1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tại sao bạn lại gia nhập hội khỉ SG?

Chủ đề trong '1980 - Hội Khỉ Sài Gòn' bởi vetgia, 13/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vetgia

vetgia Thành viên rất tích cực

Tại sao bạn lại gia nhập hội khỉ SG?

Không biết trước nay đã có cái chủ đề này chưa nên đưa lên chơi. Dạo này thấy cũng khá nhiều người nhào dzô đây, nhiều cái nick là lạ gây tò mò vô kể. Thế nên mới muốn hỏi mọi người tại sao lại vô TTVN, tại sao gia nhập tổ khỉ và đặc biệt nhất là tại sao lại chọn nick như thế... như thế...?
  2. chits

chits Thành viên rất tích cực

@chits vào đây do bị vòi bạch tuộc của trùm băng đảm xhđ @24h lôi kéo vào hik hik
    còn @chits : không phải chuột chít, không phải chat chít
    Khi thấy nick tôi mọi người luôn nghĩ như thế, nhưng thực ra đâu có phải.
  3. mEoHoAng_87

mEoHoAng_87 Thành viên mới

Mèo tham gia ttvnol là nhờ có sự đưa đường chỉ lối của 24@, Rose@ ,zopo@...
    Còn cái nick mEoHoAnG (thật ra nó phải là như thế này mới đúng,nhưng lỡ tay type sai,thành nó tự nhiên bị méo) thì đã xài nick này hai năm này rùi,mèo là tuổi của mình,còn HoAnG lấy cho nó ấn tượng
  4. 24h

24h Thành viên mới

Chết òi... kì này mình tiu gòi... lộ mẹt mốc của mình gòi
    Anh vẹt ơi, hùi đó đó, cũng có topic đại loại như thía này: Khám phá lò nuôi khỉ... á, nhưng mọi người ít post bài wá, nên nó trôi tụt xuống trang mấy rồi hong nhớ nữa
    Sẵn tiện anh Vẹt đặt câu hỏi, em mới nhớ... hùi xưa, lúc tham gia ttvn là chui thẳng 1 đường vào tận 80xì gòn "cốc" do Cucxanh bắt cóc vào đây... nhưng đến lúc đó, cucxanh cũng lặn mất tiêu hix hix hix... chán thía... bữa đẹp trời nào phải săn lùng cucxanh về 80 xì gòn mới được kè kè kè
  5. vetgia

vetgia Thành viên rất tích cực

Cái topic đấy là do @WC tạo ra, là do @WC đoán vậy thôi. Còn cái này là khổ chủ tự tiết lộ mừ. Nhưng mờ chắc là ế thôi, thấy chả ai dám vào
    Quên mất, đáng ra mình phải mở hàng, nhưng mà thôi, bây giờ nói cũng chưa muộn. Mình vào TTVN hồi nào nhỉ? Khoảng chừng tháng 3 năm 2002 theo lời rủ rê của một thằng bạn, nơi đặt chân đầu tiên là box Thảo luận, dĩ nhiên là nick khác chứ đâu phải cái nick @vetgia này rồi . Vì sao ư? Vào quậy
    Tới chừng tháng 6/2002, bị mất mail nên đi tạo cái mới, chỉ vì thấy trước giờ mình toàn học như con vẹt với lại thấy bên báo Mực Tím có cái mail chuotkhongduoi@ thế là cái YID độc đáo của anh vẹt ra đời Nó chính là vetkolong@ đấy.
    Sau đấy TTVN down, tới đâu tháng 9 mới trở lại, quên mất tiêu cái pass mấy nick cũ, thế là xây dựng cái mới. Bấy giờ cái nick này mới ra đời, tại sao ư? Xuất phát từ cái YID và một lời nói đùa của thằng bạn, vẹt không lông nghĩa là vẹt già , chết tên từ đấy.
    Bắt đầu đi lang thang, tính gia nhập 7XSG, nhưng thời điểm đấy chưa đi làm, thấy cách nói chuyện của họ cách biệt quá, thế là vào 80SG, bị ba cô "cà" của hội khỉ dzụ dzỗ, từ đấy 80SG có thêm một ông già, vẫn cố bám trụ tới tận giờ khi mà ba cô "cà" đều trốn mất tiu Không biết sẽ bám tới bao giờ, chuyện đó hạ hồi phân giải
  6. sgh

