1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tại sao chúng ta phải cười

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi tongvanvu, 20/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tongvanvu

tongvanvu Thành viên mới

Tại sao chúng ta phải cười

Cuộc sống không thế những nụ cười vậy các bạn co biết giá trị của nụ cười không .Hãy trả lời cho mình nhé , mình đợi câu trả lời của các bạn đấy
  2. hoangthuylinh

hoangthuylinh Thành viên mới

" Đừng quên mỉm cười trong cuộc sống .Nụ cười của bạn mang lại hạnh phúc cho người xung quanh và do đó cũng đem lại hạnh phúc cho chính bạn"
    "Đừng bao giờ cau mặt hay nhăn mày thậm chí khi bạn đang buồn .Chác chắn sẽ có ai đó yêu bạn chỉ vì nụ cười của ban thôi.Với thế giới bạn chỉ là một cá nhân,nhưng với một ai đó bạn là cả thế giới."
  3. for_sai

for_sai Thành viên mới

dị ứng với tất cả những triết lí. bạn muốn biết hiệu ứng và giá trị của một nụ cười à? nghe người khác nói không mấy thẩm thấu được đâu. tốt nhất là hãy tự mình kiểm nghiệm đi. chỉ có sự trải nghiệm mới là ông thầy đích thực cho bạn biết thế nào là một nụ cười và giá tri của nó
  4. hduybang

hduybang Thành viên rất tích cực

Ui ! " Một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ " . Thế có được coi là câu trả lời ko?

Hì chả biết có phải do mình cười nhiều ko mà mọi người cứ khen mình trẻ .
  5. James_Bond

James_Bond Thành viên mới

"Tại sao chúng ta phải cười?" Rất đơn giản bởi vì:
    "Hãy mỉm cười và người khác sẽ mỉm cười với bạn.Còn khi bạn khóc,thì bạn sẽ khóc một mình....."
  6. WsG

WsG Thành viên mới

hehe tớ học tâm lý học người ta giải thích là khi bạn cười brain sẽ dịch cái emotion dính với nụ cười là happiness.. cho nên chính bạn sẽ cảm thấy vui lên hehhe.. chả nhớ chính xác nó nói thế nào nữa, học lâu lắm nên quên chính xác từ rồi
    nhưng tớ cũng nghiệm ra là nếu mình ko vui mà gắng cười chào ng khác và được chào lại => sẽ cảm thấy thoải mái hơn. Positive attitude is the key hic hic
  7. wildpony

wildpony Thành viên mới

Mình nhớ ngày mới cưới, có lần giận chồng nằm khóc cả một đêm . Bạn đã bao giờ khóc lâu đến thế chưa ? Chỉ nhớ rằng, sau lúc đó chưa bao giờ cảm giác thân xác uể oải, thần kinh mệt mỏi đến thế, nói chung là không thể chịu đựng nổi. Và thế là từ ngày ấy quyết định sẽ không bao giờ cho phép mình làm cái trò dại dột ấy nữa, cái xấu nhất trên đời này là tự làm khổ mình.
  8. Parfumdete

Parfumdete Thành viên mới

1 nụ cười= 10 thang thuốc bổ
    Vậy tội gì đi tiết kiệm nụ cười nhỉ??
    Cười thoải mái đến khi nào ko thể cười đc nữa thì thôi...
  9. for_sai

for_sai Thành viên mới

mình bị bạn bè trêu là đứt dây thần kinh cười. bởi vì mình hay cười. một ngày mà không cười thì không chịu nổi. vui thì cười đuơng nhiên rùi nhưng buồn cũng cười. cảm thấy cuộc sống nhẹ nhàng hơn nhiều lắm. cười cũng giống như nhân sâm ấy, có lúc là thuốc bổ, nhưng cười không đúng lúc đúng chỗ thì còn độc hơn cả nọc rắn