1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tại sao con gái Hà Nôi học PTTH không mặc áo dài nhỉ ?

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi lenhhothieuhiep, 23/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Mike_Nguyen_new

Mike_Nguyen_new Thành viên quen thuộc

Được sửa chữa bởi - Mike Nguyen vào 17/05/2002 11:14
  2. VLONG

VLONG Thành viên quen thuộc

Hai bên đều ngang tài ngang sức cả! Vì vậy để đi đến một kết cục cuối cùng thì ta đành phải giơ tay biểu quyết! A` ma` không được vì không nhìn thấy nhau !Thôi thì đành phải lập ra một cuộc biểu quyết rõ ràng là :ai cho con gái HN mặc áo dài xinh thì cho ý kiến, còn ai cho con gái HN mặc áo dài là không cần thiết thì cho ý kiến ...Ôi trời ơi mệt quá !Ai làm thay công việc của tôi nào ?Còn theo tôi ,tôi chọn con gái mặc áo dài rất rất xinh vì thế con gái HN nên mặc áo dài! Đã xong!
    LOST TIME IS NEVER FOUND AGAIN!
  3. lenhhothieuhiep

lenhhothieuhiep Thành viên quen thuộc

Các cô gái HN không chịu đâu !
    Lệnh Hồ Xung
  4. lenhhothieuhiep

lenhhothieuhiep Thành viên quen thuộc

Sở giáo dục đào tạo HN qui đinh các trường trung hoc pt trong địa bàn Hà Nôi bắt đầu từ năm học 2002 - 2003
    bắt đầu thí điểm đồng phục đối với các nữ sinh là ao dài.
    Xin chúc mừng các bạn gái!
    Lệnh Hồ Xung
  5. devil_in_heaven

devil_in_heaven Thành viên quen thuộc

rất may là mình qua tuổi hoc sinh rồi,thoát....
    tui có ý kiến nếu con gái mặc áo dài thì con trai phải mặc sơ mi trắng thắt caravat,thé mới hợp lý chứ,làm gì có chuyện con gái mặc đẹp thế mà con trai lại ăn mặc lôi thôi
    có ai đồng ý ko?????

Sao ta hay quên những gì nên nhớ
    Sao ta hay nhớ những gì nên quên
  6. phuongthanh_baby_star

phuongthanh_baby_star Thành viên mới

cac' bac' oi em la` girl va` em cung~ rhich' mac ao' dai` lam'.Nhung ma` la` girl thi` moi;' thay' duoc nhung~ cai' kho' khi ma` mac ao' dai` .Dep thi` dep that day' nhung ma` kho? thi` ai chiu thay cho duoc dau.Em nghi~ mac dong` phuc la` ao' dai` thi` mot tuan` chi? can` 1 hai ngay` thoi.Voi' ca? lau lau vao` nhung~ ngay` le~ mac ao' dai` trong hay va` la lam'.Bon con trai lop' em bao? nhin` cac' ay' binh` htuong` mac dong` phuc tu dung mac ao' dai` trong yeu lam'.Day' cac' bac' co' thay ko .Moi~ noi co' mort quy dinh ,moi~ nguoi` mot suy nghi~ ma`.Nhung ma` cai' gi` thuc' te' nhat' thi` nen chap' nhan.
  7. CAFETRUNGNGUYEN

CAFETRUNGNGUYEN Thành viên mới

Này em ơi em đẹp quá đi thôi
    Áo học trò trắng xoá nhưng mà...hôi
    Yêu nhiều thì ốm, mà ôm nhiều thì yếu!
  8. jolie80

jolie80 Thành viên quen thuộc

Mặc áo dài thì có gì là ghê gớm chứ...tôi mặc áo dài suốt 4 năm chẳng thấy làm sao...
    ...ai cũng giống nhau, khỏi se sua ganh tỵ, khỏi xốn mắt vì thời trang này nọ, khỏi phân biệt giàu nghèo,...
    ...trời nóng hay trời lạnh???chẳng có ý nghĩa gì cả...chẳng qua là không thích mà thôi...
    ...mà không thích thì đừng ép chứ !
    Bây giờ mỗi ngày thức dậy, tôi đều phải suy nghĩ xem hôm nay mình mặc cái gì đây...ôi mệt quá! Ngày xưa thì có nhắm mắt cũng mặc được áo dài rồi cứ thế lên đường...
    Tôi nghĩ không mặc áo dài cũng được, nhưng là học sinh đi học thì nên mặc đồng phục..Tôi không hiểu tại sao các bạn ở HN lại ghét mặc đồng phục đến vậy?(Tôi nghe bạn tôi kể rất nhiều chuyện về việc trốn mặc đồng phục...)
    Ngày nào cũng đẹp, ngày nào cũng diện thì đến lúc muốn mình đặc biệt hơn một chút cũng chỉ đến thế mà thôi!...Chán!!!
    Tôi yêu áo dài của tôi!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Bây giờ đâu được mặc áo dài nữa!!!!

Anh có nghe tình yêu em hát
    Như nắng xôn xao trên hàng cây
  9. X-files

X-files Thành viên rất tích cực

Ai bảo may áo dài với cái loại vải mỏng tang thì làm gì mà mọi người chả nhìn thấy hết.
    Hãy may bằng loại vải đừng trong suốt là được.
    Mới cả con gái PTTH bây giờ kinh quá,nhiều loại áo nhìn khiêu gợi hơn nhiều mà còn giám mặc trong khi đó lại không giám mặc áo dài do nó quá "lộ liễu" hic hic hết ý kiến...........................[​IMG]
    Cantona
  10. conwibangnhang

conwibangnhang Thành viên mới

Ê, đừng có điên ! seo ko way wa hỏi tại sao con gái SG fải mặc áo dài mà lại đi hỏi cái câu này hả ?
    Đẹp ? nhưng mà người mặc có sung sướng ko ? tui ( 1 học sinh SG ngày ngày fải mặc áo dài ) thấy nó hành hạ bao nhiu người ..1 bộ áo dài tiền vải tiền may là mấy trăm ngàn, mà đi học ngày nào cũng mặc thì ít nhất là fải có 2 bộ, vậy là đi tong nửa triệu rồi ? sướng wá ha ? tui đã thấy những bạn hoàn cảnh khó khăn ko dám ăn, ko dám mặc vì sợ ko mặc vừa áo dài , sợ ko đủ tiền may áo mới ! còn đẹp nữa ko ? ko những thế, mặc rùi thì muốn làm gì cũng ko dám làm, sợ dơ, sợ rách, sợ bung, sợ nhăn sợ nhúm ! thật là 1 tuổi trẻ khoẻ khoắn năng động ha !!??
    Mặc áo dài cũng an toàn lắm đó !? Tui thấy cái áo dài fô ơi là fô đó còn thúc đẩy mãnh liệt hơn tư tưởng đen thui của lũ con trai , mà thời nay thì làm gì có bán cái thứ vải nào may áo dài mà ko mỏng kia chứ ? chán ghê nơi mí boy , chỉ biết đòi hỏi thôi, đâu có thèm wan tâm gì khác ?
    Chị jolie ơi, mặc áo dài cũng ko xoá được fân biệt giàu nghèo đâu, tụi nó mà đã muốn thì thiếu gì cách ? ko may vải đặc biệt thì cũng may kiểu khác người, đằng nào cũng thế !
    thật là tức tối , tui mà là bộ trưởng giáo dục, tui bắt hết mí người boy đòi nữ sinh mặc áo dài fải mặc áo the khăn đóng hết ! để xem, cổ truyền thì cho cổ truyền từ A đến Z luôn !