1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tại sao cgái luôn fải chịu thế na??y???

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi lavender00, 04/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

@Chủ topic: Con gái sẽ ko phải chịu cảnh này nữa khi chính con gái không cảm thấy có rì là tội lỗi khi làm chiện đó với người mình yêu. Tại sao bạn cảm thấy tội lỗi? Chẳng có rì là sai hết. Sẽ chỉ ko ổn nếu bạn làm việc đó do bị bạn trai trước thúc ép trong khi bạn ko thích hoặc vì tò mò. Thế thôi. Còn người yêu bạn cũng là người ích kỷ. Người như thế, lấy về rùi cũng khổ thôi. Thực ra việc đàn ông có ghen tuông cũng là điều dễ hiểu, nhưng đến mức như bạn kể, mình thấy ko chấp nhận được. Vì họ đặt cảm xúc của họ lên trên cảm xúc của bạn.
    Có cái bạn zai nào nói về chiện con gái mất rùi thì có thể xxx với bao nhiêu người ko thể kiểm soát được nên tự cho phép nghi ngờ sự trong sáng của cô gái. Không bít khi nói câu đấy bạn có tự soi gương không nhỉ? Con trai thì có cần rì đâu, vẫn XXX hết lượt với cả **** thì có sao đâu? Yêu nhau mà ko biết bạn gái mình là người thế nào để đến mức phải oánh giá nhau qua cái màng thì..
    Nếu ko còn tin tưởng và yêu thương bạn gái vì chiện ko còn thì bỏ đi, chứ đừng nên ở lại mà dằn vặt nhau. Vừa tội nghiệp cho người con gái, vừa tự biến mình thành 1 thằng khốn nạn.
    Được ba_gia_bon_chen sửa chữa / chuyển vào 23:20 ngày 06/11/2008
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Vote cho bài bạn BGBC vì mấy câu chốt tô vàng.
  3. mot_nua_mua_thu

mot_nua_mua_thu Thành viên quen thuộc

Hi vọng theo thời gian những câu chuyện tương tự như thế này sẽ ko còn nhiều. Và 1 điều lạ lùng là chính thái độ được gọi là "cảm thấy có lỗi" của các bạn nữ đã góp 1 phần quan trọng cho kết cục đáng buồn trong câu chuyện giữa 2 người. Vì vậy mình cho rằng nếu các bạn nữ biết trân trọng giá trị bản thân mình nên nghĩ :
    - Ko có lỗi gì khi bạn và Ex cùng yêu nhau và tự nguyện QH với nhau (tất nhiên tuân theo cả luật pháp là 2 bạn phải trên 18 tuổi )
    - Trường hợp bạn Qh ko phải vì tình yêu (các lý do khác như tò mò, bị ép buộc, say nắng, tình 1 đêm....v...vv...) thì bạn nên cảm thấy có lỗi - có lỗi với chính bản thân, với gia đình, với những người thương yêu bạn vì bạn chưa biết cách trân trọng giá trị bản thân mình, bạn đã làm mọi người buồn nếu biết chuyện - nhưng tuyệt đối ko phải là có lỗi với người yêu hiện tại. Đơn giản là vì ở quá khứ, vào thời điểm xảy ra chuyện đó, bạn và anh ấy chưa hề có mối quan hệ tình cảm nam nữ, thậm chí còn chưa quen biết nhau-----> ko ràng buộc, ko trách nhiệm, ko tình cảm, tại sao anh ấy lại có quyền phán xét bạn? tại sao bạn lại cảm thấy có lỗi/có tội với anh ấy? Có chăng ở hiện tại chỉ là cảm thấy tiếc nuối vì ko thể dành cho anh ấy lần đầu tiên.

