1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tại sao con gái Sài Gòn mau đổi thay !! mới 1 tuần trước còn má ấp môi kề , để ngày hôm nay...

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi OngGiaTre, 24/01/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. OngGiaTre

OngGiaTre Thành viên quen thuộc Đang bị khóa

Tại sao con gái Sài Gòn mau đổi thay !! mới 1 tuần trước còn má ấp môi kề , để ngày hôm nay...

Chia tay Hà Nội, chia tay tình yêu đơn phương ngoài HN, để vào Sài Gòn làm việc.

tình cờ quen được em, em xinh,em đẹp, em có giọng nói dễ thương của miền nam. anh đã đổ ngay khi lần đầu tiếp xúc với em.

tình yêu đến thật ngọt ngào, những nụ hôn nũng nịu, nhưng cái ôm siết chặt của em đã làm anh quên ngay mối tình đơn phương ngoài Hà Nội.

một đièu anh luôn lo lắng là em có quá nhiều người theo đuổi, họ giàu có hơn anh, ga lăng hơn anh tuy đẹp trai thì không bằng. lúc đó anh nghĩ em yêu anh rồi thì em sẽ kô quan tâm đến những người đó, những món quà đắt tiền của họ cho em.

có lần em đã nói với anh "anh đừng yêu em nhiều nha, càng yêu nhiều càng khổ đó anh"

anh ôm em vào lòng nói "vì em anh khổ mấy cũng được"

khi đến với anh em đã thú nhận trước anh , em đã yêu 2 người khá sâu đậm , anh kô quan tâm ,anh nói với em :"ai cũng có quá khứ mà" . hôm đó anh và em lần đầu tiên trao thân cho nhau, sau chuyện đó em khóc và nói "em thấy có lỗi với anh,em ghê tởm chính mình" , anh càng thương em hơn

rồi càng ngày, càng ngày anh cảm nhận được tình cảm em dành cho anh cứ nhạt dần cứ nhạt dần , vẫn nhưng nụ hôn, vẫn những cái nựng má nũng nịu nhưng sao anh cảm giác em cứ xa dần anh mà anh kô thể làm gì được. nhưng anh vẫn tin rằng sau khi mình gắn bó như vậy em sẽ kô nỡ xa anh đâu

anh đã lầm : ngày 19/01/2010 là ngày đen tối nhất của anh từ khi anh đặt chân đến Sài Gòn , em nói chia tay anh sao đơn giản thế sao, anh cố nắm lấy bàn tay anh nhưng em rụt lại ,anh đã quỵ lụy nhưng thái đọ em kô thay dổi, mặt em lạnh và dứt khoát. lúc đó sao 2 ta như người xa lạ , anh muốn khóc ,mắt anh đỏ ngầu nhưng nước mắt kô rơi.

anh đã quen nhận nhưng cuộc điện thoại, tin nhắn lúc nửa đem của em, sáng nào lúc 7h em gọi điẹn nhắc anh đi làm, bây h kô còn nữa, mỗi khi điện thoai anh reo, anh đèu bật dậy hy vọng ... để rồi thất vọng!!!

anh đén tận nhà em gặp em , vẫn thái độ đó làm anh phát điên, anh kô kiềm chế được nên đã làm một hành động ngu ngốc :'' chỉ thẳng mặt em và chửi thề'' lúc đó anh hỉ hả khi thấy khuôn mặt em tái nhợt, nhưng đến hôm nay anh vẫn hối hận vì nó nên kô dám gọi điện cho em ... anh biết đã mất em mãi rồi , mãi thật rồi
  2. mod198x

mod198x Thành viên mới

Buồn thế. Lý do chia tay là gì vậy?
  3. thieubinh

thieubinh Thành viên rất tích cực

Bỏ chữ Sài Gòn đi bạn , tình yêu thật ghê gớm nhỉ, làm mình đánh mất cả lòng tự trọng, thôi, mất tất cả rồi .
  4. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

để ngày hnay a sẽ được sang box Tâm sự chơi chứ còn j nữa
  5. kakalot_hau

kakalot_hau Thành viên mới

quên gái miền nam đi, làm quen dễ, yêu dễ, nhưng chia tay thì lãng xẹt kinh người, chẳng có lý do gì hết thích thì chia tay,
  6. gentletiger

gentletiger Thành viên quen thuộc

Này 2 bạn, 2 bạn vào SG sống đc bao lâu rồi , quen đc bao nhiêu gái rồi mà loạn ngôn thế ?
    Còn chuyện của bạn chủ top, khi người ta yêu bạn thì người ta hết lòng hết dạ với bạn; khi không còn yêu nữa thì người ta cũng thiệt tình chia tay bạn, ko giả dối, ko lừa mị. Người ta yêu như vậy, sống như vậy là quá đẹp rồi. Tình cảm của người ta là thuộc quyền sở hữu của người ta, khi yêu bạn thì người ta chia sẽ, ko yêu nữa thì người ta khép lại, bạn lấy tư cách gì mà đòi hỏi.
    Sống mà không biết điều thì không khá lên đc đâu 2 bạn.
  7. songhahs

songhahs Thành viên mới

Anh chỉ quan tâm mỗi chuyện này:
    Bữa đó chú chửi nó câu giề rứa?
  8. shellphie

shellphie Thành viên quen thuộc

Chậc, như thế đỡ đau đầu. Chủ thớt cũng hơi loạn. Chậc, khéo điên tình thì khổ!
  9. kakalot_hau

kakalot_hau Thành viên mới

@GEN: tớ vào Nam ngót ngét gần 2 năm rồi, cũng quen khá nhiều cô gái, chót dại với 2 cô rồi, tớ rút ra 1 đặc điểm là giống hệt nhau, quen cũng rất tình cờ, rồi chia tay thì viện ra đủ lý do, tớ là con trai tớ ko mất gì, nhưng tớ thấy con gái nam sống tình cảm hời hợt, nên nếu mà bảo lấy gái Nam về làm vợ thì ko bao giờ nghĩ đến.
  10. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

ơ, em hỏi thật em nghe người ta nói con gái Nam khó yêu, dễ bỏ, con gái Bắc dễ yêu, khó bỏ. Vậy là sao ạ ?
    @ chủ topic : con gái ở đâu cũng có người này người kia mà. Đó là tuỳ vào tính cách của mỗi người, tình cảm của người ta dành cho bác cũng chỉ thế thôi. Bây h bác sống cho tốt, nâng cao bản thân, yêu em khác
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa