1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tại sao lương cao thế nhỉ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thubayonline, 30/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thubayonline

thubayonline Thành viên mới

Mình ko khoe cũng ko chém gió gì đâu. Cv của mình bục mặt ra ấy. Cực kỳ nhức đầu, căng thẳng, còn suốt ngày bị Sếp chửi nữa là khác. Nói chung áp lực lắm. Vì thấy nhiều ng lương cao gấp mấy lần, thậm chí hàng chục lần mình mà có vẻ ko vất vả lắm nên mình mới hỏi. Thắc mắc thật đấy. TTVN là nơi hóng quen rồi, nên thỉnh thoảng chạy vào chạy ra cho đỡ nghiền thôi, chứ ko phải mình rảnh rỗi ngồi chơi xơi nước đâu. Vẫn chưa thấy ai giả nhời thỏa đáng. Hix
  2. thiephong

thiephong Thành viên mới

Dạ có em ah.

Sáng 8h đến cơ quan.

Sau khi ổn định vị trí, 8h15' ra ngoài tranh thủ ăn sáng.

9h kém 15' về cơ quan mang cốc đi vắt nước cam. Vừa nhâm nhi nước cam vừa buôn chuyện con cái, mẹ chồng, quần áo...Tầm 10h hơn thì bắt tay vào làm việc.

11h30' nghỉ ăn trưa. 1h chiều ngủ trưa dậy, tranh thủ đi gọt hoa quả tráng miệng cho tỉnh ngủ. Nếu chưa tỉnh thì gục mặt gà gật thêm tí. Đến tầm 2h bắt đầu làm việc.

5h kém 15, chuẩn bị tư trang. 5h đứng dậy ra về.

Thu nhập 22tr/tháng. Lương thì chỉ 9tr thôi ah.
  3. thubayonline

thubayonline Thành viên mới

Hix, em này làm ở cơ quan nào thế? Vị trí nào? Nghe mà thèm ghê :(
  4. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Không cứ phải là cứ đổ mồ hôi nhễ nhại hay bị sếp chửi liên tục thì mới là "vất vả."

Khi nào bạn lên làm sếp thật (chứ k phải sếp giả, sếp danh nghĩa) thì mới hiểu là đi chửi nhân viên cũng là 1 thứ vất vả, vì nếu nhân viên giỏi hết rồi thì mình chẳng cần chửi gì hết mà công việc vẫn đều đều!
  5. halfagirl

halfagirl Thành viên rất tích cực

Đấy, lại cái lỗi cơ bản suốt ngày bị sếp quạt là làm việc không đầu không cuối rồi. Chị quên không ghi chú là lương của chị nó "cơ bản" lắm [:D]
  6. xmen02q1

xmen02q1 Thành viên rất tích cực

Bạn cứ kiếm được 10 thì người ta trả cho bạn 1. Cứ thế mà suy ra, nó lương 50tr nghĩa là nó kiếm về cho công ty 500tr, bạn kiếm được cho công ty 200tr thôi thì người ta chỉ trả cho bạn 20tr ( cái tỷ lệ 10/1 này là mình tự đưa ra cho có tính hình tượng thôi nhé ^^ )
    Tóm lại đùng thắc mắc sao lương nó cao, ko ai trả ko cho ai cái gì, mình cứ kiếm được cho người ta nhiều ắt người ta phải trả cho mình nhiều - vậy thôi .
  7. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Đó là bí quyết, mình hông bít :D
  8. subin8x

subin8x Thành viên rất tích cực

Vậy tại sao lại phải để người ta trả cho mình có thế? Nếu biết mình có thể kiếm cho người ta gấp 3, gấp 5 lần lương hiện giờ mình được hưởng thì phải đòi hỏi ngay!
    Sao mấy tháng này tôi kiếm cho ông cả tỉ bạc mà ông trả cho tôi có 100tr????
    Nếu mình là sếp, mình cũng sẽ phải đãi ngộ bạn cho xứng với những gì bạn làm được. :)>-
  9. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

cứ thấy Topic nào về lương là lại thấy cuộc sống ở VN quả là thiên đường, thu nhập ai cũng khủng.
  10. timmaikhongthayten

timmaikhongthayten Thành viên rất tích cực

mềnh cũng giống bạn này, lv toàn với người lương trên 20tr, rất nhiều là 40-70tr, còn thu nhập thì cao hơn khá nhiều chỗ này. Nói chung là có chức quyền hết :D, nếu tầm 70tr