1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tại sao lại cấm post hình linh khuê tại toàn diễn đàn mà không cấm của các thah vien khac??

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi bayernrobben, 12/05/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sunyang

sunyang Thành viên mới

Mình mới tham gia Diễn đàn này nên mình cũng không biết LK là ai, xinh xấu ra sao, khôn, dở thế nào....... Và mình cũng không quan tâm và cũng định kô có ý kiến gì. Tuy nhiên, vì mình thấy diễn đàn này rất hay và có ý định gắn bó, vì vậy mình có 1 số ý kiến sau:
    1. Tất cả mọi ng khi tham gia DĐ đều phải chấp hành các quy định cuả DĐ và có quyền bình đẳng trc quy định đó, kể cả BQT là ng làm ra quy định cũng phải có nghĩa vụ chấp hành.
    2. Bất cứ một bài viết, thông tin đc đưa lên DĐ cuả bất kỳ ai nếu kô vi phạm quy định thì kô đc fép del, lock.... Dù cho thông tin, bài viết đó gây ra tác động tiêu cực đối với số đông các Mem khác. Nếu muốn ngăn chặn, hạn chế thì trc hết fải thay đổi, bổ xung lại quy định cho phù hợp, khi đã ban hành quy định mới ai vi phạm ở mức độ nào thì xử theo mức độ đó. Các hành động đc cho là vi phạm quy định mới nhưng kô vi phạm các quy định tại thời điểm post bài thì cũng kô đc lấy làm căn cứ để xử lý (Tại thời điểm post bài kô vi phạm).
    3. Tất cả mọi hình thức xử lý phải theo đúng quy định, kô xử theo cảm tính.
    4., 5........... Tạm thời chưa nghĩ ra.
    All: Mình kô đồng tình với 1 số bạn suy nghĩ theo cảm tính. Dù phản cảm nhưng kô sai quy định thì cũng kô đc xử, phải xử theo quy định, theo ?oluật? (lý do và cách giải quyết đã nói ở trên)
    Một vài thiển ý đóng góp và mong DĐ của chúng ta ngày càng lớn mạnh và hoạt động theo đúng ?oxã hội pháp quyền?.bb
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Chúng tôi ghi nhận bài viết của bạn. Cảm ơn bạn.
  3. Anxiety

Chúng tôi ghi nhận bài viết của bạn. Cảm ơn bạn.
  4. Anxiety

BQT xin ghi nhận nhiệt tình đóng góp ý kiến của bạn và cảm ơn bạn. Mong bạn tiếp tục ở lại với diễn đàn dài lâu để hiểu thêm về những điểm hay / dở, mạnh / yếu của diễn đàn này, BQT này, cộng đồng thành viên này.
  5. Anxiety

BQT xin ghi nhận nhiệt tình đóng góp ý kiến của bạn và cảm ơn bạn. Mong bạn tiếp tục ở lại với diễn đàn dài lâu để hiểu thêm về những điểm hay / dở, mạnh / yếu của diễn đàn này, BQT này, cộng đồng thành viên này.
  6. songtunu

songtunu Thành viên rất tích cực

So sánh của bạn này thế nào ý nhỉ (thực ra tớ định nói là nó khập khiễng cơ).
    Việc tô đậm, bôi xanh bôi đỏ với người này hay người khác chỉ là để nhấn mạnh những gì người ta định nói hoặc ẩn dấu đi những gì người ta không muốn để quá lộ liễu lên diễn đàn (có thể gây phản cảm với những người khác), hoặc tạo dấu ấn cho bài viết của bản thân mình, tạo phong cách riêng của mình (vd như tớ thì cứ viết màu xanh này, kiểu chữ này dưới ID nào mọi người - ít nhất là bạn tớ - cũng sẽ nhận ra , tớ thích như thế )
    Còn việc up hình quá nhiều nguyên bản thân nó cũng không có vấn đề gì, kể cả việc up hình qua chỉnh sửa photoshop cũng không có vấn đề gì. Nhưng giả thử, với bạn, bạn đọc một bài viết cùng một nội dung trong toàn bộ tất cả các trang bạn click vào cảm giác của bạn thế nào Không nói tới chuyện nội dung hay dở, nguyên cái việc chỉ nhìn thấy tiêu đề hay vài ba từ cũng đủ làm bạn thấy khó chịu rồi đúng không? Việc up ảnh của @linhkhue cũng tương tự như thế thôi, ttvn có nhiều mem tham za chứ không phải 1 - 2 người và nhiều người họ vào để xả xì-trét, gặp những nội dung cũ, những bức ảnh cũ [green]cái cần xả không xả được lại chuốc thêm khó chịu >>> ức chế và có những phản ứng lại là chuyện dễ hiểu. Mins có đưa ra quyết định đó cũng vì lợi ích của đa số thành viên trên ttvn thôi.
  7. songtunu

songtunu Thành viên rất tích cực

So sánh của bạn này thế nào ý nhỉ (thực ra tớ định nói là nó khập khiễng cơ).
    Việc tô đậm, bôi xanh bôi đỏ với người này hay người khác chỉ là để nhấn mạnh những gì người ta định nói hoặc ẩn dấu đi những gì người ta không muốn để quá lộ liễu lên diễn đàn (có thể gây phản cảm với những người khác), hoặc tạo dấu ấn cho bài viết của bản thân mình, tạo phong cách riêng của mình (vd như tớ thì cứ viết màu xanh này, kiểu chữ này dưới ID nào mọi người - ít nhất là bạn tớ - cũng sẽ nhận ra , tớ thích như thế )
    Còn việc up hình quá nhiều nguyên bản thân nó cũng không có vấn đề gì, kể cả việc up hình qua chỉnh sửa photoshop cũng không có vấn đề gì. Nhưng giả thử, với bạn, bạn đọc một bài viết cùng một nội dung trong toàn bộ tất cả các trang bạn click vào cảm giác của bạn thế nào Không nói tới chuyện nội dung hay dở, nguyên cái việc chỉ nhìn thấy tiêu đề hay vài ba từ cũng đủ làm bạn thấy khó chịu rồi đúng không? Việc up ảnh của @linhkhue cũng tương tự như thế thôi, ttvn có nhiều mem tham za chứ không phải 1 - 2 người và nhiều người họ vào để xả xì-trét, gặp những nội dung cũ, những bức ảnh cũ [green]cái cần xả không xả được lại chuốc thêm khó chịu >>> ức chế và có những phản ứng lại là chuyện dễ hiểu. Mins có đưa ra quyết định đó cũng vì lợi ích của đa số thành viên trên ttvn thôi.
  8. s3221753

s3221753 Thành viên mới

em tin là LK đã và có thể đang đọc topic này nhưng ko thấy chị í vào post bài nhỉ
  9. s3221753

s3221753 Thành viên mới

em tin là LK đã và có thể đang đọc topic này nhưng ko thấy chị í vào post bài nhỉ
  10. beauhomme

beauhomme Tư vấn tình yêu Moderator

Cả tôi cũng xin ghi nhận ý kiến + công sức của bạn Ô và cảm ơn bạn.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa