1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tại sao lại cấm post hình linh khuê tại toàn diễn đàn mà không cấm của các thah vien khac??

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi bayernrobben, 12/05/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Theo lý luận của Admin Anxiety, việc cấm post ảnh Linh Khuê là để tránh mâu thuẫn xung đột giữa các thành viên. Nhưng việc post bài khiêu khích, gây sự với các thành viên khác thì đã có chế tài rồi. Việc cấm sử dụng Photoshop cũng đã có chế tài nốt.
    Tại sao không dựa vào những qui định và chế tài có sẵn để xử lý việc Linh Khuê gây sự bằng ảnh, mà lại phải đưa riêng cái tên Linh Khuê vào qui định? Hay Ban quản trị muốn PR cho Linh Khuê nên phải sử dụng 1 điều luật áp dụng riêng cho Linh Khuê, mà không áp dụng với các thành viên khác? Những nghi vấn đó được các thành viên F69 đưa ra.
    Chẳng nhẽ sau này có bạn Anxietyy cũng post những ảnh rất phản cảm lên, cũng post bài khiêu khích cãi cọ với Onami, thì Admin Anxiety lại phải ra thêm 1 cái quyết định là: Cấm post ảnh Anxietyy dưới mọi hình thức à?
    Việc đưa ra 1 quyết định với nguyên văn "cấm post ảnh thành viên Linh Khuê" đương nhiên sẽ bị hiểu là "cấm post ảnh thành viên Linh Khuê", chứ không được hiểu là "cấm post ảnh vi phạm qui định"
    Như post trước của tôi ở trang 7: tôi đã nói rằng các thành viên hiểu nhầm quyết định của Ban quản trị, chỉ bởi ngôn từ của người ra quyết định không rõ ràng rành mạch, không được qui chuẩn hoá.
    Chắc Admin Anxiety thừa hiểu cái gọi là "phong cách ngôn ngữ học". Vậy thì sự chuẩn hoá ngôn ngữ pháp lý nằm ở đâu trong việc viết ra 1 cái quyết định dễ gây hiểu nhầm đến vậy?
    Kết luận:
    1. Tôi đề nghị huỷ bỏ Qui định cấm post ảnh Linh Khuê, và thay vào đó là những qui định về việc post ảnh có hiệu lực đối với bất kỳ thành viên TTVNOL nào.
    2. Đề nghị Hội đồng quản trị TTVNOL kiểm tra khả năng vận dụng tiếng Việt của các Admin, trước khi quyết định rằng Admin nào trong số các Admin có quyền soạn thảo các điều khoản qui định của Diễn đàn.

2. MrRiight

MrRiight Thành viên mới

Nhân đọc bài của bác onamiowada ( lúc đầu em đọc nhầm thành Marioa Orawa) phát biểu thế này
    Việc Lk post ảnh gây nên nhiều phản ứng trong điễn đàn cũng tương tự như việc Min Anx viết chữ hết gạch đít rồi bôi đậm tô vàng nhìn lộn cả mề cũng có nhiều phản ứng. Hoàn toàn đồng ý việc cấm lk post ảnh nếu song song với nó là cấm viết kiểu min Anx đang viết
  3. MrRiight

MrRiight Thành viên mới

Nhân đọc bài của bác onamiowada ( lúc đầu em đọc nhầm thành Marioa Orawa) phát biểu thế này
    Việc Lk post ảnh gây nên nhiều phản ứng trong điễn đàn cũng tương tự như việc Min Anx viết chữ hết gạch đít rồi bôi đậm tô vàng nhìn lộn cả mề cũng có nhiều phản ứng. Hoàn toàn đồng ý việc cấm lk post ảnh nếu song song với nó là cấm viết kiểu min Anx đang viết
  4. NguyenMongMo

NguyenMongMo Thành viên mới

Khiếp, mãi vẫn chưa ngả ngũ, 2 tiếng rồi còn gì
    CÒn gay gấn hơn chung kết Euro League nữa!!!!
    _vậy ý của bác Độc nhãn là phải thay đổi lại lời lẽ trong lệnh cấm, ngoài ra sửa gáy bác Admin Bia ôm (em xin phép gọi thế này , mọi người trong box tvty trước nay vẫn gọi bác thế, và bác hình như không phản đối) , rằng bác ý hoặc ai đó yếu trong tiếng Việt và cách hành sử giang hồ trong cốc
    @ Cơn sóng ngầm đã sẵn có, chỉ còn chờ gió đông, đêm nay gió đông to quá
  5. NguyenMongMo

NguyenMongMo Thành viên mới

Khiếp, mãi vẫn chưa ngả ngũ, 2 tiếng rồi còn gì
    CÒn gay gấn hơn chung kết Euro League nữa!!!!
    _vậy ý của bác Độc nhãn là phải thay đổi lại lời lẽ trong lệnh cấm, ngoài ra sửa gáy bác Admin Bia ôm (em xin phép gọi thế này , mọi người trong box tvty trước nay vẫn gọi bác thế, và bác hình như không phản đối) , rằng bác ý hoặc ai đó yếu trong tiếng Việt và cách hành sử giang hồ trong cốc
    @ Cơn sóng ngầm đã sẵn có, chỉ còn chờ gió đông, đêm nay gió đông to quá
  6. Koji1987

Koji1987 Thành viên rất tích cực

1. Ý mình nói là update các quy định mới ngay trang 1 ở tất cả các topic album đang tồn tại, nên chắc ko phiền gì, mọi người đều biết, và không sợ mọc thêm album ở các box khác
    2. OK, hy vọng điều này sẽ được thực hiện tốt
    3. Cám ơn ý tốt của bạn, nhưng làm vậy thì lại khó cho bạn khi phải trả lời thắc mắc của các thành viên rồi.
    Ngủ thôi
  7. Koji1987

Koji1987 Thành viên rất tích cực

1. Ý mình nói là update các quy định mới ngay trang 1 ở tất cả các topic album đang tồn tại, nên chắc ko phiền gì, mọi người đều biết, và không sợ mọc thêm album ở các box khác
    2. OK, hy vọng điều này sẽ được thực hiện tốt
    3. Cám ơn ý tốt của bạn, nhưng làm vậy thì lại khó cho bạn khi phải trả lời thắc mắc của các thành viên rồi.
    Ngủ thôi
  8. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

@ Koji:
    1/ Vì mod(s) TVTY hoặc không online (các bạn ấy không có nghĩa vụ online 24/24, mà LK thì rất giỏi câu kéo sự khó chịu của người khác, làm tăng trang topic nhanh) hoặc mod(s) kém cỏi. Sau đó admin đã có chỉnh sửa về nhân sự, nhưng việc chỉnh sửa nhân sự không thể nhanh chóng 1 sớm 1 chiều.
    2/ Bạn được voi lại đòi tiên. Có bạn gì nói admin không có tâm khi ra luật vậy, tôi phân tích là chúng tôi xem xét quyền lợi của LK lẫn các thành viên khác khi ra quyết định, chứ có nhẫn tâm gì đâu. Thế là bạn lại yêu cầu phải dựa trên giáo lý nhà Phật và truyền thống của dân tộc thêm nữa. Bạn cũng phải có tâm một chút chứ? Đòi hỏi gì ghê vậy. (Tôi không được biết về giáo lý nhà Phật, chẳng lẽ bây giờ phải lò dò nghiên cứu từ đầu để hiểu bạn, rồi làm theo ý bạn sao?)
    3/ Chuyện ai khác nhẫn tâm (hoặc chính LK là kẻ nhẫn tâm) thì BQT không có liên quan gì. Lần sau bạn nên tách bạch vấn đề này trong 1 post reply lại quản trị viên, vì vấn đề đó không thuộc nghĩa vụ của BQT. Cảm ơn bạn trước.
    4/ Chặn tận gốc là phải khai trừ vĩnh viễn LK và toàn bộ nick được cho là của LK ra khỏi cộng đồng ttvn, như vietcaravan và một số forum khác kia, bạn ạ. Còn ở ttvn này, LK vẫn còn có ''chỗ chơi'', miễn là có thái độ phù hợp.
    5/ BQT cố gắng tránh những gì không tốt cho TOÀN diễn đàn, còn từng việc nhỏ lẻ (VD tự nhiên có 1 nick thù dai với bạn nên cứ đi phá bạn, và chỉ mình bạn), thì BQT cũng xử lý mình nick đó thôi, chứ không nâng lên làm nội quy cho toàn diễn đàn.
    ''Vấn đề / Hiện tượng LK'' có sức công phá lớn nên mới phải được chăm sóc kỹ lưỡng, để bảo đảm sân chơi chung cho mọi người (bao gồm cả LK.)
    6/ Bạn nghĩ cho LK thế là tốt. Nhiều người (nhất là người mới biết qua LK) cũng từng như bạn.
    Tuy nhiên, bạn có thể tạm dừng thắc mắc / kiến nghị về ''vấn đề LK'' trước khi xem qua 50 hình (còn ở box Làm đẹp và các box khác) và 1000 bài viết của LK (ở Làm đẹp, TVTY, Tâm sự, Thảo luận, HGĐN) được không?
    Tôi rất hy vọng bạn là người hiểu biết và trả lời Đồng ý cho câu hỏi trên của tôi. BQT không xử lý việc nhỏ lẻ đâu, mà đều phải nhìn lại sự việc trong hoàn cảnh lịch sử lâu đời của nó trước khi ra 1 quyết định như quyết định này.
    Rất cảm ơn sự hiểu biết và cộng tác của bạn.
  9. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

