1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tại sao bọn mê ga xì ta lại "phân biệt chủng tộc" thế này nhỉ???

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi MATRIX, 20/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. catxk

catxk Thành viên mới

xem phim phòng càng bé càng thích ấy chứ he he , megastar hải phòng ko kém hà nội đâu còn sài gòn thì iem không biết .mà giá cả nhìn chung ở hp rẻ hơn so với hà nội khá nhiều nên nó cũng phải theo thôi ,vé giá cao thì lại đi rạp khác hơn nữa hải phòng ko đông sinh viên như trên hà nội . Còn như iem thì thích down phim về xem tại gia ke ke kể ra thì nhiều thứ ko bằng ngoài rạp nhưng nhiều phim rạp chưa có mình đã xem rồi với cả khoản riêng tư chắc chắn hơn ngoài rạp .Cay cú nhất là phim iron man chưa có bản đẹp mới có bản cam
  2. sweetty

sweetty Thành viên quen thuộc

Đi Mega mua vé Vip thì ngồi chỗ đẹp ạ! Riêng một góc trời
    Mà đẹp hay xấu thì còn tuỳ thuộc vào ghế các bác chọn nữa.
  3. viettuong

viettuong Thành viên mới

:)) :)) :)) ... chỗ của tớ mua thường là chỗ đẹp ... xem fim mà ngồi chỗ ko đẹp thì chán chết ... ngồi tách biệt thì chỉ có ngồi ra rìa thôi :)) ... nói chung là nhiều người rất bất lịch sự, đã xấu xí còn thik gây sự chú ý ... nói chung thì hông fải ick kỉ đâu, nhưng ước gì bọn này cứ vắng khách, để mình xem được thoải mái
    [/quote]
    chỗ đẹp thì trong rạp thiếu gì chỗ đẹp, tại e trước sau chỉ ngồi đúng 1 chỗ nên ko phát hiện ra chỗ đẹp khác. Lúc đầu a đi coi thì mỗi lần coi thì chọn 1 chỗ khác nhau, chọn đến khi nào vừa ý (vẫn thỏa mãn yêu cầu ngồi tách biệt) thì a chọn ngồi lun, đến mức thấy a đi coi film là bà bán vé bít ngay a ngồi ở đâu, tự động ghi số ghế .
    mà nếu e coi film thấy bực bội thì chuyển chỗ khác ngồi, cả rạp rộng thenh thang chả lẽ full hết à ???
  4. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

H5H6 là đẹp nhứt
  5. LucThaiiMy

LucThaiiMy Thành viên mới

Nói về chỗ đẹp thì còn tuỳ vào sở thik của mỗi người
    Ví như theo tớ thì chỗ đẹp là những ghế giữa, hàng giữa
    mà những chố này thì chỉ có tầm 10 ghế chứ mấy
    rạp thì ko bao giờ full, nhưng chỗ đẹp thì luôn full, hiểu hông
    // Chỗ đẹp ở mega theo tớ nhé
    Fòng to : Dãy G, H, J - ghế 9, 10, 11 ( tớ thì hay chọn ghế 10 hoặc 11 dãy H )
    Fòng nhỏ : dãy F, G, H - ghế 6, 7 , 8 ( tớ hay chọn ghế 6, 7 dãy G )
    Dãy Vip là hàng ghế trên cùng, nói thật thì tớ ko hề thik 1 tẹo nào, vì nó xa màn hình, mới lại toàn đôi chụt choẹt, khi nào cảm thấy ồn ào quá tớ mới leo lên đấy ngồi thôi
    // chọn chỗ đẹp thì cứ mua vé sớm 1 ngày hoặc trước 2,3 tiếng
  6. viettuong

viettuong Thành viên mới

Còn theo anh thì chỗ đẹp là chỗ nhìn rõ màn hình nhất, ko xa và cũng ko gần, xem được phụ đề và nhất là tách biệt, ko bị ai quấy rầy
    Còn cái megastar hiện đại thế mà chỗ đẹp chỉ đếm trên đầu ngón tay thì coi như vất đi, chả xứng đáng là cụm rạp hiện đai .
    1 giả thiết nữa là trình em còi, vào rạp ngoài mục đích xem film còn có mục đích khác nên e ko phát hiện những chỗ đẹp khác
  7. MATRIX

MATRIX Thành viên rất tích cực

Đang bàn chuyện giá vé lại nhảy qua chuyện chỗ ngồi, [​IMG] mấy bác!
    Mặc dù nói là tăng 5 rồi 10k mỗi vé chẳng đáng là bao nhưng đấy là tính trên 1 vé.  Chứ đi 2, 3, 4 người xem nó chả tăng thêm bao nhiêu tiền í à.
    Còn dịch vụ thì phải đồng bộ chứ.
    Nếu làm như Mega thì chả nhẽ xăng ở HN ở TPHCM bán đắt, xăng ở Tây Nguyên hay Tây Bắc thì bán rẻ à?  Vớ vẩn ko chịu được!
  8. sweetty

sweetty Thành viên quen thuộc

Em My nói chuẩn rồi còn gì! Ghế Vip nhưng thật ra chẳng Vip tí nào, ngồi trên cùng sát tường. Chắc Vip ở chỗ được ngồi trên tất cả mọi người.
  9. holiwar

holiwar Thành viên mới

kô bán đắt là còn may đấy
    ừ thì tiền sân bãi rẻ hơn
    nhưng xăng có ở trên đấy đâu
    100% là lấy từ thành phố lên
    còn + giá vận chuyển nữa
  10. SeoBen9

SeoBen9 Thành viên mới

Ngồi thì chỗ nào mà chả nhìn được fụ đề, còn chuyện có bị ai quấy rầy hay ko là do ở ý thức người đi xem ... càng đông người thì tất nhiên xác suất những người bất lịch sự sẽ tăng theo ... chỗ đẹp đấy là theo ý của riêng em, mỗi người 1 sở thik... còn nếu em vào rạp với mục đích khác, thì em đã chẳng chọn những chỗ trung tâm làm gì