- Kết luận: dù bạn đã QH trong quá khứ vì bất kỳ lý do gì, sai hay đúng, bạn cũng nên nhìn nhận nó như 1 kinh nghiệm, 1 bài học trong cuộc sống để biết cách sửa chữa, cải thiện và làm cho hiện tại cũng như tương lai của mình tốt hơn - chính sự nỗ lực hoàn thiện bản thân sẽ giúp bạn nhận được những kết quả xứng đáng
    - Cuối cùng, cuộc sống ko bao giờ là hoàn hảo, chỉ là bạn nên biết cách chọn lựa. Bởi vì có những người đàn ông ko thể/ko muốn chấp nhận chuyện người phụ nữ đã từng QH. Có nhiều lý do nhưng mình đơn giản nghĩ rằng sự suy nghĩ, lối tư duy của người ta ko giống mình----> là sự khác nhau về quan niệm sống-----> đồng ý và chấp nhận như cuộc sống vốn phong phú được tạo nên từ nhiều thứ khác, thậm chí đối lập nhau------> vẫn chung sống hòa bình, chỉ cần nhớ ko "đụng độ" họ trên con đường tình yêu và hôn nhân là được (còn các mặt khác như bạn bè, công việc, vv...vvv ko vấn đề gì ) .
    Đàn ông là 1 nửa thế giới, 1 khi bạn đủ tự tin và luôn nỗ lực để làm 1 người phụ nữ hoàn thiện hơn thì ko lý do gì bạn lại ko thể tìm được 1 nửa của mình - "Mọi việc rồi sẽ kết thúc tốt đẹp. Nếu nó chưa tốt đẹp thì đó chưa phải là kết thúc" - Còn chờ gì mà ko tiếp tục
    Được mot_nua_mua_thu sửa chữa / chuyển vào 01:58 ngày 07/11/2008
  4. al0_0la

al0_0la Thành viên mới

Mình yêu anh, và anh cũng vậy.
    Nhg làm thế nào để vượt qua bây giờ?
    Mình ko muốn trách anh, bởi vì mình hiểu, bản tính của con trai đa phần là như vậy, có thể chỉ là thời gian đầu thôi, rồi bọn mình sẽ quên dần đi.
    Anh cũng xin lỗi vì anh ích kỷ, anh ko vượt qua được, và chỉ có mình mới giúp đc anh thôi.
    Mình ko thấy hối hận vì đã từng qhệ với Ex, mình chỉ sai khj ko lường trc đc chuyện sẽ xảy ra như thế này.
    Nó làm anh dằn vặt, nó làm anh yêu mình mà ko hết lòng, làm mình tin anh ko trọn vẹn.
    Chẳng mong tư tưởng mọi người thoáng lên để rồi ai cũng có quyền đi lung tung, chỉ mong ngta hiểu đc giá trị của bản thân và trân trọng nó.
    Mình và anh đã nói chuyện, mình lại khóc trc mặt anh, mình yếu đuối, nhg ko ngu ngốc. Mình biết, vẫn còn trong anh hàng tá nghi ngờ, như mọi người nói đấy, anh sẽ ko hiểu m đã làm nhg j, thật sự qhệ với những ai.... Mình sẽ ko bỏ cuộc, sẽ ko vì chuyện quá khứ chẳng liên quan mà đánh mất đi tình yêu của 2 đứa. Rồi anh sẽ thấy, mình thật sự đáng để anh yêu, đáng để anh trân trọng hơn tất cả... be myself
    Cám ơn mọi người rất nhiều vì đã đưa ra lời khuyên cho mình, mình giờ cũng đã sáng suốt hơn, ko nhìn sự việc một cách phiến diện nữa...

Được al0_0la sửa chữa / chuyển vào 06:59 ngày 07/11/2008
  5. toctoctoc

toctoctoc Thành viên mới

tớ chỉ nghĩ rằng, có thể ích kỉ và phiến diện, nhưng cơ thể mình là thuộc về mình, mình làm gì cho là đúng và không ảnh hưởng đến người khác.
    Cứ cho là bạn quan hệ với ng cũ vì tò mò hay cái gì tương tự thế mà chưa đến mức tình yêu thì đó cũng là quyết định cuả bạn, và mặc nhiên nó chẳng ảnh hưởng gì đến người khác mà bạn phải cảm thấy có lỗi cả.
    Tuy nhiên, có 1 điều bạn cũng nên rút kinh nghiệm, đôi khi, không phải cái gì rõ trắng đen cũng tốt .
    Và nếu anh yêu cuả bạn đã nói như thế, thì bạn cứ cư xử bình thường đi, vì bạn đã làm hết sức mình rồi, nếu không đến đuợc với nhau thì cũng vì là cái phận rồi , bước tiếp và tự tin bạn nhé
  6. westriver

westriver Thành viên mới

Theo mình chuyện này chả ai có lỗi, chả ai cần phải xin lỗi gì ở đây hết. Và người iu của chủ topic cũng chẳng phải là hạng đểu cáng hay gì gì hết. Vấn đề chỉ là KHÁC NHAU VỀ QUAN ĐIỂM mà thui
    @ chủ topic: Bạn hãy vững vàng, nếu người đàn ông này không phải là của bạn, thì nhất định bạn sẽ tìm được người đàn ông khác yêu thương bạn hơn thế
    Nếu buộc phải chia tay với người này (tớ không hy vọng điều này) bạn cũng không nên trách anh ta, vì bản thân anh ta đã không tự chiến thắng sự ích kỷ của mình, vậy thôi bạn ah. Có một câu mà tớ rất thik thế này: KHI NGƯỜI BẠN IU BỎ BẠN MÀ ĐI, BẠN CHỈ ĐÁNH MẤT 1 NGƯÒI ĐÃ KHÔNG CÒN THƯƠNG MÌNH, CÒN ANH TA, ANH TA ĐÁNH MẤT 1 NGƯÒI HẾT LÒNG YÊU ANH ẤY. Vậy ai mới là ngưòi thiệt thòi bạn nhỉ?
    Nếu có thể cứu vãn được, mong bạn sẽ cố gắng duy trì, đừng vội vàng bỏ cuộc, sẽ có nhiều nước mắt, sẽ có nhiều lần tự trọng của bạn bị tổn thương, nhưng tớ tin rằng, sự cố gắng nào cũng đáng được trân trọng và sẽ có phần thưởng xứng đáng.
  7. tigerfire

tigerfire Thành viên mới

Việc j đã xảy ra thì nên nghĩ nó là 1 quá khứ.Dù cái quá khứ đó buồn đau đến đâu thì vẫn phải nên nhớ rằng đó là những j đã qua rồi.
    Quan niệm của đàn ông Châu Á luôn luôn như vậy.Họ có thể chơi gái thời còn trai trẻ,thời còn chưa phụ thuộc vào người phụ nữ nào của đời mình.Họ có thể thoải mái mà have *** với n` người và tư tưởng cực kì hiện đại nhưng khi họ chọn 1 cô gái về làm vợ thì tư tưởng của họ lại cực kì "truyền thống".Truyền thống đến mức cực đoan.Họ luôn cho cái đó là đánh giá phẩm chất của 1 người con gái,cho đó là 1 thứ j báu vật mà nếu ng` con gái mà ko còn thì coi như họ chẳng còn j nữa.
    Dẫu biết,con trai Châu Á bây h tư tưởng đã khác rất nhiều,nhưng số người ko đủ độ lượng,hoặc số người ko bao h chấp nhận vợ ko còn trong trắng cũng ko hề ít.
    Điều này gây nhiều cho những ng` con gái đã trót lần đầu.Kể ra cũng thật thiệt thòi cho con gái.Như tình yêu đầu của người ta ng` ta trao trọn nhưng vì tình yêu cơ mà,ng` ta cũng vì tình yêu n`g ta mới thế,tại sao lại qua đó đánh já phẩm chất ng` ta.Các anh con zai có thể thoải mái,hoặc chả còn j từ lâu lắm rồi nhưng cái ích kỉ,cái luôn muốn mình là ng` đầu tiên của vợ thì luôn nung nấu.
    Tớ hiểu những điều bạn đang chịu đựng,vì tớ cũng có 1 con bạn như thế.Dẫu nó bây h chưa yêu được ai nữa nhưng cái việc này cũng làm nó suy nghĩ rất nhiều.Có rất nh` ng` theo đuổi thậm chí yêu nó đến mê dại nhưng nó cũng ko thể nào thoát khỏi cái ám ảnh quá khứ kia.
    Nhưng tớ nghĩ rằng mình ko thể biết rằng về sau người mình yêu thực sự có chấp nhận đc quá khứ của mình hay ko?.Nếu mình cứ mãi nthế thì rõ ràng mình đã tự mình đóng cửa lòng với chính mình.Vì yêu và được yêu là niềm hi vọng sống của con người.Rõ ràng ko ai biết chính xác họ có độ lượng hay ko?nhưng theo tớ nghĩ nếu ấy yêu họ bằng 1 ty thật chân thành,nhất là trước đó ấy có thể tâm sự và dò hỏi họ 1 cách thoải mái về quan niệm của họ về c huyện này.Có thể anh ng` yêu bạn trong lúc nào đó tự nhiên nghĩ đến việc đó và cảm jác mình là ng` hơi kém cỏi.Dẫu biết rằng việc này sẽ để lại những rắc rối vất vả cho những ai phải gánh chịu nó thế nhưng nếu mình ko cố gắng gạt nó đi,cố gắng đấu tranh với nó thì liệu bao h mình mới tiếp tục một ty mới,hay mình cứ mãi đắm chìm.
    Thời jan này tớ nghĩ bạn nên để anh ý tĩnh tâm suy nghĩ,nếu anh ý yêu bạn chân thành và thực lòng thì tình yêu sẽ cảm hoá đc những suy nghĩ kia của anh í.Con trai độ lượng cũng nhiều nhưng phải có thời jan để tìm hiểu và cảm nhận bạn ah.
    Đừng bao h cứ hỏi mãi tại sao con gái cứ phải chịu như thế?Vì nó là quan niệm thâm căn cố đế của n`g Châu Á mình.Mình sống trong 1 xh nthế thì mình phải chấp nhận,cái qt là mình phải có quyết tâm,hết mình chứng minh cho tình yêu và thể hiện cho ng ta biết mình có ty chân thành,tất cả chỉ là quá khứ.Rồi sẽ có lúc ng` ta hiểu mình và chấp nhận mình.
    Cố lên ây!
    Được tigerfire sửa chữa / chuyển vào 12:26 ngày 07/11/2008
  8. bibiboon

bibiboon Thành viên quen thuộc

Khổ thân bạn chủ topic vì bị lock nick, hok bít giờ tâm trạng đã khá hơn chưa!
    Đúng là cái chuyện cảm xúc kia, chỉ có tự mình giải thoát cho mình thôi. Bạn chủ topic là người yếu đuối quá, nên mới nghĩ rằng mình tội lỗi. Bạn cố gắng gạt suy nghĩ đó ra, ko đặt nặng vấn đề đó, thì mọi cái sẽ thoải mái hơn. Còn người iu của bạn, nếu cũng cứ dằn vặt mãi như thế, bạn hãy tỏ thái độ ko đồng ý để người ta thay đổi quan điểm. Ấu trĩ mãi thì làm sao mà có hạnh phúc được.
    Chúc vui vẻ bạn chủ topic.
  9. bum_bum

bum_bum Thành viên mới

Trước đây, khi anh bạn tớ cưới vợ. cô kia không còn trước khi gặp anh anh bạn tớ. Anh bạn bảo chả vấn đề gì vì anh bạn này cũng đã... với ex của anh ta. Tớ ngạc nhiên.
    Bây giờ, tớ cũng đã...và không coi trọng chuyện còn mất nữa.
    lúc tớ chưa yêu ai, tớ muốn ny phải cũng chưa từng yêu ai.
    lúc tớ chưa từng xxx, tớ muốn người yêu tớ cũng phải chưa từng xxx.
    Tớ tin rằng một người đàn ông từng trải, phóng khoáng sẽ không coi trọng vấn đề cái màng.
    anh bạn của em gái đây không có đủ bản lĩnh để vượt quá cái ám ảnh đó thì để cho anh ta đi đi thôi, tìm người tốt hơn em mà yêu em ạ.
  10. chiaki_co_len06

chiaki_co_len06 Thành viên mới

Ông nào cũng thủ thỉ với gái anh thích em vì em ngoan hiền, nhưng rồi các ông đều cố gã gẫm cái đứa ngoan hiền làm chuyện đó cho bằng được. Tất cả những cái khôn lỏi, khôn vặt đều về đàn ông VN hết (hay đàn ông Châu á nhỉ )