1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tại sao bạn yêu Hoá Học?

Chủ đề trong 'Hoá học' bởi Hihihahihi, 08/11/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hihihahihi

Hihihahihi Thành viên mới

Tại sao bạn yêu Hoá Học?

Nhiều người thi vào chuyên Hoá vì thấy thích.Vài người thi vào chuyên Hoá vì thấy say mê.Một số khác thi vào vì thấy môn Hoá mình học "được được".Một số khác thì vì những lí do khác....Nghĩa là có rất nhiều lí do để người ta học chuyên Hoá.Có người say mê nó từ khi mới làm quen,cũng có người thì chỉ say mê sau khi đã tiếp xúc với nó!!Tôi thì có nhiều lí do để học chuyên Hoá:
    Thứ nhất,tôi thích Hoá Học(không dám nói là say mê) vì những gì mà nó đem lại.Hoá Học giúp tôi nhiều để hiểu thêm nhiều điều về tự nhiên,và làm tôi thay đổi một số quan niệm.
    Thứ hai,từ hồi học lớp 8,môn Hoá là môn tôi học "được" nhất.Đến năm lớp cũng kiếm được vài cái giải nên ...thích vì nghĩ (hay ảo tưởng) rằng mình sẽ thành công với nó.
    Thứ ba,bố mẹ tôi cũng thích tôi thi vào chuyên Hoá(hổng biết vì sao?).
    ...............
    Khi đã trở thành học sinh chuyên Hoá,mới thấy Hoá Học thật "hay" và tôi biết mình đã không chọn lầm.
    Và tôi mong là mình sẽ thành công với nó!!!
    Còn bạn?Vì sao bạn yêu Hoá Học?

None
  2. ngoisao_datcang

ngoisao_datcang Thành viên rất tích cực

Tôi yêu hoá học vì tôi học hoá khá . Cô ruột của tôi dạy chuyên hoá . Điều tôi hối hận nhất là đã không thi vào chuyên hoá
    Vì em luôn thấy anh cười đâu có nghĩa không giọt lệ rơi
  3. TheHollowMan

TheHollowMan Thành viên quen thuộc

Hehehe, em thì lại khác các bác. Em học Hoá vì....
    Ngược dòng thời gian 1 chút... Hồi lớp 8 hoc Hoá, em còn chả biết nó là cái gì nữa... Lên đầu lớp 9, cũng ko bít nó hình thù ra sao, như thế nào (lười học). Nhưng sau đó, có cái kì thi vào ĐT quận. Buồn cười, lớp em đứa nào cũng thi 3 môn Toán Lý Hoá. Em thì em định thi mỗi Toán. Nhưng theo phong trào, xung phong thi cả 3 luôn. Cuối cùng trượt sạch cả 3 môn, may cuối cùng có môn Hoá gần sát điểm chuẩn nhất nên xin vào được (may mắn ghê). Từ đấy em cũng thấy hơi cay cay, nhưng cũng chưa bắt đầu học. Nhưng em có ... 1 bạn gái trong lớp, mà bạn ý học giỏi Hoá nhất Đội tuyển. Các bác bảo thế có cú ko? Vậy là fải học thôi. Nửa năm sau, em cũng ngang ngửa nàng. Và khi thi TP thì em cùng nàng đạt giải 3 vì cùng chủ quan như nhau (tại cái đề thi năm đấy củ chuối quá). -->Sung sướng.
    Nhưng đã theo đến thế rồi, thì em cũng đành bước theo thôi. Em và nàng cùng vào chuyên Hoá tổng hợp. Hé! Đến bi giờ em vẫn thích Hoá, 1 fần vì nàng, 1 fần cũng vì chính mình nữa. Hi vọng năm sau lại đỗ vào khoa Hoá trường mình thôi.
    to Hihihihiha gì gì đó: Who are you? Bằng tuổi ko vậy?

The sword is a weapon for killing...
    The art of the sword...
    ..is the art of killing..
    ..No matter what...
    ..you use it..
    ..or titles..
    ..you set on it..
    ..that's the only truth..!
  4. Hihihahihi

Hihihahihi Thành viên mới

Hehe!Đồng chí The gì đo có lí do để thích Hoá học đỉnh quá nhẩy!Thế nào rùi?Chuyện của hai người đến đâu rồi?Cố lên nhé!Có tin vui thì phải báo cho anh em đến chia vui đấy nhé!
    À mà này,giới thiệu cô ấy với anh em đi chứ nhẩy?
    --------------------
    Mong rằng những ai đã chọn con đường đi theo Hoá học sẽ không cảm thấy hối tiếc!
    Chúc tất cả đều thành công!

Ít ra thì truyền thuyết nói như thế!

5. minh_neu

minh_neu Thành viên quen thuộc

hehe... TheHollowMan hay thiệt đấy!!! Thật là bùn cười nhưng mà cũng "hợp logic" đấy chứ, nhẩy!!! hehe..
    Còn với tôi, tôi thích Hoá vì tôi thấy nó hay, và ko hiểu sao, tôi hiểu nó nhìu nhìu, tiếp thu nó nhanh hơn các môn khác --> thấy dễ hơn --> thích... Hồi lớp 8 và lớp 9, tôi chẳng bít tẹo teo gì. Mới học Hoá, thấy sợ phát ốm. Tự dưng cứ 2 chất cộng với nhau lại thành 1 chất, roài nó cứ loạn lên... hehe... Nhưng đến kỳ thi tốt nghiệp cấp 2 hồi đấy thi cả Hoá nữa, thành ra phải "chăm chỉ cày bừa" và... thật là tuyệt. Sau đó, tôi ko thấy nó khó và rắc rối nữa. Tôi chỉ thấy rằng thì là... tôi hiểu nó nhanh hơn những môn khác. Tôi chỉ cần học nó trên lớp, về nhà chẳng cần phải học nhìu, thế mà vẫn hiểu và hiểu... hehe... như vậy là với cái tính lazy vốn có, Hoá đối với tôi quả là môn học hay!!! hìhì... như vậy có thể kết luận rằng tôi yêu Hoá vì nó giúp cho tôi đã lazy càng lazy hơn...
    I and you - we can build a new road for a better tomorrow. Let's try our best...