1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tại sao cgái luôn fải chịu thế na??y???

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi lavender00, 04/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lavender00

lavender00 Thành viên mới

tại sao cgái luôn fải chịu thế na?y???

Hôm nay, vội vã từ nhà anh về, cố gạt đi những giọt nước mắt cay đắng, hoà trong mưa. Thấy tủi nhục và ê chề quá!
    Đi qua một mối tình trước anh- em đã ko còn là con gái. Em hoang mang, lo sợ bơ?i vi? trc khi chia tay, Ex nói với e ră?ng, em sef ko ti?m đc hạnh phúc đâu, sef ko ng đa?n ông na?o chấp nhận khj em chă?ng co?n trong trắng.. Nhưng e vâfn ra đi va? em tjn ră?ng, trên thế giới na?y sef co?n có 1 ngươ?i đa?n ông thực sự, yêu e vi? e chứ ko fa?i vi? điê?u j hết... Yêu anh...Em nói hết sự thật, và đúng như em mong muốn, anh - đồng ý tha thứ và bỏ qua tất cả, vì anh yêu em hơn mọi thứ, anh đã nói vậy...
    Em biết, ti?nh ca?m anh da?nh cho em la? rất nhiê?u, va? em cufng biết, anh rất khó khăn đê? la?m quen với chuyện đó. Nhưng có bao giơ? anh nghif cho ca?m giác cu?a em? La?m thân con gái sao ma? ê chê? quá, khj bên nhau ngta sef nói ră?ng "mi?nh yêu nhau, mi?nh la?m chuyện ấy thi? có j la? sai" Nhưng sai, sai thật anh a?...Đến khi mọi chuyện kết thúc thi? con gái luôn la? ke? mất mát nhiê?u nhất...Đa?n ông, ai cufng ích ky?!
    Nhưfng lúc bên nhau, anh yêu em nhưng đê? lại trên vai, trên cô?, trên môi em nhiê?u vết cắn, du? ko nói ra, e biết đó la? sự da?y vo?. Em khóc. Em đau đớn. Tận tim. Anh biết ko?
    Gâ?n gufi nhau, em vô ti?nh nói tới 1 chi tiết ko? liên quan, cufng la?m anh gợi nhớ, rô?i mi?nh buông nhau ra, hơ? hưfng. Em chênh vênh. Liệu niê?m tin cu?a em có đặt nhâ?m chôf?
    Anh nói anh buô?n, anh cố quên nhưng ko đc, anh bị ám a?nh... "Liệu điê?u na?y có giết chết ti?nh yêu ko em?" Có lef la? có anh a?...
    Hôm nay, em lặng ngươ?i, ko muốn nhi?n anh, ngươ?i ma? mi?nh tư?ng thâ?m trân trọng. Em bo? vê?, vội vaf đê? anh ko thấy e nấc trong nước mắt.
    Pha?i thêm bao nhiêu lâ?n nưfa? pha?i thêm bao nhiêu nôfi buô?n cu?a anh? bao nhiêu nc mắt cu?a em thi? chúng mi?nh mới có thê? quên đi mọi chuyện?
    Em pha?i la?m gi? đây? tại sao con gái luôn pha?i gánh chịu nhưfng thứ như thế na?y? bọn em ko đc quyê?n da?y vo? n/y khi biết n/y mi?nh cufng tư?ng tra?i lắm, nhưng lại bị phê phán, lên án ră?ng dêf dafi, ră?ng lă?ng lơ?
    em có nên buông tay ra, cho anh đi ti?m ngươ?i con gái khác trọn vẹn da?nh cho anh? va? gia?i thoát cho quá khứ cu?a em?
  2. fixlife

fixlife Thành viên mới

Hỏi ông trời á, tư tưởng của trai việt đang từng bước thay đổi thôi chưa tiến hoá được . vẫn phải chịu thôi em ạ
  3. thitnackho

thitnackho Thành viên mới

Tớ là 1 ng chưa bao giờ hỏi kĩ càng bg tớ đã từng như thế nào
  4. cj

cj Thành viên rất tích cực

Cái này đã trở thành quan niệm cố hữu trong đầu hầu như đàn ông Châu Á (chứ đừng nói là Việt Nam), họ có thể cho phép mình quan hệ với rất nhiều người con gái nhưng lại ko chấp nhận cho cô gái của họ quan hệ với người nào khác ngoài họ bởi vì chẳng có bằng chứng hay dấu vết gì chứng tỏ là họ đã từng cả. Trong khi đàn ông phương Tây nói chung họ nói là họ ko thấy thoải mái lắm khi quan hệ với một cô gái vào lần đầu tiên của cô ấy vì thứ nhất là người như thế sẽ thiếu kinh nghiệm và thứ hai họ sợ rằng nếu họ ko mang lại điều gì mãn nguyện cho cô gái vào lần đầu tiên đó thì sẽ làm cho cô ấy bị ấn tượng xấu sau này, họ cảm thấy đó là một trách nhiệm nặng nề và căng thẳng. Tất cả chỉ là quan niệm thôi. Bây giờ đàn ông VN đang dần thoáng tính nhưng cái suy nghĩ cố hữu thì vẫn chưa hẳn bỏ được cho nên chuyện con gái phải chịu ấm ức là đương nhiên. Mình chỉ nghĩ là nếu có chuyện lăn tăn thì khó có thể bền được trong tình cảm lắm, vì nó đã là một vết rạn sẵn rồi, chỉ cần va chạm nhỏ nó sẽ vỡ ra. Cũng chỉ biết chia sẻ điều này với bạn mà thôi, ko biết phải nói sao nữa :(.
    Cứ bảo sao mà con gái vẫn có những ng đầu óc "bảo thủ", quyết tâm gìn giữ bằng được cho đến lúc cưới .
  5. MrMjtDac

MrMjtDac Thành viên mới

Khiểu này nhỡ có lấy được nhau về cũng khó sống!
  6. ngoclucbao22486

ngoclucbao22486 Thành viên mới

một chuyện thật buồn.....chia sẻ với chị
    Nhưng nếu là em, em sẽ kô nói trắng ra tất cả mọi chuyện khi mà mình đến với người sau. Có những điều kô nhất thiết phải trắng đen rạch ròi, mình có thế nói với người ấy rằng :"trc a, e đã từng yêu 1ng trong thời gian.." đơn giản thế thôi. con trai hay con gái cũng đều thế thôi, khi yêu đều ích kỷ, đều muốn mình là duy nhất, có điều con gái chúng ta có vẻ :"cam chịu" hơn. Cá nhân em thì theo quan điểm "mắt kô thấy, tim kô đau". Cái chuyện "trinh tiết" của người con gái thời đại nào cũng kô phải ở cái "màng", e khẳng định đấy ạ!
    Quay trở lại câu chuyện của chị, vì anh ấy đã biết quá khứ của chị, và theo chị thì hai người vẫn rất yêu anh, có điều anh chàng này cũng thể hiện thái độ hơi "kém bản lĩnh" nhưng như thế cũng bình thường, "mắt thấy tim đau" chị ạ. Chẳng thằng đàn ông nào biết mình kô phải là người đầu tiên của người mình yêu lại kô đau cả. Vấn đề là anh ta có yêu chị đủ để vượt qua được kô mà thôi, chị nên nói chuyện thật thẳng thắn với anh ấy, về mọi chuyện, về cảm giác của chị, nếu kô thể nói ra thì viết mail, rồi sau đó cho anh ấy thời gian. Rồi chị sẽ có câu trả lời chính xác của mình
    Nếu như, anh ấy kô vượt qua được thì chị nên buông tay, bởi hai người sẽ chẳng thể hạnh phúc nếu cứ sống với cái bóng của quá khứ. Dũng cảm lên chị ạ!
  7. tuandongdo

tuandongdo Thành viên mới

:( Thương bạn lắm ! Tớ cũng một thời gian đau khổ cực kỳ bạn ạ. Lúc nào cũng sợ sệt và cảm giác bị lép vế. Bất cứ lúc nào cãi nhau, dù mình có lý, có dúng đến đâu, vòng vo 1 hồi quay lại chuyện kia thì mình lại là ng sai, lại tủi nhục mà đi về trong nước mắt...
    Nhưng sau này tơ cũng nghiệm ra được,cái việc mình ko còn nguyên vẹn, thì ngưòi duy nhất mình nên cảm thấy có lỗi là với bố mẹ, chứ chả là ai hết. Chả là ai hết bạn ah.
    Mình không được quyền yêu thươg à, mình ko được quyền thể hiện tình cảm à. Vào thời điểm đó, mình có biết thằng yêu mình lúc này là thằng bỏ mẹ nào đâu mà bây giờ nó lại có quyền trách móc dằn vặt mình chứ.
    Tại sao chúng nó cũng yêu, cũng ngủ nghê và phá trinh của bao nhiêu đứa con gái rồi thì nó lại được ra cái giọng đòi hỏi sự trinh tiết. Tình yêu là lòng cảm thông và chia sẻ trái tim và là cả tâm hồn chứ không phải là 1 cái màng. Tớ đã đấu tranh cho điều đó và ít nhiều đến thời điểm hiện tại tớ cũng ko fai chịu nhiều phiền phức từ vấn đề này nữa. Thế nên tớ mong bạn cứng rắn và mạnh mẽ lên. Bạn ko có lỗi với người yêu bạn và đừng bao giờ nghĩ rằng mình đang ở vị trí của người có lỗi. Hãy phân tích để anh ý hiểu rằng cái quan trọng con người bạn và tình yêu bạn dành cho anh ý là như thế nào chứ không fai là những lý thuyết phù phiếm kia mới là tình yêu!
    Còn nếu anh không hiểu thì hãy cho anh lựa chọn.
    Tin tớ đi bạn, nếu có đấu tranh là sẽ có Bình đẳng giới bạn ạ!
    Chúc bạn mạnh mẽ và hạnh phúc bạn nhé !
  8. stony_head

