1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TẠI SAO NHỮNG CON NGƯỜI LẠI THÙ GHÉT NHAU?

Chủ đề trong 'Những người thích đùa' bởi Viet_Hung_new, 08/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Viet_Hung_new

Viet_Hung_new Thành viên mới

TẠI SAO NHỮNG CON NGƯỜI LẠI THÙ GHÉT NHAU?

Có hai lý do:
    + Một là: họ yêu nhau không được.
    + Hai là: họ không thể thiếu nhau.
    Những con người bình thường, sinh ra trong một môi trường hoàn toàn bình thường, họ sống, học tập và làm việc vì một mục đích cho chính bản thân họ. Cho lợi ích của họ thôi. Vì vậy, họ ghét người khác bởi vì những người đó không làm họ vừa lòng- họ không thể yêu được loại người này. Công việc của họ không thể thực hiện được nếu như những người này sống chung với họ.
    Còn một điều nữa là chính trong hoạt động của mình, vì lợi ích của chính bản thân mình đó; họ không thể đạt được mục đích nếu như không có sự trợ giúp của người khác. Vì vậy, vì sự tự hào và kiêu căng của mình, họ không thích những người đó có mặt bên cạnh họ- bởi vì ánh hào quang của họ bị lu mờ.
    Tui nói như vậy có đúng không ah? Cám ơn sự đóng góp ý kiến của tất cả mọi người!!!
  2. ANHVUIVE

ANHVUIVE Thành viên mới

bạn gì đó thân mến ơi,tui nói cho bạn nghe nè nha:
    1_nếu trên thế giới này mọi người ko thù ghét nhau thì sẽ co nhiều người bị thất nghiệp(nội trong nganh CA đã có mấy ngàn người rùi...)
    2_nếu trên thế giới này mọi người ko thù ghét nhau thì sẽ ko có forum những ngưới thích đùa để mọi người giải toả cơn strees của minh.
    3_và cuối cùng thì nếu trên thế giới này mọi người ko thù ghét nhau thì thế giới sẽ ko còn là thế giới nữa và con người sẽ ko còn là con người nữa mà sẽ tiến hoá thành một giống khác như thầy tu ch8ảng hạn
    hehehehehehehehehehehehehehehehe tới đây thì bạn đã hiểu ra cái sự chuối của mình chưa.lần sau hãy suy nghĩ kỉ trước khi hỏi nhé.tui ko rảnh để giải thích cái sự chuối của you lần nữa đâu
    bye bye
    ANHVUIVE