1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tại Sao mọi người lại cứ thích hàng Ngoại hơn hàng nôi ?

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi nguyenngoctanxy, 27/06/2020.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenngoctanxy

nguyenngoctanxy Thành viên mới

Dân Việt Nam mình đa số có tư tưởng chuộng hàng ngoại, hàng nội địa nhật và rất thiếu thiện chí với những hàng made in china.
    Cái gì cũng có lý do của nó đúng không ạ, hàng nội nếu nhiều hàng rất tốt, nếu được làm cẩn thận tỷ mỉ từ chính tay của Việt mình tạo ra, nhưng phải nói là 80-90% hàng trong nước mình đều được nhập lại từ trung quốc, hàng kém chất lượng. Giá rẻ thật nhưng dùng được vài ngày là hỏng, Tiền mất, hàng hỏng bảo sao dân mình cứ ghét.
    Với chính bản thân mình, mình làm công việc mua hàng trên rakuten, một trang web khá nổi tiếng bên nhật, mình săn được nhiều món khá rẻ và khá tốt nên hầu hết những hàng mình đang dùng đều được đặt từ nhật về, từ quần áo, túi xách, giày dép đều rất là tốt.
    Chỉ một số mặt hàng rất thiếu mà Việt Nam sản xuất được, hoặc lương thực và thực phẩm thì mình ngay tại Việt Nam thôi.
    Không chỉ có Rakuten, mà mình thấy rất nhiều web site khác của Nhật đều rất dễ mua, và sale off nhiều. Bạn nào quan tâm thì cứ inbox bên dưới mình gửi đường link cũng như hướng dẫn mua hàng nhé.