stony_head Thành viên mới

Rain and Tears
  9. 0thuatuong0

0thuatuong0 Thành viên mới

tâm sự của 1 chị còn trong trắng
    Chị đã 42 tuổi và lập gia đình đã 13 năm. Trước đó, chị có một mối tình đầu 7 năm. Nhưng suốt 7 năm đó, dù rất yêu nhau, nhưng cả hai đều đồng ý chỉ quan hệ vợ chồng trong ngày kết hôn (chị thấm nhuần tư tưởng Á đông). Nhiều khi anh ấy rất đòi hỏi, nhưng chị đã khéo léo thuyết phục bằng tất cả tình cảm chân thành.
    Tuy vậy, chị lại mất anh ấy vì điều đó. Nhưng chị không hề luyến tiếc dù rất đau khổ, có thể chết được khi xa anh. Trong một lần có bia rượu, anh đã ngã vào vòng tay một cô gái. Cô này sống khá thoải mái, đi hợp tác lao động mới về, đang có bạn trai làm chung với anh ấy. Và thế là chị mất anh ấy.
    Nhưng chị lại được cuộc đời ban cho một người chồng tốt. Anh có học, thức thời, cũng đã trải qua 1-2 mối tình (vì lúc quen nhau, chị và anh đều 29 tuổi). Vào ngày cưới, anh đã rất ngạc nhiên và trân trọng khi chị vẫn còn con gái. Và chính điều đó đã gắn kết cuộc sống chung của anh chị một cách hạnh phúc. Chị không có từ nào diễn tả hạnh phúc của chị hiện nay: suốt từ lúc quen nhau và cưới nhau đến nay, mười mấy năm anh chị chưa hề giận hờn, to tiếng.
    Chị quý anh vì tính bao dung, nhân hậu và ngày càng phát hiện ở anh một điều tốt làm chị ngưỡng mộ. Chị không giấu chuyện tình đầu, anh biết chị còn buồn nhưng anh rất tế nhị chăm sóc chị, mang đến cho chị niềm hạnh phúc gia đình yên ấm. Anh rất vẻ hãnh diện về chị, gia đình anh ấy, ba mẹ, anh chị em, cả bà con đều rất thương chị (dù chị không có bằng cấp, công việc cũng thường, kiếm tiền không cao, nhưng mọi việc chị làm đều xuất phát từ tình yêu dành cho anh ấy).
    Anh chị đều thống nhất mọi việc trong gia đình, nếu không đồng ý kiến thì cũng nói nhẹ nhàng để cảm thông. Chị nghĩ em không nên đắn đo về việc này, hãy giữ mình tinh khiết cho người mình tin yêu, cho người xứng đáng và xuất phát từ tình cảm thật sự có giữa 2 người. Và đừng chần chừ, hãy chủ động nắm lấy hạnh phúc của mình nếu trái tim mình mách bảo. Chỉ kết hôn với người biết trân trọng và yêu mình thật sự
  10. nnhoa123

nnhoa123 Thành viên quen thuộc

Mình thông cảm và chia sẻ với bạn. Mình hiểu những gì bạn đang phải trải qua, nhưng hãy tự tin vào bản thân hơn bạn ah.
    Mình cũng hơi buồn con trai châu Á mình, họ sống trong môi trường mà chỉ có con gái là bị dèm pha, còn họ thì không nên không hiểu cho nỗi đau của người khác. Mình buồn trai Việt, xin lỗi vì đánh đồng, nhưng mình đang nói số chung, họ sướng mà không biết mình đang sướng. Phụ nữ giờ cũng phải đi làm, cũng kiếm tiền, mà về nhà phải cơm nước, con cái và coi đó là trách nhiệm của mình họ. Khi họ kiếm nhiểu tiền hơn, giỏi giang hơn có khi lại phải dấu diếm, phải cố gắng không để chồng phải nghĩ.
    Nhưng chúng mình hãy đoàn kết lại, đừng cho họ coi thường mình khi bản thân họ không ra gì. Tớ vẫn nghĩ thà sống một mình còn hơn sống vời một người chồng tệ. Mình gắng tự lo cho mình, đi làm, kiếm tiền, đi du lịch, đi chơi với bạn bè, và chờ cơ hội tìm được người thích hợp. Hãy là người chọn hạnh phúc và tìm kiếm hạnh phúc, cơ hội đến với hạnh phúc sẽ nhiều hơn. Đừng chấp nhận để người yêu bạn coi thường bạn chỉ vì điều đó.
    Vì một ngày mai tốt đẹp hơn. Đừng buồn nhiều nha bạn, chia sẻ với bạn niềm đau này, mong rằng bạn sẽ đỡ buồn hơn.