1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tại sao nhiều người chọn dịch vụ cho thuê xe tháng thay vì mua xe?

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi trungnam122, 24/06/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trungnam122

trungnam122 Thành viên mới

Để nhân viên yên tâm làm việc, hoặc phục vụ những lịch công tác xa, nhiều doanh nghiệp đã mạnh dạn đầu tư kinh phí sử dụng dịch vụ thuê xe định kì theo tháng để đưa rước nhân viên của mình. Điều này có rất nhiều lợi ích cho doanh nghiệp. Trong bài viết này mình sẽ trình bày một số ưu điểm của dịch vụ cho thuê xe tháng để bạn có thêm 1 cái nhìn mới trước khi lựa chọn thuê xe hay mua xe.

1. Tiết giảm chi phí
    Nếu tính toán chi tiết các khoản phí khi sở hữu một chiếc xe thì bạn sẽ phát hiện ra rằng phí hàng tháng của nó thường ngang bằng với phí thuê 1 chiếc xe tương đương, dù là xe oto ở mức nào. Mặc dù thế, nếu dùng dịch vụ cho thuê xe hàng tháng thì bạn chắc sẽ tránh được các khoản phí như khấu hao xe, rửa xe, bảo dưỡng xe, quan trọng nhất là thời gian hiếm hoi của bạn. Bạn sẽ không phải lo lắng chuyện bến bãi đậu xe, lương cho tài xế, hư hỏng trong quá trình sử dụng nữa.

2. Sự an toàn của bạn được đạt lên hàng đầu
    Việc dùng dịch vụ cho thuê xe tháng thì thông thường bạn sẽ có tài xế xe riêng. Bạn sẽ luôn yên tâm hơn bởi tài xế được đào tạo chuyên nghiệp về tay nghề. Họ thông hiểu đường sá và có kiến thức tham gia giao thông nên sẽ hạn chế tối đa những rủi ro khi đi trên đường.

3. Tính riêng tư được tôn trọng
    Bạn được phép làm chủ lịch trình của mình. Với vai trò xem như là chủ sở hữu thật sự của chiếc xe trong suốt thời gian hợp đồng, lịch trình làm việc có thể được bạn sắp xếp 1 cách thoải mái hơi.

4. Hạn chế tối đa phát sinh
    Bạn sẽ không gặp các vấn đề phát sinh như chi phí bảo trì xe, khấu hao xe, hoặc chẳng may vi phạm luật giao thông để bị xử phạt, ...Vì vậy bạn sẽ tiết kiệm được một khoản kha khá đấy.

Mong rằng chia sẻ này giúp bạn tự tin hơn trong việc ra quyết định có nên cho dịch vụ cho thuê xe hay không . Hẹn bạn ở những chia sẻ sau!