1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tại sao con gái Sài Gòn mau đổi thay !! mới 1 tuần trước còn má ấp môi kề , để ngày hôm nay...

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi OngGiaTre, 24/01/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. AohayThuc

AohayThuc Thành viên mới Đang bị khóa

Ôi,em ko muốn tranh luận với chị...nhưng chỗ vàng vàng thì chị,àh quên,bạn chị sai rồi...
    Em ngày nào cũng tiếp khách du lịch nước ngoài...Mới hôm qua nói chuyện với vợ chồng lão người Ý... Nói chuyện một lúc lão ýh bảo lần này là lần thứ 2 đến Việt Nam,lần trước thăm miền trong,lần này thăm Đằng Ngoài...Mình mới hỏi thế cảm nhận của mày về Sài Gòn và Hà Nội thế nào.Có lẽ với bản chất của người nước ngoài,mình tin nó nói thật : nó biểu nó thích ở thành phố Hồ chí Minh hơn chị Khuê ạh,nó bảo nó thấy khó ở tại Hà Nội,,,nó nói 1 tràng cho tới khi thấy em xị mặt thì hình như nó mới hiểu,nó mới chữa thẹn là 1 số thứ tại HN tệ,1 số thứ tại HN thì lại tốt,đẹp ...Haizzz....
    Chưa có khách nào em gặp mà nó nói nó thấy TP HCM ko đáng đến thăm cả
    Mỗi người 1 suy nghĩ,nhận định,đánh giá...nhưng mong chị đừng cố áp đặt suy nghĩ của chị cho mọi người như thế

.................................................................................................
    Chị không nghĩ anh ấy sai , chị nghĩ em chưa hiểu rõ những gì anh ấy nói
    Đó là cách so sánh dễ hiểu ( khi người ta lấy những đất nước đó ) để nói về Sài Gòn ?" Hà Nội em àh :D
    Chị không hề áp đặt suy nghĩ như em nghĩ nhé , riêng chị quan tâm nhiều về văn hoá và chiều sâu lịch sử với món ăn hay cảnh vật ngôi nhà chị cũng muốn tìm cái gốc tích lịch sử của nó
    Vì cũng có rất nhiều trên thế giới chọn đến Mỹ tham quan hơn là đến Ý hay Pháp đúng không em
  2. mhtn

mhtn Thành viên mới

Thật là một nhận xét sâu sắc. Cho tớ hỏi bản chất dân Bắc kỳ nó như thế nào ạ để có gì dân Bắc Kỳ còn tiếp thu và học hỏi, thay đổi?
  3. AohayThuc

AohayThuc Thành viên mới Đang bị khóa

Tớ nói thật một điều rằng là thành phố Sài Gòn có văn hoá nhạt , hay tất cả mọi thứ đều nhạt như tớ nói đánh giá ..đó là nhược điểm .
    Bù lại chính vì thế , vì cái sự thoáng không chọn lọc đó con người lại có một ưu điểm là dễ tính .
    Tớ thích những người sống thoáng ít xét nét và dễ tính , dễ chấp nhận cái mới và không hoài cổ như người Sài Gòn .
    Nếu không tớ không chơi bên vietcaravan toàn người Sài Gòn là chủ yếu .
    Những người dễ tính thì thường hay không xét nét , nhưng vấn đề là do tớ , chỉ có điều là do tớ khó tính quá thôi .
    Tớ lại đúng kiểu Bắc xét nét từ bức ảnh họ chụp , đến mức suy diễn và cảm thấy họ khác quá không thể nào chơi chung 1 sân được :D
    Chứ tớ thì đến chụp 1 cái ảnh tớ còn nghĩ chán chứ chẳng phải cứ có máy có mẫu là tớ chụp cho dù là chụp chơi ..hic
    Hay thấy lối sống cặp bồ dễ dàng với nhau quá , dễ yêu quá , dễ giao lưu quá , hoặc đi du lịch có lỡ sang phòng nhau ngủ quên mất?mà tớ lại xét nét quá kỹ tính quá ..hic
    Nên người Sài Gòn có cái tớ thích có cái tớ không thích ..hic nhưng chơi với họ làm bạn thì chắc là ổn đấy , sống cũng dễ chịu hơn ngoài Bắc lúc nào cũng phải giữ gìn ý từ lời ăn tiếng nói , ăn mặc rồi đi đứng nói năng ?
  4. ElLula

ElLula Thành viên mới

dù sao đi chăng nữa vẫn có tình cảm với miền Nam...Cũng đang có tình cảm với một cô gái Sài Thành...Có thể chuyện ko đến đâu,nhưng lâu rồi mới có người cho mình cảm giác được nhớ,mong,ngóng nên là rất vui và hạnh phúc...
    Nơi nào trên đất nước này cũng đều có những thứ níu chân khách lữ hành

5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Topic lạc đề sang chủ đề từng gây ra nhiều xích mích nên tôi đóng lại để khỏi tiếp tục lạc đề rồi lại cãi vã nhau nhiều, không hay.
    Chủ topic nếu muốn tâm sự gì nữa thì có thể sang box Tâm sự.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa