1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tại sao cgái luôn fải chịu thế na??y???

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi lavender00, 04/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cj

cj Thành viên rất tích cực

Ex là cũ, ví dụ ex-bf, hay ex-gf hay ex- friend đều có nghĩa là cũ (cũ nhưng mà hết thời rồi ý )
  2. Raisomoon

Raisomoon Thành viên rất tích cực

Thực sự chia sẻ với em.
    Em ko có lỗi gì cả, bạn trai của em cũng vậy, đừng tự trách cậu ấy làm gì. Làm sao có thể trách được cậu ấy vì đây làm vấn đề cảm xúc mà - đã là cảm xúc thất vọng thì ko đơn giản dùng lý trí để chế ngự được đâu em à, giống như cảm giác ê chề và bẽ bàng của em vậy thôi.
    Cả 2 người đã rơi vào 1 bi kịch mà ko thể có sự trọn vẹn về cảm xúc trừ khi 1 trong 2 người đủ nghị lực vượt qua được cái nếp nghĩ và thành kiến được xã hội xây dựng từ bé.
    Cuộc sống vẫn là như vậy, ko có gì là trọn vẹn và ai cũng luôn phải trăn trở và vật lộn với vấn đề của mình.
    Chúc 2 người sớm vượt qua chuyện này.
  3. susuhuong

susuhuong Thành viên mới

Thành thật chia sẻ với bạn!!! Cũng không nên trách bạn trai của bạn làm gì, vì đó là cảm xúc của bạn ấy, mà đã làm cảm xúc, thì đôi lúc nó sẽ chế ngự cả ý chí
    Tuy nhiên, nếu lần nào cũng vậy, lần nào 2 bạn cũng bị cái cảm xúc kia làm fiền, thì cũng thật là mệt mỏi biết bao. Chỉ có điều, bạn hãy suy nghĩ thoáng lên một chút, đừng chán nản như vậy, bạn chả có lỗi gì với anh chàng kia cả, tớ hoàn toàn đồng í với tuandongdo, là nếu cảm thấy có lỗi với ai đó, thì người đó là bố mẹ của bạn mà thôi
    Vợ chồng, tớ luôn tin rằng đã được sắp đặt bởi số phận cả rồi. Bạn hãy thoải mái lên nhé. Cũng không nhất thiết fải dấu những suy nghĩ của bạn đâu, hãy nói ra cho anh chàng đó biết, bạn đang nghĩ gì, bạn đang cảm thấy như thế nào, để xem thái độ của anh ta ra làm sao ...
    Chúc bình yên và hạnh phúc nhé !!!
  4. nnhoa123

nnhoa123 Thành viên quen thuộc

Cái này hay, về cơ bản sẽ giải quyết được vụ coi thường người ta chỉ vì chuyện còn hay mất. Mà em hỏi khí không phải, có bác trai nào dám vỗ ngực kêu còn tem khi lấy vợ không? (trừ những TH bản thân tự thấy mình đạc biệt - có thể hiểu là kì quặc cũng được).
    Quan trọng không phải là tem hay không tem, quan trọng là cái đầu nghĩ gì. COn chuyện QHTD an toàn mà xử nhau từ cái thời 15 thì em không tán thành lắm.
    Theo cá nhân em, em thấy chuyện gái nó còn hay mất sau 1 mối quan hệ phụ thuộc đến 90 % vào thằng con trai. Còn lại là ngoại cảnh và cô bé. Tin hay không tùy các bác. Chứ chị nào mà cứ tưởng mình còn tem là do minh thì nghĩ lại đi, chả qua tình yêu của chị tử tế. Các bác nghĩ sao về ý kiến này của em??
  5. Raisomoon

