-1302.jpg
    3. Sợ mình không giao tiếp được khi không có ngữ pháp và từ vựng
    Câu nói muôn thuở “Mình sợ… Mình không làm được”. Vậy đến khi nào bạn không còn sợ nữa. Mạnh dạn và đừng sợ sai. Tiếng anh giao tiếp không khó như bạn nghĩ đâu, người khác làm được, bạn cũng là được. Trình tự học tiếng Anh là nghe nói đọc viết. Hãy cố gắng hoàn thành tốt bước nghe nói này để có thể mong muốn mình giỏi tiếng Anh hơn.
    http://pasal.edu.vn/public/files/e***or-upload/images/anh-1303.jpg
    4. Học tiếng Anh chỉ để qua các bài thi
    Đây là thực trạng mà chúng ta hiện đang gặp phải. Bạn bị ép buộc phải học tiếng Anh mặc dù bạn không thích. Người ta thường bảo: “Một khi đã ghét làm gì cũng ghét”. Vâng đúng là như vậy đấy ạ, bạn ghét chúng thì kể cả động đến tiếng Anh thôi bạn cũng thấy ghét. Hãy để bản thân yêu thương tiếng Anh nhiều hơn thay vì hằn học với ngôn ngữ này. Khi bạn thấy bắt đầu hứng thú với chúng, bạn mới có thể bắt đầu với chúng một cách suôn sẻ được. Bạn hãy học thử Effortless English xem, đây là phương pháp chú trọng tới việc gia tăng sự thích thú cho bạn khi học tiếng anh.
    http://pasal.edu.vn/public/files/e***or-upload/images/anh-1304.jpg
    5. Thiếu sự quyết tâm và kiên trì
    Không chỉ đối với riêng tiếng Anh mà còn rất nhiều những công việc khác nữa, hãy tìm cho mình một lộ trình bạn có thể học theo dài và ổn định. Với lộ trình đó bạn hoàn toàn có thể tham khảo những người vô vàn các phương pháp khác nhau của vô vàn người nhưng hãy lưu ý. Chọn lọc thông tin và tìm cho mình phương pháp phù hợp. Học tại nhà, học gia sư hay học trung tâm, bất cứ nơi nào bạn cảm thấy mình tập trung và tiếp thu dễ dàng nhất.
    http://pasal.edu.vn/public/files/e***or-upload/images/anh-1305.jpg
    Không ai có thể học hộ bạn, cũng đồng nghĩa với việc giỏi tiếng Anh hộ bạn. Bởi vậy, hãy vận dụng thế mạnh của mình để vượt qua rào cản, và “Giỏi tiếng Anh”.
    Chúc bạn thành công!!!
  2. coolcream22

coolcream22 Thành viên tích cực

tại ko có động lực chinh phục tiếng anh
  3. nhauyen12

nhauyen12 Thành viên mới

Muốn học nhanh và tiến bộ, bạn thử đến trung tâm Anh ngữ ILI xem như thế nào, trung tâm giảng dạy các chương trình Anh văn giao tiếp từ căn bản đến nâng cao đó bạn, có cả lớp luyện IELTS và lớp phát âm nữa. Học hoàn toàn với giáo viên nước ngoài lun nè
    chaothang8 thích bài này.
  4. butchigo

butchigo Thành viên mới

Mình học ở ILI cũng được lắm nè bạn .Mình học đã tiến bộ lên rất nhiều. Có sdt nè bạn tìm hiểu thêm thử coi 0909.042.588
  5. gauteddy

gauteddy Thành viên mới

mình học ở ILI nè. Địa chỉ: 22C Trường Sơn P15 Q10
  6. cuocky

cuocky Thành viên mới

vì chưa có niềm đam mê thôi
  7. No_Duyen

No_Duyen Thành viên tích cực

học tiếng Anh phải chuyên cần nữa. Mình học ở ILI được lắm nè
  8. dochoi01

dochoi01 Thành viên mới

đúng là học không vào là do em không có động lực chứ giờ mới thấy tiếng anh nó quan trọng như thế nào thì lại học không thể vào nếu biết trước thì trước kia lúc còn đi học em đã chăm chỉ học tiếng anh rồi
  9. co1tinhyeu

co1tinhyeu Thành viên mới

Nói chung là mỗi nơi sẽ có một phương pháp riêng, quan trọng là bạn tìm được phương pháp phù hợp với bạn. Học với giáo viên nước ngoài theo ý kiến riêng của mình thì sẽ tốt hơn.Mình học ở ILI thì học trong môi trường bản ngữ hết. Mình thích phương pháp dạy của giáo viên ở ILI. họ bám sát thực tế nên giúp mình tiến bộ hơn, với lại học lấy kĩ năng là chủ yếu
  10. danhvongquyen

danhvongquyen Thành viên mới

1 vote cho trung tâm ILI