sgh Thành viên quen thuộc

SAo mọi người toàn là bị lôi kéo thê nhỉ !!! ???
    em tự hào chẳng bị ai lôi kéo cả.
    Thích thì vào, đơn giản thế thôi
  7. fallingsnow

fallingsnow Thành viên mới

hì hì em cũng giống bạn gì gì ở trên đó là ko có ai dụ dỗ hít ah.....vào thực ra biết ttvn và vao từ năm 2003 cơ...hihi cái nick đầu tiên chính là tên tuổi thật của mình.......hehe nhưng mà hồi đó không biết cách post bài.........chuối thế đấy.......sau đấy vì bận bịu đủ thứ cũng wen béng cái mạng ttvn....rồi chả hiểu sao một hôm click vào cái link có sẵn ngoài hàng Net....hê hê thế là vào lại ah........
    một lần đang lang thang thấy box 80f có vụ đi chợ hoa đêm thế là em cũng ham vui nhảy vào xin đi cùng mặc dù cuối cùng chả đi...nhưng mà sau vụ đó được anh cafe lôi kéo vào...hihi trong time đó tâm trạng đang có vấn đề nên vào đó post bài để giải toả căng thẳng......
    còn vào 80SG cũng là một tình cờ...thực ra trước khi vào 80SG và cả 80f đã có 2 người bạn đến từ SG và nói chung là để lại ấn tượng rất tốt.....thế nên hôm đó cũng click thử vào cái link 80SG bên 80f thế là biết 80SG.........vào nhiều nên giờ 80SG cũng thân wen như 80f ah và bây giờ có thêm được một số người bạn đến từ SG nữa chứ...thích thật.......
    hehe còn nick của em đơn giản vì thích sờ nâu nên lấy nick thế thôi....2 nick tạo ra đều liên quan đến sờ nâu...tuyetlanh_hn và fallingsnow (gửi tới 1 bạn trong box nhé là TL định nói với bạn là TL và fallingsnow là một nhưng wen béng mất hì tiện thể hôm nay nói vậy)..hí hí mới đầu mọi người trong 80f cứ nhìn thấy TL là lại bảo em ơi anh lạnh lắm....hị hị thế nên quyết định tạo thêm cái nick fallingsnow nữa vậy......
    hít cái để nói roài.....
  8. you_1000mile

you_1000mile Thành viên mới

Mile _là dặm
    1 dặm=1069m
    1000 dặm =..........tôi và người yêu tôi.
    Biết TTVn từ thủa sơ khai , nhưng không tham gia. Giờ vì một "cô bé ngốc " thích"một anh chàng ngốc "trong này nên nhảy vào can thiệp.....
  9. Fawkes

Fawkes Thành viên mới

Em thì bị anh dzẹt dzụ dzỗ đấy ạ. Anh í dzụ dzỗ em lên đây chỉ vì em muốn tìm một bf, nghe anh í nói anh @William nhà ta dễ thương lắm, đang làm cho FPT, lại còn là con trai GĐ Bưu điện nữa chứ. Em cứ gọi là khoái lắm Anh @Will ơi! Cho em làm quen đi.
    À! Lạc đề mất rồi Cái nick của em là xuất phát từ cái truyện HP đấy ạ! Em đây khoái làm một con chim phượng hoàng lắm
  10. mEoHoAng_87

mEoHoAng_87 Thành viên mới

Con chim phượng hoàng í là bất tử í nhở,nhưng mà sống hoài cũng chán,phải có cái gì thây đổi xíu.Trong truyện đó,mèo thích nhất là đoạn tả về con phượng hoàng này,nghe sao mà rực rỡ thế không biết....chắc người lấy nick này cũng thế....
    Nói thêm:.....keke.......muốn làm wen sư phụ của mèo,thì phải thông qua cái bao tử của mèo trước....hehe.....