Raisomoon Thành viên rất tích cực

Điều bạn nói đúng nếu coi đây là 1 vấn đề của XH, tôi tin rằng theo thời gian cả phụ nữ và đàn ông đều sẽ thông thoáng hơn trong chuyện này. Có lẽ là thế hệ 9x 10x ... Nhưng cụ thể trong trường hợp này bạn nói thế chẳng giúp ích được gì cho chủ topic mà chỉ thể hiện được chính kiến của bạn mà thôi.
    Việc khó giải quyết ở đây là 2 con người trưởng thành và đã có những định kiến và nếp nghĩ từ thủa nhỏ rồi, điều này dù ko muốn nhưng nó chi phối cảm xúc và sẽ có những phút giây cả 2 sẽ thấy hụt hẫng như rơi vào khoảng trống mà ko có cách giải quyết.
    Việc này là đáng tiếc và chỉ biết chúc chủ topic cố gắng lên, dù sao tình yêu cũng chỉ là 1 phần của cuộc sống mà thôi, mọi việc sẽ tốt lên hết.
  6. jemand

jemand Thành viên mới

Đây là 1 chủ để cực kì hot đấy.
    Để có thể đánh giá đúng được vấn đề thì cần trả lời những câu hỏi:
    - Các bạn đang sống ở đâu?
    - Liệu con gái và con trai đã bình đẳng chưa?
    - Đã có bao nhiêu người con trai (những người có khả năng chọn vợ gần như theo ý của mình) cưới vợ khi biết cô ấy ko còn zin.?
    Ps: Xã hội bây giờ, thằng giỏi, nhiều tiền thì được ăn xung mặc sướng. Còn thằng ngu, đần, nghèo thì chỉ có húp cháo.
  7. spectrum

spectrum Thành viên mới

Khốn nạn của khốn nạn....mày ko xứng đáng là một thằng đàn ông
    [/quote]
    Đếch biết chủ nhân là con trai hay con gái nhưng đừng ra vẻ cao thượng thế. Tính cách thể hiện ở hành động chứ không bằng mấy lời chém gió.
  8. ngoclucbao22486

ngoclucbao22486 Thành viên mới

đỏ đỏ: đấy mới là vấn đề quan trọng. Khi đã ko còn zin nữa thìa ai kiểm chứng được cô ta đã xxx với bao nhiêu người nào, rồi đã từng vào vào bệnh viện mấy lần nào.
    Mình thực sự thông cảm với chị em bản chất ngoan ngoãn, những dòng đời xô đẩy. Còn những em mà đã xxx, lại còn tuyên bố 1 câu rõ hay: ''''''''''''''''Nếu anh yêu em thì phải chấp nhận điều đó.'''''''''''''''' Các chị em vẫn nói rằng: '''''''''''''''' cái ********** và nhân cách không được đánh đồng với nhau''''''''''''''''. Vậy thì sao ko nghĩ rằng: ''''''''''''''''Yêu là 1 chuyện, còn chuyện đánh giá thấp 1 người con gái đã từng xxx là 2 chuyện khác nhau nhỉ.''''''''''''''''
    Được jemand sửa chữa / chuyển vào 14:14 ngày 05/11/2008
    [/quote]
    đặt ngược lại vấn đề nhé, "yêu là 1chuyện còn oánh giá thấp 1người con Trai đã từng xxx là 2chuyên khác nhau"(cá nhân em thì nghĩ cái chuyện xxx và tình yêu chả có lỗi j ở đây cả). Tại sao các bác zai cứ cho mình cái quyền được fán xét như thế nhỉ? thử hỏi con zai các anh bao nhiêu a làm chuyện ấy với "****"(sao lúc ấy kô nghĩ đến người yêu mình sẽ nghĩ j nhỉ?)?sao nhiều a khi yêu chỉ nhăm nhăm "bóc tem" (đến khi biết mình kô phải là người đầu tiên rồi quay ra coi thường bạn gái). Lạ thật! thử hỏi lại bản thân các anh đi, liệu có dám khẳng định mình chỉ yêu duy nhất 1người con gái trong đời, và khi làm chuyện ấy thì chắc chắn sẽ lấy người ta làm vợ? hay chỉ tặc lưỡi"ta đang yêu, cứ yêu cái đã"????
  9. ngoclucbao22486

ngoclucbao22486 Thành viên mới

bơ-nớt thêm với bác dzêman này: Đừng đòi hỏi cái điều mà chính mình cũng kô thể quyết định được. Nếu mình tử tế thì tự nhiên cũng gặp được người tử tế mà thôi!
  10. ftudragon

ftudragon Thành viên mới

Cái cô Ngọc Lục Bảo này lý luận ra phết, và cũng ghê gớm ra phết.
    Nick của cô bé gần giống với nick của 1 cố bé anh quen, cô bé kia ở Lào Cai, gviên ở tphố.
    Không biết có chị em gì với cô bé anh quen không nhỉ?