@ Koji:
    1/ Vì mod(s) TVTY hoặc không online (các bạn ấy không có nghĩa vụ online 24/24, mà LK thì rất giỏi câu kéo sự khó chịu của người khác, làm tăng trang topic nhanh) hoặc mod(s) kém cỏi. Sau đó admin đã có chỉnh sửa về nhân sự, nhưng việc chỉnh sửa nhân sự không thể nhanh chóng 1 sớm 1 chiều.
    2/ Bạn được voi lại đòi tiên. Có bạn gì nói admin không có tâm khi ra luật vậy, tôi phân tích là chúng tôi xem xét quyền lợi của LK lẫn các thành viên khác khi ra quyết định, chứ có nhẫn tâm gì đâu. Thế là bạn lại yêu cầu phải dựa trên giáo lý nhà Phật và truyền thống của dân tộc thêm nữa. Bạn cũng phải có tâm một chút chứ? Đòi hỏi gì ghê vậy. (Tôi không được biết về giáo lý nhà Phật, chẳng lẽ bây giờ phải lò dò nghiên cứu từ đầu để hiểu bạn, rồi làm theo ý bạn sao?)
    3/ Chuyện ai khác nhẫn tâm (hoặc chính LK là kẻ nhẫn tâm) thì BQT không có liên quan gì. Lần sau bạn nên tách bạch vấn đề này trong 1 post reply lại quản trị viên, vì vấn đề đó không thuộc nghĩa vụ của BQT. Cảm ơn bạn trước.
    4/ Chặn tận gốc là phải khai trừ vĩnh viễn LK và toàn bộ nick được cho là của LK ra khỏi cộng đồng ttvn, như vietcaravan và một số forum khác kia, bạn ạ. Còn ở ttvn này, LK vẫn còn có ''chỗ chơi'', miễn là có thái độ phù hợp.
    5/ BQT cố gắng tránh những gì không tốt cho TOÀN diễn đàn, còn từng việc nhỏ lẻ (VD tự nhiên có 1 nick thù dai với bạn nên cứ đi phá bạn, và chỉ mình bạn), thì BQT cũng xử lý mình nick đó thôi, chứ không nâng lên làm nội quy cho toàn diễn đàn.
    ''Vấn đề / Hiện tượng LK'' có sức công phá lớn nên mới phải được chăm sóc kỹ lưỡng, để bảo đảm sân chơi chung cho mọi người (bao gồm cả LK.)
    6/ Bạn nghĩ cho LK thế là tốt. Nhiều người (nhất là người mới biết qua LK) cũng từng như bạn.
    Tuy nhiên, bạn có thể tạm dừng thắc mắc / kiến nghị về ''vấn đề LK'' trước khi xem qua 50 hình (còn ở box Làm đẹp và các box khác) và 1000 bài viết của LK (ở Làm đẹp, TVTY, Tâm sự, Thảo luận, HGĐN) được không?
    Tôi rất hy vọng bạn là người hiểu biết và trả lời Đồng ý cho câu hỏi trên của tôi. BQT không xử lý việc nhỏ lẻ đâu, mà đều phải nhìn lại sự việc trong hoàn cảnh lịch sử lâu đời của nó trước khi ra 1 quyết định như quyết định này.
    Rất cảm ơn sự hiểu biết và cộng tác của bạn.
  10. sunyang

sunyang Thành viên mới

Mình mới tham gia Diễn đàn này nên mình cũng không biết LK là ai, xinh xấu ra sao, khôn, dở thế nào....... Và mình cũng không quan tâm và cũng định kô có ý kiến gì. Tuy nhiên, vì mình thấy diễn đàn này rất hay và có ý định gắn bó, vì vậy mình có 1 số ý kiến sau:
    1. Tất cả mọi ng khi tham gia DĐ đều phải chấp hành các quy định cuả DĐ và có quyền bình đẳng trc quy định đó, kể cả BQT là ng làm ra quy định cũng phải có nghĩa vụ chấp hành.
    2. Bất cứ một bài viết, thông tin đc đưa lên DĐ cuả bất kỳ ai nếu kô vi phạm quy định thì kô đc fép del, lock.... Dù cho thông tin, bài viết đó gây ra tác động tiêu cực đối với số đông các Mem khác. Nếu muốn ngăn chặn, hạn chế thì trc hết fải thay đổi, bổ xung lại quy định cho phù hợp, khi đã ban hành quy định mới ai vi phạm ở mức độ nào thì xử theo mức độ đó. Các hành động đc cho là vi phạm quy định mới nhưng kô vi phạm các quy định tại thời điểm post bài thì cũng kô đc lấy làm căn cứ để xử lý (Tại thời điểm post bài kô vi phạm).
    3. Tất cả mọi hình thức xử lý phải theo đúng quy định, kô xử theo cảm tính.
    4., 5........... Tạm thời chưa nghĩ ra.
    All: Mình kô đồng tình với 1 số bạn suy nghĩ theo cảm tính. Dù phản cảm nhưng kô sai quy định thì cũng kô đc xử, phải xử theo quy định, theo ?oluật? (lý do và cách giải quyết đã nói ở trên)
    Một vài thiển ý đóng góp và mong DĐ của chúng ta ngày càng lớn mạnh và hoạt động theo đúng ?oxã hội pháp quyền?.bb
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa