1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tại sao nói người Ấn hôi

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi gang_tay, 30/04/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

Nói chung là ai hôi là hôi, không phải Ấn hay Việt. Chỉ là ai siêng năng tắm rửa, ai chịu chú ý giữ gìn hay không thôi. Nhiều ông Việt Nam cũng hôi không chịu nổi chứ đừng nói người Ấn.
    Bảo Ấn Độ hôi là vì hầu như phần đông người Ấn ít tắm, không chịu khử mùi, không chú ý đến mùi cơ thể ảnh hưởng tới người khác
  2. viheart811

viheart811 Thành viên mới

Đồng tình với ý kiến của bác Mod, Việt hay Ấn hay nước nào cũng có người hôi , chứ ko phải tất cả dân Ấn là hôi .
    Chỉ xin nói thêm một số lý do mà nhiều người Ấn "có mùi" là vì môi trường sống . Ví dụ cụ thể từ quan sát thực tế :khí hậu trời nắng nóng dễ đổ mồ hôi + phố xá bụi bặm người lấy đâu mà có thể sạch sẽ cả ngày + phương tiện di chuyển ricksaw và bus cũng đông kín mít, chen chúc nhau + người vô gia cư nhiều , điều kiện sinh hoạt tắm rửa ít và kém + v..v Thử hỏi chừng ấy lý do để bị đổ mồ hôi và nhếch nhác lấy gì người không có mùi , người bình thường thôi cũng ko còn được thơm , chứ người nào cơ thể tự nhiên đã nặng mùi mà sống trong môi trường như thế lấy gì ko hôi
  3. so_close

so_close Thành viên mới

Đúng đấy, mỗi dân tộc có một mùi trên cơ thể, chẳng qua mình quen rồi nên ko chú ý đến nó.
    Còn nhớ hè mấy năm trước, vì thích học vẽ nên mình đã đến 1 lò dạy vẽ ở cạnh trường mỹ thuật. Khi đến lớp, mặc dù phòng rất rộng, nhưng mùi hôi từ đông người phát ra làm mình ko ngửi nổi. Các bạn cứ tưởng tượng là đang đứng cạnh bác nào hút thuốc lào thì sẽ cảm nhận được.
    Kết luận là ko riêng Ấn, mà VN cũng có mùi, mùi "khăm lét" , mùi mồ hôi, mùi thuốc lá, thuốc lào. Vì vậy khi thấy ng mình có mùi mà mình có thể tự người được, thì có nghĩa là tất cả người xung quanh đã sắp xỉu vì mùi của bạn rồi.( vì bình thường khi bạn ko ngửi dc mùi của mình, thì thực ra nó đa xộc vào mũi ng khác)
    Theo mình được bít thì 80 phần trăm zai mình ko lăn nách và xịt nước hoa, chị em thi khá hơn 1 chút. Nếu bạn sợ mọi ng nghĩ mình điệu, thì có thể dùng lăn nách.
    Nên chú ý đến mùi trên người mình trước, rồi phê phán thiên hạ sau. Thế đã nhỉ.
  4. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

bmVNah, hôm nay đi xe bus gặp mấy thằng hôi kinh khủng. Chúng nó giơ cao tay để đu vào 2 thanh vịn phía trên. Hic, xuống xe gấp.
  5. so_close

so_close Thành viên mới

Hehhe, hồi xưa ngồi ở hàng internet, gọi chị chủ hàng ra chỉnh máy hộ, mình thì ngồi, chị ý thì đứng, giơ cả cái nách vào mặt. Nói chung là cũng ảo phết.
  6. cuchidatthep

cuchidatthep Thành viên tích cực

Có ý kiến này vui vui
    Hôm nào mấy ông ẤN tụ tập offline ở TP HCM , rũ bạn nào có sự quan tâm đến vấn đề này đến dự và làm cuộc khảo sát bỏ túi xem cứ 100 ông thì có bao nhiêu ông hôi và bốc mùi, chắc là thú vị lắm, sẽ mời KHOA XÃ HỘI HỌC TRƯỜNG KHXH NHÂN VĂN tham gia cùng, ý kiến này được không pà con. Tụi nó sắp off rồi, dù giá vé tương đối mắc, nhưng thôi kệ. . . chơi luôn
  7. Louise

Louise Thành viên quen thuộc

Nhân tiện lộn, mình cũng hùa theo
    Chị ơi, nghiên cứu phải làm trên số lượng lớn thì sai số mới giảm được, mà đòi hỏi số lượng thì chắc số người Ấn sống ở trên cả VN chắc gì đã đủ tầm thống kê. Chưa kể đại lượng đặt ra là vô chừng: có thể người này thấy khó ngửi nhưng người khác lại thấy hoàn toàn bình thường => phụ thuộc rất nhiều vào cảm nhận chủ quan của researcher.
    Hmm, còn giá trị thực tiễn của đề tài hả? Nghĩ coi, chắc bán số liệu cho Unilever hay Procter & Gamble để họ nghiên cứu chế ra deodorant cho các anh Ấn mang hương vị cà ri quê hương quyến rũ
    Lily hay mod H có đi qua chuyển giùm mấy bài này vào topic "Vì sao nói người Ấn hôi" nhé
  8. teekanne

teekanne Thành viên rất tích cực

Chủ đề đã bị khóa với lý do: Khóa
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa