1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tại sao họ không nói Anh Yêu Em??

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi tinyfly, 09/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tinyfly

tinyfly Thành viên mới

Tại sao họ không nói Anh Yêu Em??

Một câu hỏi mà rất nhiều các bạn nữ có thể quan tâm đến là tại sao anh ấy không nói ra ba chữ kinh điển. Mặc dù chỉ có ba chữ ngắn ngủi thôi mà lại rất khó khăn như thế. Xin mời hãy tìm hiểu.(chống chỉ định những tay cáo đội lốt gà hoặc đã từng thực hành cẩm nang của quarker)

Đối với một người đàn ông, để nói được câu "Anh yêu em" là một điều khá khó khăn, nhất là lần đầu tiên nói với bạn gái, Do vậy khi bạn trai bạn nói với bạn là "Anh yêu em" thì nhất định anh ấy đã tốn thời gian và tâm trí để suy nghĩ, đây cũng là nguyên nhân làm cho những người đàn ông không hay nói tới nó. Đàn ông thường cho rằng nói với bạn gái như vậy thật buồn cười,điều này không hề liên quan đến quan hệ tình cảm giữa hai người, mà chỉ thuần túy là do vấn đề cá tính của đàn ông.

Đàn ông thường giữ gìn tính tự tôn, tuyệt nhiên không muốn bị từ chối, họ thà giữ im lặng chứ không muốn đối mặt với thất bại. Khi họ nói ?oAnh yêu em? mà không được bạn thể hiện tình cảm đáp lại thì họ sẽ rất khó chịu. Nếu anh ấy nói với bạn là ?oAnh yêu em? mà bạn lại trả lời? Thật không. từ trước tới giờ em không nghĩ vậy? hoặc ?o Em cũng thích anh đấy?v..v?thì có thể anh ấy sẽ bị giày vò vài ngày vì câu mà anh ấy mong muốn bạn nói là? Em cũng yêu anh?. Cảm giác không an toàn của anh ấy lúc này có thể rất nặng nề

Do vậy để đàn ông nói anh yêu em không đơn giản như phụ nữ nghĩ, họ cần có thời gian và dũng khí.

Nếu anh ấy yêu bạn, bạn yên tâm sớm hay muộn anh ấy cũng nói với ******** cảm dạt dào la ?oAnh yêu Em?; hãy nhẫn nại chờ đợi. Tất nhiên bạn cũng phải cố gắng để anh ấy hiểu tình cảm của bạn với anh ấy như thế nào,nhưng không nên đòi hỏi anh ấy nói như vậy, hãy cổ vũ anh ấy là được.

Điều buồn cười là phụ nữ lại dễ nói câu ?o Em yêu Anh? hơn. Do phụ nữ dễ bị sa vào lưới tình hơn đàn ông mà khi họ đã chìm đắm trong tình yêu thì dễ dàng nói với bạn trai là ?oEm yêu Anh?.

Đàn ông biết là phụ nữ muốn nghe câu nói này, như bản thân họ cần vậy, nhưng phải có thời gian. Tình yêu là chuyện tự nhiên, nóng vội sẽ hỏng việc, khi anh ấy biết đã đến lúc phải nói với bạn. Anh ấy sẽ tuyệt nhiên không chần chừ.

(em sưu tầm nha'' các bác)
  2. final_rows

final_rows Thành viên mới

Bài này cũng khá là hay ..nhưng mình vote 5 * cho bạn ...vì cái signature quá độc
  3. tinyfly

tinyfly Thành viên mới

Pm bác final-râu. bác vote vào nick em y'' ạ. Tưởng bac đóng góp cho bài em phong phú chứ. Dẫu sao cũng thanks bác nha''
  4. king_eric

king_eric Thành viên rất tích cực

Đơn giản thôi
    1.Họ chưa yêu
    2. Họ là sói
    3. Quá gà và run để nói ra câu đó
    Vote cho em tifly về cái đoạn
    Vì thế trừ lần đầu tỏ tình (bị từ chối)ra , các lần sau không bao giờ anh nhắc lại mấy câu đó,các em cáo nào non tay cứ gọi là
  5. tinyfly

tinyfly Thành viên mới

Em theo dõi bài viết của anh cũng nhiều, thấy anh cũng có kinh nghiệm tình trường ác. Vậy em muốn hỏi anh chút. Theo như phân tích của anh thì đàn ông không nói ba chữ kinh điển là bởi lý do như trên. Hai trường hợp đầu em không dám có ý kiếm, nhưng ở trường hợp thứ 3 thì rất nhiều chị em sẵn sàng vote cho anh, nếu anh tư vấn hộ làm thế nào để chị em có thể nghe thấy 3 chữ kinh điển đây. Anh đừng nói là lại bật đèn xanh đấy nhá, cái này cũ rồi.
    Xin cám ơn anh trước. Em sẽ vote cho anh đầu tiên.
  6. king_eric

Thật sự hồi còn gà cũng hay suy nghĩ về điều này.Hôm nay có em lật lại điều đó làm mình trằn trọc mà không ngủ được.
    Trở lại vấn đề của em.
    Anh không hiểu con gà này ngố thật hay là không có tình cảm gì với chị em.Anh cứ giả sử theo 2 phương án:
    I.Thằng ku này là gà và có thích chị em( Không bảo hành cho trường hợp ngược lại- chống chỉ định những bệnh nhân sử dụng thuốc sai)
    Đã là gà thì thường chạy theo để tìm hiểu những lời nói và hành động của cáo.Thường là chạy theo 1 cách cuồng tín và ảo tưởng.Mà đã là gà thì sẽ dễ bị cáo chi phối bằng đủ mọi cách không chỉ là bật đèn xanh, mà còn tung hoả mù, xây dựng trận địa, thậm chí là giả vờ ngây ngô....
    Theo anh chị em nên làm 2 điều
    1.Làm sao cho thằng gà kia cảm giác thấy nói ra 3 cái từ đó là thành công (Cái này kệ bọn cáo bật đèn,tung hoả mù .... )
    2. Dạy dỗ cái thằng gà kia nên đời, chỉ tội nghiệp chị em.Người ta bảo " Dạy vợ từ thủa bơ vơ mới về" chứ có ai bảo dạy chồng đâu, hay cái thời buổi KTTT này luân lý nó đảo ngược ráo?
    II.Thằng gà này vừa là gà và vừa không thích chị em,anh thiết nghĩ em cần PM cho anh,gửi kèm ảnh,mới cũ tuỳ ý, đưa thêm 1 số thông số của chị em, cả em nữa, cả gà nữa anh tư vấn cho.Chứ nếu cứ ù ù cạc cạc anh biết đuờng nào mà lần?
    Được king_eric sửa chữa / chuyển vào 03:42 ngày 13/11/2005
  7. tinyfly

tinyfly Thành viên mới

Mệt muốn chết vì cái đám cưới cả ngày, + có bài thi ngày mai, nhưng vẫn quyếtt định check coi có bài hồi âm không.
    Trước hết xin cám ơn anh kinh_eric vì những đóng góp cho chị em phụ nữ,Tuy nhiên em có điều này hơi nghi ngại. Các tư vấn của anh có thể khá chính xác nhưng hình như chỉ đúng với những ''cáo'' thiệt. Còn em thấy thực sự có rất nhiều chị em còn ngây thơ; chưa hiểu mấy về tình trường khốc liệt cả ( VD em chẳng hạn). Thế nên không biết phải làm cái này thế nào :
    Anh chi tiết hơn đi
    Cái này anh giống bác quarker quá nhỉ. Rồi sẽ có chị em gửi ảnh cho anh. Hậu tạ là khác.
  8. king_eric

Em ạ.Nghĩ lại anh thấy anh cứ chỉ đường cho cáo chạy là không được.Gà qué đang kêu ầm trời lên kia kìa .
  9. tinyfly

tinyfly Thành viên mới

Anh king_eric ạ, em vote cho anh vài sao nữa nhá. Em nói rôi` mừ, chị em không fải cáo thì làm thế nào; nếu đã là cáo thì việc gì fải... hỏi anh nữa. Anh chịu khó giúp đi; gửi ảnh + profile chi tiết cho anh luôn.