1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tại sao chúng ta lại ko thành lập một đội tình nguyện nhỉ ?

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi lovelygirl624, 27/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lovelygirl624

lovelygirl624 Thành viên mới

Tại sao chúng ta lại ko thành lập một đội tình nguyện nhỉ ?

Cái chủ đề này đặt vào đây có hợp ko nhỉ ? nhưng dù sao mình củng nêu lên một ý tưởng : đó là thành lập môt đội tinh nguyện về công tác xã hội . Mình thấy ở nhiều box , các bạn offline rat thường xuyên , nhưng nội dung của các cuộc offline chỉ là họp mặt , đi uống nước và bàn tiếp các cuộc đi chơi tiếp theo , taI sao chúng ta ko dùng những khoản tiền đó hợp lý hơn ? ví dụ như dùng để mua những đồ dùng học tập cho những em có hoàn cảnh khó khăn ? hay dùng những khoảng thời gian cuối tuần để offline sinh hoạt cùng các em ? Việc này ko những vùa có ích cho các em nhỏ mà còn giúp cho các thành viên trong box , giua các box đoàn kết với nhau hơn .......
  2. generous_true

generous_true Thành viên mới

hay đấy ,tui dân tình nguyện nghe thấy tự nhiên ngứa ngáy quá , nhưng bạn ơi , chúng ta nên vào một tổ chức củ thể thì hay hơn ,như thế bạn sẽ có "lực" để làm những việc lớn , chứ thành lập ra từng nhóm nhỏ , làm sẽ khó khăn đấy , nhưng hay đấy chứ , tui mình cùm nhau thành lập thành một hội ,rồi cùng nhau cho ra những ý tưởng để việc tình nguyên của Đoàn thanh niên sẽ có hiệu quả hơn ,hoặc thích thì bọn mình ******** nguyện bẵng việc củ thể luôn, tớ nghĩ bọn mình sẽ làm được đấy
    Còn theo tớ đã làm thì phải ra trò ,những việc như bạn nói nó không hiểu quá lắm , chúng ta chỉ có thể giúp được cho một số ít đối tượng thôi , nhu vậy không công bằng với những em nhỏ khác , chúng ta phải nghĩ xa hơn nữa ,
    Ban giới thiệu về mình đi
  3. April_Rain

April_Rain Thành viên mới

http://www.ttvnol.com/f_281/331392.ttvn
    Các bạn vào đây nhé.
  4. ghostgirl1508

ghostgirl1508 Thành viên mới

Boom.Hoan hô tinh thần tình nguyện trẻ. Tại sao các bác ko tham gia với Tháng NĂm cho zui nhi? Hay là còn muốn tiến xa hơn zậy?
  5. lovelygirl624

lovelygirl624 Thành viên mới

Tiếc quá , CLB tháng Năm của các bạn lại đóng đô tận Hà Nội lận , còn ở TP HCM thì ....hình như chưa có. Ở tại cái TP rộng lớn này , ở tại cái diễn đàn quy mô như dzầy mà hổng có dược một đội tình nguyện thì cũng là môt thiếu sót thật đó . Trong các trường ĐH hay CĐ thường hay có những đội tình nguyện để đi sinh hoạt , giúp đỡ các em thiếu nhi có hoàn cảnh ko may mắn .........tại tp hcm rất có ý nghĩa .