1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tại sao mình cứ có cảm tình với ai là người đó lại sắp lấy vợ vậy nhỉ?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi ktslien, 18/01/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ktslien

ktslien Thành viên mới

Mình đang buồn quá...Là một người rất khó để yêu người khác, đã vậy lại còn rất nhát gan nữa. Thường thì mình phải mất 1 thời gian khá lâu mới có thể bắt đầu cảm mến một người nào đó. . Chẳng có anh chàng nào đủ kiên trì chờ cho đến lúc ấy cả! Hồi xưa còn đi học thì chẳng bao jờ nghĩ đến chuyện yêu đương, chỉ muốn tập trung vào việc học. Thế mà bây giờ đi làm thì toàn gặp các anh nhiều tuổi, yêu là xác định lấy, vội vàng ...mà mình thì muốn có thời gian tìm hiểu và yêu nhau...Cứ khi mình bắt đầu cảm mến người ta thì ngta lại chuẩn bị đi lấy vợ mất! Bao jờ thì mình mới gặp được 1 nửa của mình đây?hix
  2. Huouvuon

Huouvuon Thành viên mới

1- Có thể ngay ngày mai thôi, Liên ạ. Cũng có thể sẽ còn rất lâu đấy. Tại sao ư? Vì đó là một đặc tính của tình yêu !
    2- Ngồi chờ thì tình yêu sẽ không đến hoặc rất muộn. [:D]
  3. ktslien

ktslien Thành viên mới

Min`h dang ngoi cho` sao?Ai cung bit la phai hanh dong... nhung chang bit lam the nao nen cu lao dau vao nhung cong viec thuong ngay cua minh thoi...
  4. Lovecafe

Lovecafe Thành viên mới

trước khi sao ko nghiên cứu xem người ta gửi gạo nơi nào chưa (nói xạo thui hehe) chứ quen mà người ta lên đường thì buồn lắm à, kiểu này chỉ có tự khen mình "vô duyên" thôi.. tớ khác chút ai thích tớ, tớ ko thích, tới khi tớ thích người ta, họ đi lấy dzợ, đáng đời tớ chưa
  5. ktslien

ktslien Thành viên mới

Uh, nhung ma the nhu kieu la duoc thi duoc ma khong duoc thi thoi ay nhi! Chan that! Thu nhat la minh va ngta ko co duyen, sau do la cung do ban than minh bat den xanh qua' muon, nhi!:)
  6. Lovecafe

Lovecafe Thành viên mới

thì coi như duyên mình chưa tới đi, chứ nhất nhất cho được 1 người thì càng khổ hơn ấy, mình thích cái dzu "duyên nợ" duyên mà phải nợ mới tìm về mà trả, còn chưa thấy chủ nợ đòi thì là mình ít nợ trần gian hhehhe
  7. Studiowork

Studiowork Thành viên quen thuộc

Bây giờ xác định lấy chồng hay lấy vợ thì tìm hiểu cũng phiên phiến thôi bạn, khoảng 1 năm là lấy được rồi chứ tìm hiểu lau quá sốt ruột lắm, lớn cả rồi có còn trẻ con đâu mà ko xác định được.
    Mình cũng đang mong tìm được 1 nửa còn lại để lấy làm vợ đây, tưởng như đơn giản mà rất khó. Cái tuổi này chỉ muốn tiến tới 1 mối quan hệ nhanh chóng thôi như kiểu a có cảm tình với e ko biết ý e thế nào, nếu e cũng có cảm tình với a thì cho phép a được tìm hiểu e. Đấy như thế thì cả 2 cùng thoải mái biết về suy nghĩ người ta, chứ cứ vòng vo thì mệt lắm :)
  8. gickinpink

gickinpink Thành viên mới

hehe, chắc toàn quen mấy anh thế này nên tới lúc chị chủ thớt cảm thì anh ý đi mất rùi
  9. cerebus

cerebus Thành viên mới

Mấy bài trên link Ngôi sao có phải bạn viết ko? Viết được như vậy mà còn than thế này thì lạ nhỉ....
  10. ktslien

ktslien Thành viên mới

Haha, nghe co' ly' the nhi!:))