1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TAi sao phu nu ho lai hay ghen vay ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hiepsy, 13/01/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hiepsy

hiepsy Thành viên quen thuộc

that hay khi vi su ghen tuong la gia vi cua mon an
  2. rinoavn

rinoavn Guest

ai bao con trai khong ghen chu.Cac bac thu nghi xme neu thay nguoi iu minh tay trong tay voi thang khac he he
    cac bac cha vac sung ban chit no ngay y chu.
    noi dua thoi chi co dieu la con gai thi thuong kho kiem che duoc cam suc hon con trai,co the moi goi la phai yeu chu ,do do khi ghen ho boc lo du doi hon.con con trai thi it hon

If you love something...set it free, if it comes back to you it was truly meant to be
  3. ngdhoai

ngdhoai Thành viên quen thuộc

Đây chính là nỗi khổ của tôi. Tôi năm nay 25 tuổi rồi, có một người bạn gái kém 2 tuổi. Cô ấy rất tuyệt vời với những tiêu chuẩn: thông minh, hơi xinh, chung thuỷ, chịu khó... Thế nhưng... ghen kinh khủng lắm. Nếu quần áo của tôi đẹp hơn ngày thường (tôi vốn ít để ý đến quần áo), đầu tóc sạch sẽ & thơm mượt, xe máy được rửa sạch... Thì ôi thôi, hàng nghìn phán đoán & vặn vẹo, gặng hỏi được đưa ra. Khó chịu hết chỗ nói. Mới đầu thì tôi cho rằng yêu thì mới ghen, nhưng đến bây giờ thì thật sự là gánh nặng đối với tôi.
    Tôi cảm thấy mất cả tự tin, luôn luôn phải tìm cách tránh mặt các bạn gái (dù rằng tôi có rất nhiều bạn gái), luôn luôn phải giải thích về các số ĐT đã gọi đến trong máy điện thoại của tôi. Luôn phải giải thích xem đã đi đâu, làm gì mà hôm nay về muộn (mà nghề của tôi thì luôn luôn về muộn).
    Thế thôi, chỉ một điều tưởng nhỏ nhặt nhưng đã trở thành gánh nặng khủng khiếp cho tôi. Bây giờ tôi không biết xử sự sao nữa??? Yêu tiếp hay không yêu???
  4. tocdai

tocdai Thành viên mới

sao ban lai noi tat ca con gai deu nhu the ko phai la tat ca dau chac chi la nguoi yeu cua ban nhu the thoi
    hay xem lai di nha dung co noi con gai hay ghen ma con trai cung hay nhu the lam co khi con hon ay chu
    quyen
  5. tngocanh

tngocanh Thành viên mới

to: ngdhoai Nêu như cô ấy thấy bạn quần áo hơi đẹp hơn ngày thường tjì chứng tỏ bạn hay ở rất bẩn> Nếu như cô ấy thấy đầu bạn hơi sạch và óng mượt thì chúng tỏ bạn rất ít gội đầu> Nếu cô ấy thấy bạn hơi thơm chứng tỏ thường ngày có thể bạn rất hôi. Nếu xe của bạn được rửa sạch mà cô ấy ghen thì chứng tỏ bạn rất lười rửa xe hoặc khi đi chơi với cô ấy bạn toàn để xe bẩn để cô ấy thấy xấu mặt với bạn bè. Nếu ban khoe rất nhiều bạn gái mà cô ấy ghen thì có thể bạn không công khai quan hệ ý tôi nói là trong một số quan hệ nào đó bạn không được đàng hoàng cho lắm hoặc là có ý này hoặc là có ý kia và đã có lần làm mất lòng tin ở cô ấy. Cũng có thể nhiều bạn gái( Mà bạn bẩn thỉu như thế thì làm gì có nhiều bạn gái. Nếu có thì chắc cũng chẳng ra gì đâu. Hì....Hì.....)là do bạn hay cố ý gây gổ tình cảm. Tôi nghĩ rằng cô ấy ghen chưa hẳn đã là ghen thật mà biết đâu biểu hiện đó để cho bạn sạch sẽ hơn. Thế nhe. Chờ hồi âm của bạn.
  6. bemap

bemap Thành viên mới

tnganh ơi bạn có ý kiến hay đấy. Tôi rất đồng ý với ý kiến của bạn . Đúng thế, bác này có lẽ là rất bẩn mà xem ra bác ấy là nhà giáo cơ đấy. Như thế thì làm gì người yêu của bác ấy phải ghen mà theo bác này kể về người yêu như thế thì thật là tuyệt, ngay cả em cũng phải thèm. Xinh này, chung thuỷ này, thông minh này, chịu khó này...Ôi chắc là còn nhiều nữa.. Vậy mà phải chịu đưng bac này mới khổ chứ. Bác ngdhoai ơi xem lại minh xem. Hay bác mới chính là người phải ghen với cô ấy đấy. Bác mà không yêu cô ấy thì thật hạnh phúc cho cô ấy. Tôi khuyên bác hãy bỏ cô ấy cho phụ nữ chúng em được nhờ.
  7. ngdhoai

ngdhoai Thành viên quen thuộc

Đọc địa chỉ IP của tngocanh & bemap thấy hai người... quen nhau quá!
    Mà cái địa chỉ IP này tôi cũng biết! Ha!Ha!Ha!

"Được mất dương dương người Tái Thượng,
    Khen chê phơi phới ngọn Đông Phong"
    (Nguyễn Công Trứ)
  8. hiepsy

hiepsy Thành viên quen thuộc

Con trai ghen thi cung phai ghen vua thoi chu khong keo lai tro thanh con gai day,hic hic
  9. cuongmoi

cuongmoi Thành viên mới

Bạn ạ,nghen tuông không chỉ có ở phụ nữ thôi đau mà ở cả nam giới chúng ta đấy.có điều nam giới thường biết kiềm chế và giấu nó vào trong mà thôi.có gì thì người ta mới nghen chứ.đó là điều quá rõ rồi mà tôi nhớ có một câu cung thật hay đấy xin nghi ra đay để các bạn tham khảo:" sự nghen tuông cũng như muối ấy nếu cho vừa thì nó cần thiết nhưng nếu cho quá nhiều thì cũng không tốt mà thậm chí là không còn có thể dùn được nữa .

nguyencuong
  10. thuha283

thuha283 Thành viên mới

Ghen một chút cũng có lợi đấy chứ bởi họ sẽ yêu nhau hơn.
    Mà con trai cũng thích con gái ghen là gì?